Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ Bo công suất Ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ Bo công suất Ampli

Click image for larger version

Name:	2.jpg
Views:	833
Size:	197.7 KB
ID:	1685297 Click image for larger version

Name:	1.jpg
Views:	812
Size:	182.5 KB
ID:	1685296 Tình hình là e có cái bo CS ampli. khổ cái là nó chẳng có kí hiệu j ở chỗ đấu đây cả. e đã mò đc 4 chân còn 1 chân ko biết là j nữa. bác nào biết chỉ giúp e với. e xin cảm ơn !

sao ko thấy bro nào giúp vậy. cao nhân đâu rồi, e hóng quá

Comment

Nguyên văn bởi transi Xem bài viết
      sao ko thấy bro nào giúp vậy. cao nhân đâu rồi, e hóng quá
      bạn chụp cho tấm hình mặt dưới thì mới nhìn thấy đường mà giúp chứ , chụp rõ phần trạm hàn dây đến chân sò công suất , 2 con sò phía trạm hàn dây cũng được khoảng 1/2 bo mạch

Comment

Hình mặt sau đây bác (hơi bẩn xíu @@) cơ bản thì 2 cũng mò đc chân B+, B-, G, Speaker rồi. chỉ có cái chân ngoài cùng nối với diot 4007 với con tran 555 e ko biết là j thôi. bác chỉ giúp e. Thank bác !

Comment

Hình mặt sau đây bác (hơi bẩn xíu @@) cơ bản thì 2 cũng mò đc chân B+, B-, G, Speaker rồi. chỉ có cái chân ngoài cùng nối với diot 4007 với con tran 555 e ko biết là j thôi. bác chỉ giúp e. Thank bác !
          ôi sao không dùng nước rửa mạch cho sạch sẽ đễ nhìn cái nào , để mặt mũi em nó lem luốc thế , cái chân bìa ngoài chỗ con diode đó thì để không cũng được , nó là ngõ ra của phần bảo vệ thôi , khi quá tải thì ngõ ra chân C con 2N5551 có áp âm xuất ra , và dùng vào việc gì đó thì tùy người thợ cho nó việc gì đó thôi , không quan trọng gì đâu .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            ôi sao không dùng nước rửa mạch cho sạch sẽ đễ nhìn cái nào , để mặt mũi em nó lem luốc thế , cái chân bìa ngoài chỗ con diode đó thì để không cũng được , nó là ngõ ra của phần bảo vệ thôi , khi quá tải thì ngõ ra chân C con 2N5551 có áp âm xuất ra , và dùng vào việc gì đó thì tùy người thợ cho nó việc gì đó thôi , không quan trọng gì đâu .
            e cũng thấy nó thừa thừa sao ấy. bác nói vậy e càng yên tâm. cảm ơn bác giúp đỡ. e ko phải thợ, chỉ là thích vọc vạch. kiếm đồ về tự ráp lấy dùng thích hơn.

Comment

tiện đây cho e hỏi chút nữa. cái mạch bảo vệ loa này của e khi bật nguồn lên thì khoảng 3s sau role mới đóng. nếu muốn tăng thời gian trễ lên thì phải làm sao ạ? mạch đang dùng con tran c2383, 2 con tụ là 16v220uF và 25v220uF đấu (-) chung. xin đc giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi nguyen tai
                thay boa khách cho nhanh bạn ơi
                bác ơi của e ko hỏng gì cả @@. chỉ là đang mò cách đấu thôi

Comment

tiện đây cho e hỏi chút nữa. cái mạch bảo vệ loa này của e khi bật nguồn lên thì khoảng 3s sau role mới đóng. nếu muốn tăng thời gian trễ lên thì phải làm sao ạ? mạch đang dùng con tran c2383, 2 con tụ là 16v220uF và 25v220uF đấu (-) chung. xin đc giúp đỡ
                  không thấy được mạch in phía dưới nên bó tay , không đoán được , bạn cứ tìm có con tụ nào được nối bằng con trở và đến chân B transistor thì thay bằng con tụ lớn hơn thì sẽ tăng thời gian trễ lên

Comment

bác chụp quả hình này đúng là nhìn ko có ra luôn. bác phải dùng xăng thơm đánh cho sạch mạc đi thì ACE mới tư vấn đc cho chủ thớt chứ...

Comment

bạn chụp phải rỏ những chổ cần hỏi trứ, theo tôi đón mấy đường dây đó thường là 1 GDN,15V, 12V,-12 thì phải không nhớ rỏ nửa

Comment

không thấy được mạch in phía dưới nên bó tay , không đoán được , bạn cứ tìm có con tụ nào được nối bằng con trở và đến chân B transistor thì thay bằng con tụ lớn hơn thì sẽ tăng thời gian trễ lên
                        ý của bạn này là muốn tăng thời gian trể hay giảm đây tại thường tb là 3s mà e nói vậy không biết có đúng không nhỉ

Comment

tôi nghĩ là hình này sẽ giúp được bạn

Comment

theo lời bác e đã làm đc. e kiếm mãi được con tụ 330uf thay vào thì trễ đc thêm khoang 2s nữa. trễ lâu chút cho yên tâm @@. thank bác nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi luangia1984 Xem bài viết
                              bác chụp quả hình này đúng là nhìn ko có ra luôn. bác phải dùng xăng thơm đánh cho sạch mạc đi thì ACE mới tư vấn đc cho chủ thớt chứ...
                              e ko phải thợ nên ko có cài đó. e dùng RP7 xịt vào rồi dùng bàn chải đánh răng cọ. ko hiểu xao luk khô nó lại thành vậy @@

Comment

Về tác giả

Collapse

transi Tìm hiểu thêm về transi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X