Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ về mạch mix micro

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ về mạch mix micro

Chả là em muốn một mạch mic có 4,5 mic hơn nhiều hơn dùng cho nhiều người xin mọi người giúp đỡ: ví dụ em muốn có 4, 5... jack mic mỗi mic một volume tất cả gộp chung lại đưa vào một mạch echo sau đó qua mạch âm sắc sau đó qua mạch công suất và ra loa. Xin mọi người giúp đỡ ạ! hình khối như sau ạ. Cảm ơn mọi người!

Bạn ráp mạch mic dùng opamp LM 458 , ngỏ ra opamp đưa vào volume 50 K ra volume qua điện trở 10-47K đấu chung làm 1 vào mạch echo .Muốn ngon thì thay trở hồi tiếp của mạch opamp bằng biến trở 500K hay 1M để chỉnh độ lợi từng mic cho cân và đỡ hú .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Bạn ráp mạch mic dùng opamp LM 458 , ngỏ ra opamp đưa vào volume 50 K ra volume qua điện trở 10-47K đấu chung làm 1 vào mạch echo .Muốn ngon thì thay trở hồi tiếp của mạch opamp bằng biến trở 500K hay 1M để chỉnh độ lợi từng mic cho cân và đỡ hú .
      cảm ơn bác đã giúp đỡ! Bác có thể cho xin mạch nguyên lý không ạ?

Comment

Nguyên văn bởi ngocquynh78 Xem bài viết

Mạch khuyếch đại là mạch mà ai vô nghề cũng phải học qua nếu bạn không biết thì search gg mạch khuyếch đại mic dùng trans hay opamp là ra cả mớ , ban đầu ráp thử 1 mạch thay đổi trị số tụ đầu vào từ 1 đến 10 uf trị số nào mà tiếng treble , mid và bass cân bằng thì chọn trị số đó ráp luôn toàn bộ trở hồi tiếp thì thay bằng biến trở để chỉnh độ lợi khuyếch đại hợp nhất .Nếu tín hiệu mic sau khi chập chung yếu bạn đưa nó vào 1 mạch khuyếch đại nữa ngỏ ra qua 1 biến trở 50 K gọi là volume tổng hay volume master rồi vào mạch echo .

Comment

ok, cảm ơn sự giúp đỡ của bạn rất nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi ngocquynh78 Xem bài viết
            K phải là nguyên lý mà là cách tính toán .
            Để chiết áp nọ không ảnh hưởng tới chiết áp kia , tín hiệu mic này không ảnh hưởng tới tín hiệu mic kia .
            Phải tính toán các phần tử . 2 mic hay 5 mic, 10mic... thì mạch sẽ có giá trị lk khác nhau .

Nhưng xem ra ... Bạn muốn thiết kế một cái amp karraoke à ?
            Có lẽ tìm người chuyển giao công nghệ thì đúng hơn ...
            Trên diễn đàn này có ng làm rất tốt việc đó bạn ạ !!!
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocquynh78 Tìm hiểu thêm về ngocquynh78

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X