Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các bác vài lời khuyên về amply!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin các bác vài lời khuyên về amply!

Số là hôm nay mở cái amply cũ ra chế cái mạch bluetooth vào để nghe nhạc với cặp loa 2 tấc nghe vẫn còn hay. Em cũng chẳng rành về amply nhưng cái amly này em mua gần 10 năm trước, đây là cái amly đầu tiên em mua khi làm có tiền nên em rất quý nó, mà nó đánh cặp loa 2,5 tấc rất chuối nên cũng lâu rồi không dùng đến ( bố em mua cái amply khác rồi), giờ mở ra nhìn thấy tăng phô nó chẳng ghi công suất gì cả, trên mạch chỗ sò in là sò A/C mà thấy đang lắp sò B/D. Vậy các bác cho em hỏi nhìn thế này thì tăng phô nó bao nhiêu ampe ? và giờ em mua sò A/C về thay đc không ah?

Theo mình thì không cần thay sò đâu, vì phần lớn chất lượng âm thanh là ở mạch lọc và hồi tiếp. Hơn nữa thay sò xịn mà không biết chỉnh lại phân cực thì có khi nghe còn dở hơn.

Bạn đo diện tích phần trên (nắp) của biến áp xem được bao nhiêu cm2? Đem chia 4 rồi bình phương thì ra được công suất xấp xỉ của biến áp.

Chỉ có cặp tụ là nhìn có vẻ nhỏ, cần tăng thêm.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
      Theo mình thì không cần thay sò đâu, vì phần lớn chất lượng âm thanh là ở mạch lọc và hồi tiếp. Hơn nữa thay sò xịn mà không biết chỉnh lại phân cực thì có khi nghe còn dở hơn.

Bạn đo diện tích phần trên (nắp) của biến áp xem được bao nhiêu cm2? Đem chia 4 rồi bình phương thì ra được công suất xấp xỉ của biến áp.

Chỉ có cặp tụ là nhìn có vẻ nhỏ, cần tăng thêm.
      Cảm ơn anh rất nhiều ạ!

Comment

Về tác giả

Collapse

lkdn83 Tìm hiểu thêm về lkdn83

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X