Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách xuất âm thanh từ smart tivi qua cổng HDMI ARC ra loa.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi cách xuất âm thanh từ smart tivi qua cổng HDMI ARC ra loa.

Nhà mình dùng tivi LG có 1 cổng HDMI, 1 cổng HDMI ARC, 1 cổng optical và cổng AV. Mình định mua cáp dưới đây để xuất âm thanh từ tivi ra loa. Loa mình là loa thông thường không có cổng HDMI ARC.
    Click image for larger version

Name:	
Views:	0
Size:	108.5 KB
ID:	1711757
    Vậy mọi người cho mình hỏi: có xuất âm thanh từ tivi ra loa thường qua cáp này được không? Mình muốn dùng dây này cho gọn nhẹ và bền hơn. Vì nếu dùng thiết bị chuyển từ optical ra AV thì phải cấp nguồn riêng (hoặc lấy từ cổng USB của tivi) khá rườm rà.
    Cảm ơn mọi người.

Dạ Ko được đâu ạ. Loa chú xịn thì sẽ có cổng để nhận tín hiệu quang. Còn bình thường thì dùng dây av là được rồi ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Dạ Ko được đâu ạ. Loa chú xịn thì sẽ có cổng để nhận tín hiệu quang. Còn bình thường thì dùng dây av là được rồi ạ...
      Dây trên ra cổng AV thì không còn tín hiệu quang nữa. Vậy vì sao lại không dùng được vậy?
      Mình có tìm trên mạng thì đều thây nói yêu cầu tivi và amply đều phải có cổng HDMI ARC để kết nối bằng dây HDMI nhưng do dây này chia ra cổng AV nên nghĩ dùng được. Vậy nên nếu ai biết rõ, mong giải thích giùm.

Comment

Bạn Mèo này đôi khi cũng lẩn thẩn thật, dây trên 1 đầu HDMI, 1 đầu AV còn gì

Comment

Về tác giả

Collapse

afrendly Tìm hiểu thêm về afrendly

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X