Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách lấy tính hiệu âm thanh từ ngõ ra công suất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách lấy tính hiệu âm thanh từ ngõ ra công suất

chào các bác,

em cần chế loa rời để tăng âm một số thiết bị, có tìm hiểu trên mạng một số từ khóa như "high level input" thì dc một số cách kiểu như: speaker_to_line.gif (566×212) (epanorama.net) up hình toàn lỗi 404 vậy các bác

nhưng trị số điện tử mỗi bài mỗi khác, có điểm chung là R1=R2x10, làm sao tính được phải dùng điện trở bao nhiêu dựa vào công suất loa ạ​
    Em là người mới tới :*
    Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Nguyên văn bởi tctsoft Xem bài viết
    chào các bác,

em cần chế loa rời để tăng âm một số thiết bị, có tìm hiểu trên mạng một số từ khóa như "high level input" thì dc một số cách kiểu như: speaker_to_line.gif (566×212) (epanorama.net) up hình toàn lỗi 404 vậy các bác

nhưng trị số điện tử mỗi bài mỗi khác, có điểm chung là R1=R2x10, làm sao tính được phải dùng điện trở bao nhiêu dựa vào công suất loa ạ​
    LINE OUT = (SPEAKER OUT) x R2 / (R1+R2), do đó trị số bao nhiêu k quan trọng, quan trọng là tỷ lệ

Comment

Tỉ lệ chia còn tuỳ vào ngõ ra. Nếu thiết bị dùng 2 pin tiểu thì chỉ cần chia vài ba lần. Nếu ampli công suất lớn cần chia hàng chục đến hàng trăm lần. Thay R2 bằng biến trở (Volume) thì tiện hơn.

Trị số có thể thay đổi trong một khoảng rộng, nhưng cũng có giới hạn. Thí dụ dùng điện trở cỡ ôm thì tiêu tốn nhiều, nóng. Nếu dùng cỡ Mega ôm thì bị sụt áp, tín hiệu ra còn rất nhỏ.

Cách này có thể dùng được nếu 1 đầu loa là mass. Nếu ampli cầu, class D thì chưa chắc.
      sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X