Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi supperbanana Xem bài viết
    tranluong250 :

Bác muốn lắp chung 1 Amply là mắc St hay Mn ?.
    2 cái board mạch công suất là St hay mn. bác phải nói rõ chứ
    2 mạch của em là st bác ạh ,em muốn kết hợp thành mn.bác có cách nào giúp em với.

Comment

Cũng đang tìm mạch này , thấy bảo có chỗ bán ( chợ giời - phố huế ) cơ mà không biết hỏi ra sao?.. mạch đọc usb hử bác
      em ở miền nam, mạch đọc usb bữa em lên Nhật Tảo có mua 1 mạch về gắn vào cái ampli nhà em, em bỏ phần đèn đi để gắn nó vào, có loại 5v và 12v, mạch đó em mua hết 60k, có cả remote điều khiển nưã, thấy nó cũng nhỏ gọn lắm

Comment

• mấy bác cho em hỏi sao mach music va master của song mã đang chạy ic 4558 em thay con ne5532 vào hát ấm hơn nhưng sao nó bị xì xì quá trời hà máy bác chỉ em cách trị tiếng xì xì đó đi a thank mấy mác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi khanh1 Xem bài viết
          oh.thế thì tốt qúa. Mình cũng đang định mua bo hảo mi đó.mình đọc trên diễn đàn thấy nhiều bác nói bo hảo mi mua ve phải cân chỉnh nên gê gê. Vì mình mới học sửa chữa điện tử.
          Bo HM mua về bác lắp đúng dây nhợ trên đó kết hợp với cái nguồn cho ngon tí là em nó hót ầm ầm liền, không phải cân chỉnh gì đâu, nếu có tụ ngon thì bác tháo bỏ 2 con tụ đầu vào của nó (là tụ anh ba) thay vào tiếng sẽ ấm lại thấy rõ, nếu mod thì bác chịu khó dò mạch thay mấy vị trí trở, tụ trên đường tín hiệu IN/OUT và hồi tiếp thì em nó hót ngon đấy!Em đang dùng bo đó cho KOK nè!

Comment

• Nguyên văn bởi vandk Xem bài viết
            Bo HM mua về bác lắp đúng dây nhợ trên đó kết hợp với cái nguồn cho ngon tí là em nó hót ầm ầm liền, không phải cân chỉnh gì đâu, nếu có tụ ngon thì bác tháo bỏ 2 con tụ đầu vào của nó (là tụ anh ba) thay vào tiếng sẽ ấm lại thấy rõ, nếu mod thì bác chịu khó dò mạch thay mấy vị trí trở, tụ trên đường tín hiệu IN/OUT và hồi tiếp thì em nó hót ngon đấy!Em đang dùng bo đó cho KOK nè!
            thế thì tốt qúa. E phải mua mới được. Hôn nào e mua về bác hướng dẫn e mod lại với nhé. Biến áp nguồm thì ko lo e quấn được. Nên dùng sò nào cho bo đó vậy bác. A1943 với C2500. Hay d718 với b668 vậy.

Comment

• Mình thì ở Hải Dương lận. Giá mà gần gần thì tốt quá. Bạn mua hộ và gửi cho mình đc thì cảm ơn quá

Comment

thế thì tốt qúa. E phải mua mới được. Hôn nào e mua về bác hướng dẫn e mod lại với nhé. Biến áp nguồm thì ko lo e quấn được. Nên dùng sò nào cho bo đó vậy bác. A1943 với C2500. Hay d718 với b668 vậy.
                Mình vote cho C5200 , 1943

Comment

• Nguyên văn bởi tranluong250 Xem bài viết
                  2 mạch của em là st bác ạh ,em muốn kết hợp thành mn.bác có cách nào giúp em với.
                  C1. nếu 1 mạch là st rồi thì bạn có thể biến 1 mạch đó thành mn bằng cách nối 1 kênh tín hiệu đầu vào ( R , L ) xuống mass thông qua 1 con tụ or điện trở.. or kết hợp cả 2. ví dụ bạn nối kêng R xuống mass thì lúc này kênh L sẽ là tín hiệu đầu vào mn.

C2. Nếu bạn muốn dùng cả 2 mạch . Thì tín hiệu đầu vào 2 kênh của 1 vỉ mạch bạn chập lại làm 1. Out bạn cũng làm vậy.. Cũng chập lại ( Theo kiểu úp thìa ^^). rồi lấy 1 trong 2 mạch đó tín hiệu đầu vào cũng nối xuống mass qua R , C. ( Theo kiểu mạch nối cầu ) . như vậy là bạn sẽ có 1 mạch mn kết hợp úp thìa và cầu ..

Comment

Mình thì ở Hải Dương lận. Giá mà gần gần thì tốt quá. Bạn mua hộ và gửi cho mình đc thì cảm ơn quá
                    mình thì lâu lâu mới có dịp lên đó, tại ở cũng xa, mà gởi ra Hải Dương chắc không biêt bao giờ bạn mới nhận được, bạn thử hỏi mấy anh em trên diễn đàn xem có ai ở gần nhật tảo không mua dùm cho bạn.

Comment

Nếu không ngại về tài chính thì mình khuyên bạn nên thử A1216 & C2922 còn nếu không thì A1943&C5200 cạch đám BD kia ra. Bo mạch của hảo my ít phải cân chỉnh hơn của hiếu nếu không muốn nói là chuẩn hơn hehe

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                        Nếu không ngại về tài chính thì mình khuyên bạn nên thử A1216 & C2922 còn nếu không thì A1943&C5200 cạch đám BD kia ra. Bo mạch của hảo my ít phải cân chỉnh hơn của hiếu nếu không muốn nói là chuẩn hơn hehe
                        cặp 1216 gía bao nhiêu vậy bác.

Comment

• 1 cặp A1216 C2922 bằng ~ 2 cặp A1943 C5200 và ~4 cặp D718 B688 bạn nhé!

Comment

Bác cứ lắp C5200/A1943 hoặc C2922/1216 cũng được, bo này thiết kế cho C5200/1943, còn D718/B668 mạch công suất (cũng có bán) nhưng cs nhỏ hơn! Sài trong mấy cái ampli rẻ tiền ngoài chợ đó bác!

Comment

• các bác cho em hỏi tý em có 1 cái amply 12 sò hiện đang chạy 1 biến áp 15a và nhà em còn dư 2 cái biến áp 15a nũa em muốn gắn 3 cái biến áp vào 1 cái amply được không vậy mấy bác mà 3 cái biến áp ra điện 35.0.35 giống nhau hết các bác chỉ dùm em

Comment

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
                                các bác cho em hỏi tý em có 1 cái amply 12 sò hiện đang chạy 1 biến áp 15a và nhà em còn dư 2 cái biến áp 15a nũa em muốn gắn 3 cái biến áp vào 1 cái amply được không vậy mấy bác mà 3 cái biến áp ra điện 35.0.35 giống nhau hết các bác chỉ dùm em
                                dùng 2 cái thôi bác. Với biến áp có thể mắc song song. Với điều kiện 2 cái biến áp đó cùng chiều cuốn dây.cùng cấp điện áp. Theo e hiểu là như vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X