Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
    cái này phần CS cũng xài fet pải hok bạn, mình thấy có 4 em 1 kênh ah, nâng cấp lên đi, cho nó mạnh hơn
    cái này giống mạch của Nhật Tảo á, nhìn sò bé bé là FET rùi, k biết phải là I520 và 9520 không ? mà 4 con vậy oánh cặp 3 tấc là phê vãi rùi, xài gia đình thôi chứ có phải show đám đâu, nâng cấp lên, tốn thêm xiềng nữa, rùi pải tậu cặp loa to đánh mới vừa, mạch cs to mà loa bé thì bùn lắm....

Mình cũng tự làm 1 cái 4 FET cho mỗi kênh, oánh loa 3 tấc ngon rồi
    bác nào hứng thú ghé thăm em cái
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...t-full-150774/
    .

Comment

• Chao cac bac e muon hoi co ai biet amp kenwood kr100 gio k bao nh tien k a e cam on tr nhe

Comment

• Chả là mình muốn có 1 cục súp điện (loa 25)
        Vì vậy nhờ các bạn giúp đỡ
        Ai có thể gửi cho mình xin mạch khuếch đại (mạch nào nghe hay và ổn định càng tốt) được không.
        Mình có 1 mạch siêu trầm Click image for larger version

Name:	Subwoofer Filter Circuit Using Op-Amp TL072.jpg
Views:	2
Size:	48.3 KB
ID:	1371875
        các bạn xem và cho mình ý kiến về mạch này có ổn định và hay không.
        Rất cám ơn mọi người
        Nếu có thể sed mạch qua mail cho mình thì tốt quá lovemonterforever@yahoo.com

Comment

• Cac bác a có bác nào có mạch cs chạy 2 so nguợc k ạ ng nuôi 40v đôi giúp m với mạch càng đơn giản càng tốt (m là dân k chuyên ) cảm ơn tr nhé
          Last edited by huytrandang; 14-01-2013, 22:51.

Comment

• Click image for larger version

Name:	Photo-0056.jpg
Views:	1
Size:	63.4 KB
ID:	1372809Click image for larger version

Name:	Photo-0055.jpg
Views:	1
Size:	79.2 KB
ID:	1372810

Comment

• các bác cho em hỏi là mạch này nghe có hay không, em là newber nên còn dốt lắm

Comment

• mạch này khá tốt đấy bạn, những ampli xịn thời xưa thường dùng sò sắt như vậy k đó, nhưng nó là sò còn jin k
                sò Nhật tảo thì... hihi
                .

Comment

• trước em có nhặt được cái mạch giống này. Nghe tốt phết. Tiếng to , tép rất bén. nghe rất phê. Tuy nhiên phần trầm ko tốt lắm
                  mạch chạy 1 loại sò ( em chả nhớ ngược hay xuôi ) . Nguồn 15 0 15 volt . Ko biết mạch của bác ra sao ?
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Hay quá các bác có mạch chạy 1 loại sò đó k ( sò ngược ) cho m xin với nguồn đôi 40v m có sẵn cặp sò sắt zin 100w cảm ơn trước nhé

Comment

• Nguyên văn bởi hoathombuon Xem bài viết
                      hình như tụ trong amly là cái khá quan trọng đấy
                      nếu muốn cho ampli mạnh thi phải sử dụng tụ 63v 10000u hoặc mạnh hơn

Comment

• zậy sò 2sc2922 và 2sa1216 có mạnh không bác hiện giờ e dag sử dụng loại so này đánh cũng chắc loa lắm các bác ạ e chỉvuawff mới đổi với thằng gần nhà

Comment

• Nguyên văn bởi toiyeuamli Xem bài viết
                          zậy sò 2sc2922 và 2sa1216 có mạnh không bác hiện giờ e dag sử dụng loại so này đánh cũng chắc loa lắm các bác ạ e chỉvuawff mới đổi với thằng gần nhà
                          quá đủ tại gia xài k hết cs ( e nó 200w ) m có chạy con tecnic dùng sò đó do chập loa đang đi thợ mấy tháng nay chưa xong tiếc qúa

Comment

• tôi sử dụng sò 2sc2922 và 2sa1216 zậy có gọi la mạnh không va đang sử dụng biến thế 15A

Comment

• Nguyên văn bởi toiyeuamli Xem bài viết
                              tôi sử dụng sò 2sc2922 và 2sa1216 zậy có gọi la mạnh không va đang sử dụng biến thế 15A
                              Mạnh thật đấy oánh loa 3 tấc căng luôn

Comment

• co bac nao thich stk 011 khong minh bieu nguon 30v cong suat co 8w thoi m co 1 cap

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X