Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cầu cứu ea về loa mini

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cầu cứu ea về loa mini

e mới mua boororbmen của máy loa mini về.áp 4v....e cấp được nguồn mà lên bình thờng nhưng e câu vào loa thì không phát được nhạc.mong ae wan tâm giúp dùm e voiClick image for larger version

Name:	Hình0031.jpg
Views:	1
Size:	97.0 KB
ID:	1417311
    Click image for larger version

Name:	Hình0030.jpg
Size:	98.6 KB
ID:	1417312

Name:	Hình0029.jpg
Size:	106.4 KB
ID:	1417313

Name:	Hình0028.jpg
Size:	106.0 KB
ID:	1417314

Cắm cái USB or Thẻ nhớ rồi cấp 5v vào xem nó có nhảy giây số không nếu có thì tại mạch công suất của bạn

Comment

Cái này k thấy phần cs bác xem kĩ lại

Comment

e gắn thẻ nhớ giây phút điều nhảy cả.mạch cong suất sao hả a.e không hiểu nhiều về điện tử lắm.e là kỉ thuật viên sửa sữa điện thoại nên không rành về điện tử lắm.mong các a em wan tâm e

Comment

Vậy đây chỉ là mạch đọc thiếu cs bác dùng tai nghe điểm bộ giắc cắm xem kêu chỗ nào thì chỗ đó vào cs ( cho qua 1 tụ 1uf rồi hãy điểm )

Comment

e đã làm như bác huytrandang nhưng nó nghe nhỏ wa.đó là bệnh j vậy các ae.cần câu thêm những j mới nghe ok dc vậy.nguồn cấp là 5v.mong ae giúp dùm

Comment

e đã làm như bác huytrandang nhưng nó nghe nhỏ wa.bác huytrandang có thể chỉ gõ cho e dc ko ạk.đó là bệnh j vậy các ae.cần câu thêm những j mới nghe ok dc vậy.nguồn cấp là 5v.mong ae giúp dùm.

Comment

thêm 1 mạch công suất nữa đi bạn

Comment

Nguyên văn bởi quochien Xem bài viết
                  e đã làm như bác huytrandang nhưng nó nghe nhỏ wa.bác huytrandang có thể chỉ gõ cho e dc ko ạk.đó là bệnh j vậy các ae.cần câu thêm những j mới nghe ok dc vậy.nguồn cấp là 5v.mong ae giúp dùm.
                  dò đường mạch xem thử mấy cái mạch này nó thường dùng 8002 hay 2009 để làm phần công suất xem trên mạch có con nỳ hay ko rồi lên google tra datasheet của con này về câu loa vào là xong loa của mấy cái loa này thường là loại 4 ohm 3w nếu mà kiếm ko có con ic trên thì làm thêm 1 cái mạch lớn hơn cái thể sim chút khuếch đại công suất ra đầu vào là ở cái chỗ bạn cắm tai nghe vào mà nghe nhỏ còn out thì ra loa nguồn lấy thẳng nguồn cấp của mạch chính là oke

Comment

bác trinhhadem thêm mạch cs là sao có thể cho e xin lời hướng dẫn được không.bác kimman3 e đưa hình lên dúp dùm e nha.hướng dẫn e tận tình nhaClick image for larger version

Name:	Hình00281.JPG
Size:	84.5 KB
ID:	1379279

Comment

Bác câu cái chỗ nghe bé ấy ra cái amly khác mà kêu to thì làm cho e nó bộ cs là ok

Comment

đang trong tình trạng như chủ theard.
                        mình cũng có cái hộp nghe nhạc mp3 bị hư. bữa nay ra nhật tão chơi thì thấy nên quất cái board i chang của bác. đem về cấp nguồn, 3 dây output thì cứ thế tự tin nối thằng vào 2 cục nam châm. kết quả là nó hát lè tè nhỏ xíu. đang không biết phải làm gì nữa đây.

Comment

Về tác giả

Collapse

quochien Tìm hiểu thêm về quochien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X