Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IRF540/9540 Class D Amplifer

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IRF540/9540 Class D Amplifer

Em đang định làm theo mạch này :

Không biết công suất ra sao và vấn đề tản nhiệt cho fet, thấy họ dùng loại bé như của 7805

Là cái này.
    Class D thì hiệu suất cao nên nhiệt hao phí ít, dùng tản nhiệt nhỏ đủ th6i.
    Attached Files
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
      Là cái này.
      Class D thì hiệu suất cao nên nhiệt hao phí ít, dùng tản nhiệt nhỏ đủ th6i.
      Bác tép có PCB luôn hả, cho em đi, e tải nó cũng có nhưng là bản để chụp cảm quang, em chịu luôn . công suất đc ko bác .

Comment

Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
        Bác tép có PCB luôn hả, cho em đi, e tải nó cũng có nhưng là bản để chụp cảm quang, em chịu luôn . công suất đc ko bác .
        Đang làm. Tép sẽ post PCB lên luôn. Bạn muốn file ảnh hay file PDF luôn?

Comment

Mấy cái này lk dễ tìm, thấy cũng hay hay bắt chước làm cái chơi xem ntn
          Bác tép vẽ PCB xong rồi thì share cho ae làm chung cho vui đi. pdf nhé bác.

Comment

AE đang đợi sản phẩm của bác để đua theo đây..........

Comment

PCB này bên đó vẽ luôn rồi, mình làm theo thôi.
              Có 1 mẫu mạch căn bản class D dùng TL074 đủ các giai đoạn ( tạo xung, so sánh, lái FET). Nhưng PCB chưa hoàn chỉnh nên không đưa lên đây.
              File PDF đính kèm là gói gọn 9 PCB trong 1 trang A4 cho dễ in và không hao giấy.
              Attached Files

Comment

PCB này bên đó vẽ luôn rồi, mình làm theo thôi.
                Có 1 mẫu mạch căn bản class D dùng TL074 đủ các giai đoạn ( tạo xung, so sánh, lái FET). Nhưng PCB chưa hoàn chỉnh nên không đưa lên đây.
                File PDF đính kèm là gói gọn 9 PCB trong 1 trang A4 cho dễ in và không hao giấy.
                Cái PCB này chạy với sơ đồ nguyên lý nào thế , bác cho ae biết với......Trong cái #1 phần tạo xung là cái linh kiện nào , tần số xung là bao nhiêu ....bác chỉ dẫn cho m biết......

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                  Cái PCB này chạy với sơ đồ nguyên lý nào thế , bác cho ae biết với......Trong cái #1 phần tạo xung là cái linh kiện nào , tần số xung là bao nhiêu ....bác chỉ dẫn cho m biết......
                  Là cái Detex ở post#1 đó . Mạch này chỉ phân 2 đường lái FET thôi.

Comment

Đang làm. Tép sẽ post PCB lên luôn. Bạn muốn file ảnh hay file PDF luôn?
                    Em thấy linh kiện dễ kiếm mà tản nhiệt đơn giản, thử coi sao . thank bác nhé

À mà em thấy Sch có 2 con zen 12 và 2 con zen 15V, sao PCB nó lại có 6 con zen 12 nhỉ

Comment

Là cái Detex ở post#1 đó . Mạch này chỉ phân 2 đường lái FET thôi.
                      chất âm thế nào bác
                      Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
                        chất âm thế nào bác
                        Ây dà, đang làm mừ, chưa xong.

Comment

Thấy mạch toàn linh kiện dễ ltìm, mạch đơn giản dễ làm em cũng bon chen thử cái xem sao.
                          Em vẽ lại và có thay đổi tý chút. Thứ nhất là thay cặp 2N5551 và2N5401 bằng cặp C1815, A1015 (tại em đang có sẵn nhiều loại này) Phần xuất âm thanh em bỏ 0.47UF/100V ( em sợ lắp như vậy thì sẽ bị treble, không biết em nghĩ thế có đúng không) thay vào đó là mạch lọc zobel. Cuối cùng là tầng công suất em thêm 1 cặp 9540 -540. Phần còn lại thì giống hệt mạch gốc.
                          và đây là PCB
                          Attached Files
                          Last edited by longdk36; 02-06-2013, 11:16.

Comment

Nguyên văn bởi longdk36 Xem bài viết
                            Thấy mạch toàn linh kiện dễ làm, em cũng bon chen thử cái xem sao.
                            Em vẽ lại và có thay đổi tý chút. Thứ nhất là thay cặp 2N5551 và2N5401 bằng cặp C1815, A1015 (tại em đang có sẵn nhiều loại này) Phần xuất âm thanh em bỏ 0.47UF/100V ( em sợ lắp như vậy thì sẽ bị treble, không biết em nghĩ thế có đúng không) thay vào đó là mạch lọc zobel. Cuối cùng là tầng công suất em thêm 1 cặp 9540 -540. Phần còn lại thì giống hệt mạch gốc.
                            và đây là PCB
                            Bác bo chân linh kiện bé vậy

Comment

Nguyên văn bởi longdk36 Xem bài viết
                              Thấy mạch toàn linh kiện dễ ltìm, mạch đơn giản dễ làm em cũng bon chen thử cái xem sao.
                              và đây là PCB
                              Bác đã thử chạy mạch này chưa ?Nếu làm theo cái mầu đỏ thì e rằng nó không "D" được đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

mrgaga Tìm hiểu thêm về mrgaga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X