Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IRF540/9540 Class D Amplifer

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguyenvansi
    replied
    xem thử mạch này coi a e ... tớ test chạy nè...

nếu muốn tăng áp thỳ tăng tụ C1 lên và chỉnh RV1 và RV2

Leave a comment:

• mrbaosuper
    replied
    Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
    12 Volt mà ra 40W là rất khó, trừ khi invert lên nguồn cao rồi chơi cờ lát dê.
    12 Volt làm cái amp 20W đã thấy mệt mỏi rồi. Gợi ý là dùng IC loại nguồn 12 volt xong mắc cầu thì có cơ may ra khoảng 40W với tải 2 Ohm.
    Mấy nay cũng đang làm linh tinh đủ thứ, từ classD tới STK.
    À, STK có con STK0105 tới 100W lận đó, nhưng tìm chưa ra. Mới tìm được STK0080 - 80W nhưng giá thì chát ngầm , 120k/con/kênh
    à, ý em là class D đấy bác tép, chứ em ngán class AB rồi

Leave a comment:

• vanhai0303
    replied
    Nguyên văn bởi trungtruong Xem bài viết
    Em cũng có bộ bo ACA với pre J Boz nhưng ko biết kiếm K170 với IRFP240 xịn ở đâu. Bác biết thì chỉ em với.
    pm bác Quang xem

Leave a comment:

• trungtruong
    replied
    Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
    Mình đang làm Amp Camp Turbo chạy 24v.... Do Việt SG giặt cho cái board....Theo đánh giá thì tiếng hay!
    Em cũng có bộ bo ACA với pre J Boz nhưng ko biết kiếm K170 với IRFP240 xịn ở đâu. Bác biết thì chỉ em với.

Leave a comment:

• vietdung
    replied
    Mấy cái nguồn đơn này sợ nhất là tìm không ra con tụ xuất âm. Làm xong mà cho con tụ thường vô nghe tiếng cứ bùng bục sao ấy.
    Quá chuẩn.... Đi bới đồng nát may cũng được mấy cặp về lắp.... Không biết nó ra sao nữa.... Đang bí đây!

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Mình đang làm Amp Camp Turbo chạy 24v.... Do Việt SG giặt cho cái board....Theo đánh giá thì tiếng hay!
    Mấy cái nguồn đơn này sợ nhất là tìm không ra con tụ xuất âm. Làm xong mà cho con tụ thường vô nghe tiếng cứ bùng bục sao ấy.
    Lần trước làm ACA dùng tụ xuất Nichicon, làm xong không khoái chút nào. Chắc hôm nào đặt hàng thử vài con tụ xuất chơi cho biết.

Leave a comment:

• vietdung
    replied
    Attached Files

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Bạn Teppi có mạch Class A ào chạy 12V công suất lớn mà bạn đã thự nhiệm rồi post lên cho mình xin nhé! vì mình đang có cục Xuyến 12,6v/10A. Mình chưa biết làm gì với cục xuyến này!
    Cảm ơn bạn!
    ClassA làm chưa nhiều bác à, sợ nóng , nhà nghèo sợ hao điện. Nhưng chưa có cái nào vừa ý cả, toàn dưới chục W. Tiếp tục tìm tòi, mod miếc chơi thôi à.

Leave a comment:

• vietdung
    replied
    12 Volt làm cái amp 20W đã thấy mệt mỏi rồi. Gợi ý là dùng IC loại nguồn 12 volt xong mắc cầu thì có cơ may ra khoảng 40W với tải 2 Ohm.
    À, STK có con STK0105 tới 100W lận đó, nhưng tìm chưa ra. Mới tìm được STK0080 - 80W nhưng giá thì chát ngầm , 120k/con/kênh
    Bạn Teppi có mạch Class A ào chạy 12V công suất lớn mà bạn đã thự nhiệm rồi post lên cho mình xin nhé! vì mình đang có cục Xuyến 12,6v/10A. Mình chưa biết làm gì với cục xuyến này!
    Cảm ơn bạn!

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
    cả tháng nay em chưa vọc cái gì cả, đang dư mấy cục pin lipo, tính làm con amply 12v công suất cao tí, tầm 40-50w, không biết bác tép có ko nhỉ, toàn thấy chơi 35v ko à( 12v100w em cũng chơi)
    bác tép cho em xin schematic nhé, thanks bác tép nhiều
    Last edited by tepriu; 10-08-2013, 00:48.

Leave a comment:

• mrbaosuper
    replied
    cả tháng nay em chưa vọc cái gì cả, đang dư mấy cục pin lipo, tính làm con amply 12v công suất cao tí, tầm 40-50w, không biết bác tép có ko nhỉ, toàn thấy chơi 35v ko à( 12v100w em cũng chơi)
    bác tép cho em xin schematic nhé, thanks bác tép nhiều

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Nguyên văn bởi minhchien88 Xem bài viết
    e chưa thấy thành phẩm nào hết vậy !
    Đâu mà sẵn có, phải " hì hục" thôi

Leave a comment:

• minhchien88
    replied
    e chưa thấy thành phẩm nào hết vậy !

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Nguyên văn bởi conrongco Xem bài viết
    bác tép làm tới đâu rồi ah !
    Mới hôm rồi nâng nguồn lên 35, với phá vài thứ cho nên giờ nó ọt ẹt rồi. Đang quấn lại cuộn cảm.
    Mà mấy nay oải quá, làm cái nào cũng bị trác. Làm cái classA 1 W mà cũng bịnh lên bịnh xuống chạy không tốt gì cả. Nản quá.

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Nguyên văn bởi conrongco Xem bài viết
    bác tép làm tới đâu rồi ah !
    Mới hôm rồi nâng nguồn lên 35, với phá vài thứ cho nên giờ nó ọt ẹt rồi. Đang quấn lại cuộn cảm.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

mrgaga Tìm hiểu thêm về mrgaga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X