Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giải đáp giúp em cái mạch TDA 7294 (180w)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

keke vậy là bác đi trước em 1 bước rồi , keke tk bac nhiều để ra xem lấy về và vọc thui , khi nào xong cho em xin vài tầm demo nhé bác send mail hay diễn đàng cũng được bác ah . tk bác trước đợi hàng

Comment

Nguyên văn bởi Lovemiss Xem bài viết
      Mình quê ở Vĩnh phúc mình đi làm ở Hà nội..hj hiện nay mình đang thuê trọ ở ngõ 103 đường Cổ Nhuế..thế bạn ở chỗ nào thế hôm nào giao lưu tý..hj a e mình giống nhau nghiện điện tử..hehe mình kiến thức điện tử chỉ biết sơ đẳng mong được học hỏi từ các bạn nhiều...^^
      mình hay ra nhà bạn mình ở 100 cổ nhuế, gần bạn thì phải...hjjjjj
      Mấy cái mạch mà các bạn nói thực ra mình làm lâu rồi và cũng đang dùng thấy cũng ok lắm
      Mình cũng đang ấp ủ mấy dự án làm pre bằng tube nhưng do bận quá nên vẫn giậm chân tại chỗ. Mong giao lưu và học hỏi với các bạn !!!

Comment

Bác Thangcorei3 định chơi Amply đèn hả..mấy con Tda ngày trước bác làm giờ vẫn oke hả..mấy hôm nay mình về quê hôm nào rãnh thử mua về làm mạch của bạn Khavabo123 xem sao.
        http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

Bác Thangcorei3 định chơi Amply đèn hả..mấy con Tda ngày trước bác làm giờ vẫn oke hả..mấy hôm nay mình về quê hôm nào rãnh thử mua về làm mạch của bạn Khavabo123 xem sao.
          nói chung là chất âm 7294 cũng ok hơn những loại amply cỏ ngoài thị trường, tuy nhiên công suất của nó không được cao cho lắm nên mình lắp nó đẩy subb thôi, còn mạch kênh mình dùng 1943 và 5200! hjjjj,
          còn về vụ Pre thì mình làm đủ rồi từ mạch đệm dòng đến tone Hi-fi, thấy mạch Nelson Pass B1 buffer có vẻ ổn hơn các loại. Tuy nhiên B1 là mạch đệm nên mình vẫn chưa thấy ưng lắm, vì vậy mới có ý định làm Pre bằng Tube. Giao lưu với các bạn nhé!

Comment

Bạn có PCB 7294 loại mắc cầu 2 con công suất 150W không cho mình xem với. làm mấy lần theo datasheet nhưng em nó câm như hến. nếu có cho mình xin nha gửi vào email laiduytrung@yahoo.com. cảm ơn rất nhiều
            Nguyên văn bởi khaivabo123 Xem bài viết
            TK bạn mình nhận được rồi , mình send PCB 7294 rồi đấy có cả hướng dẫn làm mạch in bằng tay của mình lun , ah bạn nhớ khi làm mạch cận thận giữa các chân của 7294 rất dễ chạm nhau nên phải cẩn thận nha . làm xong gắn cho nó miếng tản nhiệt to 1 tý vì em nó rất nóng tính , khi nào xong thì mình gửi cho mạch dùng ( 2 con 7294 ) ( 4 con 7294 cs 400w )

Comment

Đề nghị Bác Thangcorei3 mau mau tiến hành vụ lắp Amply đèn.nếu không chấp hành đề nghị trên bác sẽ phải nộp phạt đó là giao nộp cho em tất cả amply hiện nay bác đang có...haha. bác lắp đê để cho mình được nghe 1 lần xem sao..hehe mình nghe mạch ngoài chợ đã thấy phê rồi hem biết nghe amply đèn có muốn về không.,hơhơhơ
              http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

Đề nghị Bác Thangcorei3 mau mau tiến hành vụ lắp Amply đèn.nếu không chấp hành đề nghị trên bác sẽ phải nộp phạt đó là giao nộp cho em tất cả amply hiện nay bác đang có...haha. bác lắp đê để cho mình được nghe 1 lần xem sao..hehe mình nghe mạch ngoài chợ đã thấy phê rồi hem biết nghe amply đèn có muốn về không.,hơhơhơ
                Bác chơi ác quá! Thu hết tang vật thì em lấy gì mà hành nghề đây, hjjjjjjjj!
                amply đèn thì em chưa dám mơ, bây giờ mình tuổi trẻ chơi Pre tube đã, em đang làm sơ đồ của con X10-D của Musical Fidelity (mạch lai bán dẫn và đèn).
                do chưa có đầy đủ linh kiện hiện tại vẫn vất xó ở nhà, hôm nào em mua tiếp 2 bóng 6h1p thay vào xem sao, 2 con trước e mua về cắm vào chẳng thấy bảo gì luôn!!!
                ah, tiện đây em post mạch đó luôn
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi thangcorei3 Xem bài viết
                  Bác chơi ác quá! Thu hết tang vật thì em lấy gì mà hành nghề đây, hjjjjjjjj!
                  amply đèn thì em chưa dám mơ, bây giờ mình tuổi trẻ chơi Pre tube đã, em đang làm sơ đồ của con X10-D của Musical Fidelity (mạch lai bán dẫn và đèn).
                  do chưa có đầy đủ linh kiện hiện tại vẫn vất xó ở nhà, hôm nào em mua tiếp 2 bóng 6h1p thay vào xem sao, 2 con trước e mua về cắm vào chẳng thấy bảo gì luôn!!!
                  ah, tiện đây em post mạch đó luôn
                  mạch này không phải hybrid mà là tube 100% ạ
                  mấy con BJT đóng vai trò nhân áp lên 4 lần cho cao áp của tube (gọi là cao áp thôi chứ có 60V)
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                    mạch này không phải hybrid mà là tube 100% ạ
                    mấy con BJT đóng vai trò nhân áp lên 4 lần cho cao áp của tube (gọi là cao áp thôi chứ có 60V)
                    em đang ấp ủ dự án đó lâu rồi mà chưa thànhm nghe nói Bác bboyminh làm rồi thì phải ???
                    mong bác chỉ bảo kinh nghiệm thêm!!!! hj

Comment

em đang ấp ủ dự án đó lâu rồi mà chưa thànhm nghe nói Bác bboyminh làm rồi thì phải ???
                      mong bác chỉ bảo kinh nghiệm thêm!!!! hj
                      không ạ,món này có anh Vũ-V81dalat làm rồi
                      Cái này áp thâm thấp,em không thích lắm,nói giặt ủi mạch thì ... ngại
                      bác có làm mạch in thì nếu được cho em 1 bản làm buffer,he he
                      Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                        không ạ,món này có anh Vũ-V81dalat làm rồi
                        Cái này áp thâm thấp,em không thích lắm,nói giặt ủi mạch thì ... ngại
                        bác có làm mạch in thì nếu được cho em 1 bản làm buffer,he he
                        ok , bác để cho em địa chỉ nhà Bác vào gmail nguyenthang.hdit@gmail.com
                        khoảng 2 tuần nữa em giặt là và gửi cho Bác thử trước , em chờ Bác làm vậy!hjjj. Chứ em không có đủ linh kiện mà làm!

Comment

ok , bác để cho em địa chỉ nhà Bác vào gmail nguyenthang.hdit@gmail.com
                          khoảng 2 tuần nữa em giặt là và gửi cho Bác thử trước , em chờ Bác làm vậy!hjjj. Chứ em không có đủ linh kiện mà làm!
                          Bác thiếu gì ạ?
                          Giờ trong tay em cũng có giề đâu,từ từ mà mua thoai bác
                          Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi khaivabo123 Xem bài viết
                            [ATTACH=CONFIG]68727[/ATTACH]
                            hình em nó đây , do chưa đóng khung nên khá xấu xí , xấu ngoài mà trong thì em nó chất , âm thanh rất tốt , bạn cấp nguồn 25-0-25 ac , nắn lọc ra +- 35 vdc , dòng 5A cho mạch mình send nha
                            cho mình xin sơ đồ nguyên lý và PCB được không? Nếu được gửi giùm vào email: laiduytrung@yahoo.com cảm ơn nhiều bạn nhé.

Comment

Click image for larger version

Name:	tda7294-esquema-amplificador-ponte-estereo-450x403.png
Views:	3
Size:	16.7 KB
ID:	1390828
                              khi ban dung mach nay o che do stereo thi cac JB1,JB2,JB3,JB4.ban nen de trong ko.con khj ban dung mach nay o che do mono thj cac JB1,JB2,JB3,JB4 noi thong 2 chan voi nhau.muc djch la de tiep mass va lay tin hieu hoi tiep.theo mjnh nghj la nhu the neu co gj sai mong cac bac chem gjo nhe nhe em nguoi moi kien thuc nong can.

Comment

lovemiss bạn có thể gởi cho mình cái mạch ( gần 400w sub) mình ủi xong làm thử xem sao nghe bạn noi mình thèm quá Cán ơn bạn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

khaivabo123 Tìm hiểu thêm về khaivabo123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X