Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn bảo vệ loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn bảo vệ loa

Số là nhà có vài phòng kok thường xuyên cháy loa do khách say sỉn gào quá lớn làm cháy loa tép
    Vậy có phương án nào giúp bảo vệ loa ko?
    Đại loại là khi khách gào quá to thì tự động volcal giảm xuống, hoặc gắt luôn loa
    Cảm ơn đã đọc tin và rất mong đc hồi âm

bạn đã từng làm qua loa bose chưa? mua cái bóng đèn y như đó hoặc mua bóng đèn xi nhanh của xem máy 12v mắc nối tiếp với loa treble và nối tiếp thêm con trở 2.2Ω 5w nữa xong mới cho qua tụ lọc rồi đến loa . làm như vậy sẽ hạn chế tình trẠNG hỏng loa vì khi khách hát to hoặc để mic quay vào loa bị hú bóng đèn sáng lên gánh bớt , thứ 2 nếu quá tải thì bóng đèn đứt . phương án thứ 2 là bạn mua con điện trở cầu chì khoảng 35 hay 50v gì đó mắc nối tiếp vào với loa . cái này khi quá áp cao thì nó ngắt 1 lát nó nối lại .

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      bạn đã từng làm qua loa bose chưa? mua cái bóng đèn y như đó hoặc mua bóng đèn xi nhanh của xem máy 12v mắc nối tiếp với loa treble và nối tiếp thêm con trở 2.2Ω 5w nữa xong mới cho qua tụ lọc rồi đến loa . làm như vậy sẽ hạn chế tình trẠNG hỏng loa vì khi khách hát to hoặc để mic quay vào loa bị hú bóng đèn sáng lên gánh bớt , thứ 2 nếu quá tải thì bóng đèn đứt . phương án thứ 2 là bạn mua con điện trở cầu chì khoảng 35 hay 50v gì đó mắc nối tiếp vào với loa . cái này khi quá áp cao thì nó ngắt 1 lát nó nối lại .
      cái phương án 2 của bác này quá ư là "độc đáo" không biết nước nào sản xuất được con điện trở cầu chì 35--50v ,khi quá áp thì nó ngắt một lát rồi NÓ nối lại ???

Comment

Cảm ơn bạn trinhhadem rất nhiều
        Không biết có phương pháp nào ko phải tháo loa ko? Vì thùng loa mình mua có dán tem bảo hành ko thể tháo ra đc

Comment

Dưới góc độ tôi là khách nhé: Nó đang phê, đang cần gào xả ga, thế mà cứ hơi gào lên thì bị cắt cái cụp,...
          Nó sẽ xuống tiếp tân chửi nhặng xị rồi thanh toán tiền để đi tiệm khác hát tiếp.
          Lần sau, nói đến tiệm này, dù đang say nó cũng vẫn nhớ rằng "Máy tiệm đó chán lắm, tao đang hát mà nó cứ ngắt như nấc cụt..."
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi KidDamn Xem bài viết
            Cảm ơn bạn trinhhadem rất nhiều
            Không biết có phương pháp nào ko phải tháo loa ko? Vì thùng loa mình mua có dán tem bảo hành ko thể tháo ra đc
            bác có thể lắp 1 mạch bv loa lắp RC như cho loa treb và chỉnh mạch sao đó khi mà tần số cao như tiếng rít của míc RL ngắt là ok

Comment

ThÙng Loa của bạn đã bị cháy loa trét thì mang đi mà bảo hành ( vẫn nguyên tem ) còn lên đây nhờ làm gì , chả có cái cách nào bảo vệ đc loa trét mà ko tháo loa ra khỏi thÙng cả , trừ khi là siu nhơn Gao thò tay xuyên qua thÙng loa để lắp thêm vài thứ bảo vệ

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                Dưới góc độ tôi là khách nhé...
                Bác quá đúng. Tốt nhất là khi khách gào lớn thì auto nhỏ lại thì tuyệt vời

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                  ThÙng Loa của bạn đã bị cháy loa trét thì mang đi mà bảo hành ( vẫn nguyên tem ) còn lên đây nhờ làm gì...
                  Một số thùng tép đã cháy, số còn lại còn zin
                  Vấn đề này nan giải quá

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    cái phương án 2 của bác này quá ư là "độc đáo" không biết nước nào sản xuất được con điện trở cầu chì 35--50v ,khi quá áp thì nó ngắt một lát rồi NÓ nối lại ???
                    cái này em học theo bọn ARiang đó trong cái loa của nó có mà , em ra chợ nhật tảo hỏi mua cũng có bán mà em ko biết gọi tên gì nên tạm gọi đại là điện trở cầu chì đó mà hihi a quốc thái đừng chê cười vì lúc trước em có bảo trì mấy cái karaoke bên quận 10 nên về loa em cũng có chút ít kinh nghiệp

Comment

Mình đã lắp cách 1 của bác trinhhadem kết quả khá tốt, tuy nhiên rờ tay vào con điện trở xứ nóng kinh khủng

Comment

cái này em học theo bọn ARiang đó trong cái loa của nó có mà , em ra chợ nhật tảo hỏi mua cũng có bán mà em ko biết gọi tên gì nên tạm gọi đại là điện trở cầu chì đó mà hihi a quốc thái đừng chê cười vì lúc trước em có bảo trì mấy cái karaoke bên quận 10 nên về loa em cũng có chút ít kinh nghiệp
                        Có lẽ là VDR, nhưng ... liệu có VDR tầm < 60V hay không nhỉ ?
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                          Có lẽ là VDR, nhưng ... liệu có VDR tầm < 60V hay không nhỉ ?
                          VDR không thể hoạt động với chế độ vậy được Mod à .chỉ có rơ le nhiệt , nhưng để ngắt được thì loa đã hư rồi, chứ làm gì có rơ le áp cho kiểu này được , mà có thì cũng chẳng ai mà nghe dàn máy như thế , lúc hát lúc im thì cũng như Mod đã nói đấy . khách chạy mất dép..../

Comment

Có thể là Bạn ấy nói đến cầu chì tự phục hồi Click image for larger version

Name:	fuse.jpg
Views:	1
Size:	131.8 KB
ID:	1382549
                            Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
                            ĐT : 0983 916 361

Comment

Xem hình trên thì loại max chỉ có 16v

Comment

Về tác giả

Collapse

KidDamn Tìm hiểu thêm về KidDamn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X