Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn đóng loa sub

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn đóng loa sub

chào các bác, tình hình e ráp được 1 amply cũng khá ok, em tính ráp thêm 1 cặp sub hơi mà e chua hiểu nhiều về nó mong các bác tư vấn giúp e, e tính ra nhật tảo mua 1 cặp sub hơi 2, 5 tới 3 tấc nhưng e ko biết làm thế nào để phân biệt củ loa sub hơi và sub điện,với lại nếu amply mạnh và với tay nghề yếu như e thì làm sub nào hiệu qua cao hơn (e chủ yếu nghe nhạc) e thấy mấy cái sub điên ở loa vi tính nó kêu cứ ùm ùm khó chịu quá, ko biết sub hơi cố tốt hơn không???với cho e hỏi là ở nhật tảo có chỗ nào bán cái thùng sub ko(chỉ là thùng, chưa có loa)nếu đóng thì đóng như thể tích là bao nhiêu lít , vì loa ở nhật tảo chẳng có thông số gì hết???

SUB điện là sub có hệ thống ampli nằm trong. SUB hơi là thùng SUB không.
    Củ loa SUB thì có độ nhún lớn, vành cao su lớn.
    Hôm nọ có đi mua 2 củ với LongE, 1,6 tấc, giá 1 cặp 380k, 2 từ.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

cái sub hơi và sub điện thì e phân biệt dc nhưng ý e hỏi là cái củ loa ấy làm sao phân biệt dc là loa này dùng đóng sub điện, loa này dùng đóng sub hơi,có thể dùng thay thế cho nhau dc không?với bác cho e hỏi là họ có bán thùng gỗ không hay mình phải đóng

Comment

Nguyên văn bởi qcsonglong Xem bài viết
        cái sub hơi và sub điện thì e phân biệt dc nhưng ý e hỏi là cái củ loa ấy làm sao phân biệt dc là loa này dùng đóng sub điện, loa này dùng đóng sub hơi,có thể dùng thay thế cho nhau dc không?với bác cho e hỏi là họ có bán thùng gỗ không hay mình phải đóng
        Loa SUB hơi hay Sub điện loa đều như nhau thôi bạn ạ , đều là củ loa Sub Bass , màng mềm , từ to , gân và độ dao động lớn ( tới vài cm )

Comment

bác cho e hỏi làm sao phân biệt dc là loa này dùng đóng sub điện, loa này dùng đóng sub hơi,có thể dùng thay thế cho nhau dc không?ý e là phân biệt cái củ loa ấy chứ cái loa đóng xong rồi thì e phân biệt dc, với bác cho e hỏi là họ có bán thùng gỗ không hay mình phải đóng
          Bạn chưa gioỉ về điện thanh thì đừng rây vào lĩnh vực này . Mâqt thời gian , tốn tiền . Nếu bạn muốn thí điểm , rút kinh nghiện thì chuẩn bị đủ 10 triệu tiền mặt . Bởi vì chắc chắn bạn phải vứt đi bốn năm lần .
          Ngay đến việc copy y chang kích thước cuả thùng loa xịn mà còn phải vứt vào thùng phế liệu .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
            Bạn chưa gioỉ về điện thanh thì đừng rây vào lĩnh vực này . Mâqt thời gian , tốn tiền . Nếu bạn muốn thí điểm , rút kinh nghiện thì chuẩn bị đủ 10 triệu tiền mặt . Bởi vì chắc chắn bạn phải vứt đi bốn năm lần .
            Ngay đến việc copy y chang kích thước cuả thùng loa xịn mà còn phải vứt vào thùng phế liệu .
            e cũng biết là e đã đi vào con đường đau khổ này , nhưng e mê nó quá bác ah! với lại vừa rồi e có ráp 1 amply và 1 căp loa e thấy rất ưng ý và rất hay trong tầm tiền, giờ e tính làm thêm cặp sub hơi nữa mà chắc đầy khó khăn đây, chắc thùng sub không bán sẵn bác nhỉ, mình phải tự đóng ah???

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
              Loa SUB hơi hay Sub điện loa đều như nhau thôi bạn ạ , đều là củ loa Sub Bass , màng mềm , từ to , gân và độ dao động lớn ( tới vài cm )
              cảm ơn bác e đã hiểu rồi vậy e hỏi là sub hơi và sub điện họ bán cặp hay bán lẻ 1 cái vậy bác? e thấy sub điên họ hay dùng 1 cái ah!với nếu làm ko thành công thì có dùng làm loa bass như loa bass thường dc ko vậy bác???

Comment

Sub hơi dÙng Amply rời ở ngoài , những hệ thống âm thanh dân dụng thường ở dạng Hifi nên chỉ có 2 kênh R-L , do vậy Sub đôi là để đánh 2 kênh riêng biệt , cũng có thể 1 sub hơi đánh 2 kênh luôn , Sub điện cũng vậy , và Khách hàng là thượng đế mà bạn , chắc chắn họ sẽ bán lẻ
                Củ loa Sub bass hoàn toàn có thể thay thế cho củ Loa bass thông thường do vậy bạn cứ yên tâm làm đi , sau vài lần thực nghiệm bạn sẽ nhận đc khối thứ kể cả rác

Comment

e cũng biết là e đã đi vào con đường đau khổ này , nhưng e mê nó quá bác ah! với lại vừa rồi e có ráp 1 amply và 1 căp loa e thấy rất ưng ý và rất hay trong tầm tiền, giờ e tính làm thêm cặp sub hơi nữa mà chắc đầy khó khăn đây, chắc thùng sub không bán sẵn bác nhỉ, mình phải tự đóng ah???
                  Amly bác ráp mua đồ ở đâu thế, mình cũng đang tính tự lắp 1 con sub

Comment

Nguyên văn bởi KidDamn Xem bài viết
                    Amly bác ráp mua đồ ở đâu thế, mình cũng đang tính tự lắp 1 con sub
                    e mua ở chợ nhật tảo bác ah! toàn mạch làm sẵn về ráp thôi bác ah!mạch của hiếu nhé

Comment

Sub hơi dÙng Amply rời ở ngoài , những hệ thống âm thanh dân dụng thường ở dạng Hifi nên chỉ có 2 kênh R-L , do vậy Sub đôi là để đánh 2 kênh riêng biệt , cũng có thể 1 sub hơi đánh 2 kênh luôn , Sub điện cũng vậy , và Khách hàng là thượng đế mà bạn , chắc chắn họ sẽ bán lẻ
                      Củ loa Sub bass hoàn toàn có thể thay thế cho củ Loa bass thông thường do vậy bạn cứ yên tâm làm đi , sau vài lần thực nghiệm bạn sẽ nhận đc khối thứ kể cả rác
                      bác ơi vậy làm thế nào để cho 1 sub hơi đánh 2 kênh bác nhỉ, vậy thì e làm thử xem nếu nó không thành công thì e lấy nó làm loa bass luôn, bác thấy đó đa số những a em mê điện tử toàn là sinh viên hoặc là những người khó khăn cả, sợ phải đóng nhiều tiền ngu vì thế e hỏi hơi nhiều mong các bác thông cảm

Comment

e mua ở chợ nhật tảo bác ah! toàn mạch làm sẵn về ráp thôi bác ah!mạch của hiếu nhé
                        tiếng nghe thế nào bạn, hiện mình đang lắp board của anh Hùng DJ cũng Nhật Tảo, nghe khá
                        HCM - Dj sharpina bán bo echo thế hệ mới f2-3d nâng cấp cho amply karao mixer,echo rời...

Comment

bác ơi vậy làm thế nào để cho 1 sub hơi đánh 2 kênh bác nhỉ, vậy thì e làm thử xem nếu nó không thành công thì e lấy nó làm loa bass luôn, bác thấy đó đa số những a em mê điện tử toàn là sinh viên hoặc là những người khó khăn cả, sợ phải đóng nhiều tiền ngu vì thế e hỏi hơi nhiều mong các bác thông cảm
                          rất đơn giản , bạn chỉ cần đưa cả 2 tín hiệu R-L qua 1 trở từ 6,8-10k vào in lọc siêu trầm trước tầng công suất (1 mạch công suất ) và tín hiệu R-L đc song song với nhau , khi đó bạn sẽ đc con sub hơi chơi cả 2 kênh

Comment

Nguyên văn bởi KidDamn Xem bài viết
                            tiếng nghe thế nào bạn, hiện mình đang lắp board của anh Hùng DJ cũng Nhật Tảo, nghe khá
                            HCM - Dj sharpina bán bo echo thế hệ mới f2-3d nâng cấp cho amply karao mixer,echo rời...
                            nói chung là e cũng không phải dân âm thanh chuyên nghiệp nên nghe ko chuẩn nhưng e ráp amply hết 1.500.000
                            và 1 cặp loa 3 tấc 2.000.000 so với dàn paramax anh của e mua gần 8 triệu thì e ăn đứt, còn so với dàn loa nhà e 4t5 thì dàn arỉang nhà e ko có vé hihi, mạch của hiếu cũng gần tương đương với hảo mi đó bác, e thấy như nhau cả

Comment

rất đơn giản , bạn chỉ cần đưa cả 2 tín hiệu R-L qua 1 trở từ 6,8-10k vào in lọc siêu trầm trước tầng công suất (1 mạch công suất ) và tín hiệu R-L đc song song với nhau , khi đó bạn sẽ đc con sub hơi chơi cả 2 kênh
                              e hiểu rồi nhưng bác ơi nếu là sub hơi thì làm gì có mạch siêu trầm bác nhỉ??hay mình phải chế thêm nếu muốn nghe 2 kênh mà 1 loa?nhưng nếub chế thêm thì nó là loa sub điên mất rồi?và bác cho e hỏi là e có cái loa sub điện, 1,6 tấc e tháo mạch siêu trầm ra và đưa trực tiếp ngõ ra amply vào thì nó kêu chẳng khác gì cái loa bass bình thường cả nhưng e thấy mấy bác bảo là loa sub bass nó chỉ tái tạo tần số cực thấp vậy mà e chẳng thấy sự khác biệt của nó so với loa bass ???

Comment

Về tác giả

Collapse

qcsonglong Tìm hiểu thêm về qcsonglong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X