Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chon đầu cd hay dvd

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chon đầu cd hay dvd

chào cac bác , các bác cho e hỏi e có 1 amply và loa rồi cũng tạm được , nhưng khi mượn cái đầu califolia 888K của bạn mở karaoke thì thấy giàn nhạc như lột xác ,bass treble rõ và hay gấp nhiều lần so với mấy nhạc trên mạng,và e nghĩ ra 1 ý là muốn mua 1 đầu về nghe nhạc nhưng phân vân thế này
    --- chọn đầu cd và mua đĩa cd gốc về nghe(đĩa mua ở siêu thị)
    --- chọn đầu dvd 5 số như của bạn e về nghe đĩa cd gốc(cái này bạn e mua cũ lại có 200 .000 thôi)
    e chưa hiểu rõ về chất lượng của đĩa cd và đĩa karaoke 5 số cái nào hay hơn e thấy đĩa của karaoke 5 số cũng khá hay, không biết đĩa cd có đạt dc như vậy không???
    các bác tư vấn cho e đầu cũ thôi ,giá khoảng 800k trở lại nhé ,chứ e chán mấy cái nhạc mp3 trên mạng lắm rồi, ngay cả losless cũng chán lắm
    Last edited by n.h.l; 02-09-2013, 23:35.

Chất lượng là quan trọng, không cứ đắt rẻ. Nguồn Losless mà không biết phối ghép thì nghe thua cái đài bình dân!
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nếu cầu kỳ bác nên chọn đầu đọc cd .hàng bố già dùng tạm cũng tầm 1 củ đến củ rưỡi bác ạ

Comment

bác tư vấn cụ thể đi mua hàng ve chai thôi chứ hàng tốt thì e không đủ
        đầu cd và đĩa cd có hay bằng đầu 888k đĩa karaoke midi ko bác???

Comment

quan trọng là bác có bao nhiêu tiền ???? nói rỏ thì anh em mới tư vấn được . trên thị trường tứ thấp tới cao, giá nào cũng có

Comment

Cơ bản là bạn thích nghe thể loại nhạc nào. CDP bạn nên cân đối nhé. Nhiều lúc đắt tiền không phải là giải pháp tốt!
            Để có một bộ âm thanh đúng ý thì phụ thuộc nhiều yếu tố không riêng gì CDP đâu.

Comment

bên trên e trình bày khá rõ rồi đoá các bác , giá khoảng 800k trở về, e nghe nhạc vàng (trường vũ)

Comment

Nguyên văn bởi n.h.l Xem bài viết
                bên trên e trình bày khá rõ rồi đoá các bác , giá khoảng 800k trở về, e nghe nhạc vàng (trường vũ)
                Nên mua đầu CD chay thôi , không nén niếc gì cả , nhưng bất tiện là không chạy được nhiều loại đĩa khác , đĩa CD tốt thì khá tiền , hoặc nên mua một đầu DVD loại hàng hiệu như Toshiba hoặc Sony không có MP4 thì nó phát mới khá được, cùng một đĩa CD thì đầu CD trung bình với DVD loại này phát tương tự nhau , Tất nhiên là không kể đến CD vài triệu rồi , còn đầu MIDI thì còn tuỳ theo loại máy và đĩa nữa , có cái phát dở lắm, loại ngon thì giá cao trên 4tr thì không đớp nổi rồi .

Comment

Bác ở hanoi thì ra cây xăng trần khắc chân ơ đường sau cây xăng có hàng bán đồ cũ dãy bên phải có thứ bác cần cũng có thể cùng tầm giá bác yc

Comment

nếu chỉ nghe nhạc, dùng đầu CD đĩa chât lượng thì còn lột xác hai lần đó.

Comment

bạn nghe đầu 888k là nghe đĩa Midi hay nghe đĩa thường ? nếu là Midi thì chắc chắn là hay hơn những đĩa thường rồi , còn để nghe hay mà tiết kiệm thì bạn cứ mua cái đầu Cali 888k như của bạn bạn í , đừng nên mua CD , đầu CD nghe hay thì giá cũng hơn củ ( loại cũ ) nhưng đĩa CD xịn thì giá cũng cả Lít chả nhẽ chỉ mua 1 2 đĩa hay sao mà đĩa CD bt thì nghe còn chán hơn lốt lét

Comment

1,1tr bác nào là TV của vnav thì xem được có ở mục rao vặt bên ấy đây.
                        Last edited by Vuidt; 03-09-2013, 11:54.

Comment

Nghe nhạc vàng bác chon đầu CD của Nhật ấy..Phối ghép với amly nhật +loa nhật nữa nghe nhạc vàng miễn chê.
                          caoson.vnatr@gmail.com
                          Thiết kế mạch điện tử
                          0914024690

Comment

Hàng Việt Nam chất lượng cao, sao không chọn?

Chúc vui.

Comment

em biết tí xíu về điện thanh, toàn dùng đồ chợ nhật tảo thôi,e chọn loại tốt nhất ở nhật tảo, cũng biết là loa nhật thì hay nhưng giá quá cao, mua đồ cũ thì e thua,vì đồ cũ mà làm lại rồi thì sao e phân biệt dc???thà chơi đồ mới tquoc chắc hơn, có chú e bảo làm 1 amply 8 sò giá khoảng 4-5 triệu => e thua vì đồ nhật tảo ráp hết mức mới có 1,5-1,9 triệu,cặp loa khoảng 5-6 triệu => e cũng thua, loa 3 tấc ráp cao nhất là khoảng 3 triệu thôi
                              còn về đầu 888k thì bạn e dùng đĩa midi 5 số của aỉang thì phải, đầu đó mod lại rồi,chất âm tốt lắm (so với tai của e thôi),nếu mua đầu 888k thì chắc kiếm giá rẻ thì ko có rồi thằng bạn mua ở đâu mà có 200k , đầu cd thường và đọc đĩa mua ở siêu thị khoảng 30-50k thì thế nào nhỉ,hay hơn lossless ở trang chiasenhac không các bác????

Comment

Về tác giả

Collapse

n.h.l Tìm hiểu thêm về n.h.l

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X