Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cải tạo Amplifier thành ngon- bỗ- rẽ , và thích hợp cho nhiều mục đích !!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cải tạo Amplifier thành ngon- bỗ- rẽ , và thích hợp cho nhiều mục đích !!!!!!

Haizzzzzzzzzz !
    Đời người có nhiều cái lỗ , với em , cái lỗ tai nó có vẽ khá khổ hơn , đã sau hơn 1 năm nghiên cứu về âm thanh , ban đầu là các IC đến BJT , sò B688 D718 chết cả đám ..........
    Em dùng đa số Linh kiện Nhật Tảo đễ ráp , vì đâu có tiền mua những loại LK tốt mà dùng như trở Dale.... Nichicon Rubycon Elna Écop BC ....
    Và đó em nghĩ cũng là những vấn đề chíng cho các anh em thích amplifier .
    Hôm nay em mạo mụi mở ra Topic này để cùng nghiên cứu , phát triễn các Schematic amplifier của các hãng các mạch thường ........
    Đầu tiên Amplifier đang được quan tâm nhiều ... và dược Clone nhiều nhất là Goldmund ừng danh của Thế giới ( Best ) Click image for larger version

Name:	GoldmundMimesis3Schematic.jpg
Views:	1
Size:	83.2 KB
ID:	1419392
    Và ai đang có Sevice Manual của amplifier này thì sẽ biết Click image for larger version

Name:	p.jpg
Views:	1
Size:	23.0 KB
ID:	1419393
    Mởi các thánh tiếp tục ạ!
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Vâng. Chưa có ai reply. Có nghiên cứu. Để anh chuột bạch vụ này. Hôm nay hơi bị ức chế vì tội con nhà nghèo đấy
    Chuyện tình cảm với anh là xa xỉ

Thứ anh cần là tiền tỉ mà thôi

Comment

Ha ha ha ... !
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
        Ha ha ha ... !
        Có chuyện gì thế bác , lâu quá em ko vào DTVN nhỉ , và em không vì con sâu mà làm rầu nồi canh đâu bác ạ ! em quay lai thôi và mòng các bác đừng ném gạch đá

Comment

chú này lúc nào cũng có nhiều dự án lớn nhỉ
          Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Mình thấy linh kiện dõm chưa quyết định 100% chất lượng amly đâu, theo minh thì sơ đồ hợp lý quyết định độ hay dỡ, con kinh kiện thì quyế định tuổi thọ amly

Comment

Nguyên văn bởi tinhB1204975 Xem bài viết
              Mình thấy linh kiện dõm chưa quyết định 100% chất lượng amly đâu, theo minh thì sơ đồ hợp lý quyết định độ hay dỡ, con kinh kiện thì quyế định tuổi thọ amly
              sơ đồ hợp lý , chất lượng LK là quan trọng lắm đấy bác à , nó liên qua tới chất âm của amplifier rất nhiều , thứ nhất là linh kiện chủ động như tranistor , tới thứ 2 là điện trở , nó không kém phần quan trọng đâu

Comment

Em rất thích kiễu mạch Symmetry này , nó có tính thú vị , nhẹ nhàng hòa với Cascode Jfet đầu vào , nghe những bản nhạc hòa tấu , những tiếng đàn đã đã làm sao
                Em tính mod cái schematic đó + với những cãi tiến cho rẻ giá thành đi bớt cho phù hợp với anh em ?!
                GM.pdf anh em xem rồi tham khảo hộ em nhé ! trình em còn non lắm chưa biết gì cả

Comment

Mạch này tính ổn định kém . Không nên lắp .
                  Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                  nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Ko ổn định chỗ nào ạ , em lắp nó chạy amplifier Karaoke hơn 6 tháng nay mà có chuyện gì đâu , nó được lấy cốt từ amplfier Goldmund cao cấp đấy bác à , hàng hà người bên VNAV họ lắp thành công !!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

quocviet121 Tìm hiểu thêm về quocviet121

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X