Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần các cao thủ giúp đỡ dàn sony dhc-md99

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần các cao thủ giúp đỡ dàn sony dhc-md99

lời đầu xin kính chúc tất cả anh em trong diễn đàn lời chúc tốt lành nhất,sau đây là chủ đề của em, em có bộ dàn sony md99 hiện tại là điên áp và đầu cd vẫn chạy ok chỉ riêng phần ampli là không thấy đóng role cho toàn mạch công suất, em này có 4 role nhưng không chiếc nào chịu hít cả,rất mong sự giúp đỡ của các cao thủ chỉ bảo nguyên nhân và cách khắc phục ,hoặc bác nào có sơ đồ của nó cho em xin luôn , xin cảm ơn mọi người

Bạn phải tìm rõ nguyên nhân vì sao role không hít để khắc phục chứ thay role không thôi thì làm sao đươc . Bạn thử lần ngược từ sau role lên xem thế nào nhé

Comment

hi có thể mạch công suất của ampli bị hỏng rồi rờ le bảo vệ không đóng là để bảo vệ loa và thiết bị "trong ampli rờ le và mạch điều khiển của nó là ít khi gặp trục trặc nhất"
      Bạn nên kiểm tra lại toàn bộ mạch công suất nhé

Comment

báo cáo các bác là em đã thử bo công suất rồi đo trực tiếp đầu ra từ chân out không thấy dò ac hay dc gì hết ,tìm đường sau rơle thì nó ăn vào 2 con ic 1091 và con 14052 .không biết con ic 1091 này có bán trên thị trường không các bác

Comment

bác mà ko sửa được thì rã đồ đi, cho nó lành

Comment

Về tác giả

Collapse

guyluy Tìm hiểu thêm về guyluy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X