Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ampli ic bị xóa mất số xin giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ampli ic bị xóa mất số xin giúp đỡ

mình đang sủa ampli cùa việt nam lắp ráp bị hư phần điều chỉnh volume và equalizer(8 nút chỉnh,một hàng dưới cùng) 4 nút điều chỉnh bên trái sử dụng ic HA 17324 và ic 4558,4 nút bên phải nhà sản xuất xóa mất số ic,một ic tương tự HA 17324,va ic còn lại có lẽ là 4558 cũng bị xóa mất số,mình kg hiểu 2 con ic đó số mấy?bạn nào biết xin chỉ giáo.xin cảm on.

Kiếm con nào tương tự rồi xem đi thử thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
      mình đang sủa ampli cùa việt nam lắp ráp bị hư phần điều chỉnh volume và equalizer(8 nút chỉnh,một hàng dưới cùng) 4 nút điều chỉnh bên trái sử dụng ic HA 17324 và ic 4558,4 nút bên phải nhà sản xuất xóa mất số ic,một ic tương tự HA 17324,va ic còn lại có lẽ là 4558 cũng bị xóa mất số,mình kg hiểu 2 con ic đó số mấy?bạn nào biết xin chỉ giáo.xin cảm on.
      Thử dò và vẽ mạch xem nó có tương tự với bên trái không , thường thì nó giống nhau giữa phải và trái .

Comment

Nguyên văn bởi trile Xem bài viết
        Thử dò và vẽ mạch xem nó có tương tự với bên trái không , thường thì nó giống nhau giữa phải và trái .
        cảm ơn,mìmh đã dò rồi hai mạch đó kg giống nhau,cụ thể là hai chân nguồn ic HA 17324 và ic bị xóa số kg như nhau, người ta đã cố tình xóa có lẽ họ muốn độc quyền...vậy mới phiền cho người sủa,momg các bạn giúp đỡ.thanks

Comment

Amply liền Karaoke phải không bạn? Bạn mang cả bo ra cửa hàng bán linh kiện, bây giờ bo mới nhiều lắm, chỉ mấy chục. Không thì mượn người ta bo tương đương rồi xem số mà mua IC.

Comment

kênh trái và kênh phải i như nhau bạn ah, 324 có 4 op-amp làm bộ lọc cho bốn cần, 4558 có 2 op-amp khuyết đại đệm cho ngỏ vào và ngỏ ra.

Comment

trời,sao tui bị phạt thẻ vàng và thẻ đỏ vậy.

Comment

4558 hết đó bạn ơi, hoặc 1 con IC opamp nào đó có sơ đồ chân tương đương.
                thử kiểm tra xem:
                -chân 8: nguồn dương
                -chân 4: nguồn âm
                -chân 1 và chân 7 lấy tín hiệu ra (lúc nào tín hiệu ở 2 chân này cũng lớn hơn các chân còn lại, và gần nó sẽ có 1 tụ hoá để liên lạc)

bạn dùng máy dò tín hiệu để thử (là một cái amply công suất be bé đấu sẵn loa, ngõ vào gắn 1 que đo)

Comment

Thay nguyên board luôn cái thời xoá số đó xưa như..trái đất rồi, bây giờ board bán đầy ngoài Nhật Tảo, cầm cái board ra mua cái giống vậy về gắn vô khỏi lăng tăng chỉ mấy mươi k thôi , sửa mệt, mất thời giờ.

Comment

có bác nào chỉ cho mình làm cái mạch lọc bass chép ko

Comment

Nguyên văn bởi vuvanhuy1988 Xem bài viết
                      có bác nào chỉ cho mình làm cái mạch lọc bass chép ko
                      "bass chép".???????????

Comment

Về tác giả

Collapse

buikhacthinh Tìm hiểu thêm về buikhacthinh

Bài viết mới nhất

Collapse