Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em trị bệnh cái amply với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em trị bệnh cái amply với

tình hình là em có cái loa microlab m366, chỉ có 1 volume cho sub. vài hôm nay nó bị bệnh như sau:
    khi vặn vol đến chừng 3/4 thì vẫn ko sao, nhưng khi vặn quá 3/4 thì tịt luôn ko có j cứ như là hỏng mất cái chiết áp, em thử thay cái triết áp khác, rồi thay ic tda2030 mới luôn vẫn ko đc
    các bác giúp em phát
    Last edited by tdmavth175; 17-12-2008, 19:49.

không ai giúp em à, buồn ghê

Comment

Thì bác thử xem lại Vr volume xem
      By three methods we may learn wisdom:
      First, by reflection, which is noblest;
      Second, by imitation, which is easiest;
      and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
        Thì bác thử xem lại Vr volume xem
        đã thay nhưng vẫn vậy thế mới ức chứ huhu

Comment

Chào bạn!
          Hỏi thêm chút cái Volume của bạn dùng để chỉnh điện áp hay tín hiệu?Từ khi mua về đã có thay đổi hay sửa chữa gì chưa?
          Sẽ có câu trả lời ngay!
          Trần Duy Phong
          Mobile : 01699470568
          Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi duyphongnd Xem bài viết
            Chào bạn!
            Hỏi thêm chút cái Volume của bạn dùng để chỉnh điện áp hay tín hiệu?Từ khi mua về đã có thay đổi hay sửa chữa gì chưa?
            Sẽ có câu trả lời ngay!
            nó mới bị bác à, trc nó có sao đâu(à có 1 lần thay 1 con ic 2030 cho sub còn 2 con còn lại cho 2 vế thì ko sao)
            chỉnh điện áp bác à

Comment

Đổi thử cái biến áp khác xem sao

Comment

Nguyên văn bởi tdmavth175 Xem bài viết
                tình hình là em có cái loa microlab m366, chỉ có 1 volume cho sub. vài hôm nay nó bị bệnh như sau:
                khi vặn vol đến chừng 3/4 thì vẫn ko sao, nhưng khi vặn quá 3/4 thì tịt luôn ko có j cứ như là hỏng mất cái chiết áp, em thử thay cái triết áp khác, rồi thay ic tda2030 mới luôn vẫn ko đc
                các bác giúp em phát
                Như hỏng chiết áp. Phải đo xem cái chiết áp như thế nào, còn tốt không? Con chạy di chuyển thì điện trở thay đổi theo có tốt không? Nếu không - mới thay nó. chứ nó vẫn chạy tốt thì thay cái khác vẫn như không.
                Vấn đề là linh kiện liên quan có tốt không? Kiểm tra nóng, nguội rồi tìm ra hướng giải quyết cụ thể.

Comment

Nguyên văn bởi baosoftware Xem bài viết
                  Đổi thử cái biến áp khác xem sao
                  Chiết áp (biến trở) chứ không phải là biến áp. sui dại không!

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
                    Chiết áp (biến trở) chứ không phải là biến áp. sui dại không!
                    1.Baosoftware nói cũng có phần đúng đấy - Vì khi công suất tiêu thụ lớn (3/4 Volume) thì sẽ làm sụt áp VCC.
                    2.nguyên văn bởi TDMAVTH175 :''em thử thay cái triết áp khác, rồi thay ic tda2030 mới luôn vẫn ko đc'' - Bạn xem lại phần hồi tiếp cho IC, hoặc phần cấp nguồn cho IC TDA2030
                    CHúc thành công!
                    Trần Duy Phong
                    Mobile : 01699470568
                    Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi tdmavth175 Xem bài viết
                      nó mới bị bác à, trc nó có sao đâu(à có 1 lần thay 1 con ic 2030 cho sub còn 2 con còn lại cho 2 vế thì ko sao)
                      chỉnh điện áp bác à
                      Bệnh của nó là mệt.Ý nó muốn là : " Tôi chạy nhiều rồi,cần nghỉ ngơi,ông thích nghe thì mua cái ampli xịn về mà nghe".

Comment

vì lý do gì mà bạn thay ic công suất vì nó đâu có hư (mở <3/4 volum vẫn hát ).tôi nghĩ là do thiết kế của ic giới hạn công suất ở ngưỡng dó9thay ic mới vẫn vậy), nên bạn không thể mở lớn hơn được, còn một vấn đề nữa là bạn thử phần công suất đó với loa khác xem thế nào, nếu không bị, thì có thể loa của bạn có vấn đề, bị chạm một ít vòng trên cuộn dây loa làm tiêu thụ dòng lớn dẫn đến công suất bị quá tải, hệ thống bảo vệ trong ic làm việc dẫn đến ngắt mạch.

Comment

mình cần 1 sơ đồ mạch in ,nguiên lí ,linh kiện của 1 ampli stereo 100w / 1 kênh bạn nào co thì cho ình với nha cảm ơn nhiều

Comment

co kha nang con loa cua ban toi roi . mo to mang rung lon nen dut con mo nho nghe binh thuong co gi la dau
                            NẾU CÓ TIỀN BẠN CÓ THỂ LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIÊC HƠN!!!!!!!!!!!!!

Comment

đo thử áp xem có bị sụt khi cho to ko nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

tdmavth175 Tìm hiểu thêm về tdmavth175

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X