Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AUDIO trém gió !

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi superhailua Xem bài viết
    Sao thế bác?
    sẽ tốn nhiều tiền và tuổi trẻ của bạn
    để thời gian và tiền bạc lo cho cuộc sống, cho gấu, cho gấu con v.v ...
    nếu như có tiền mà muốn diy này diy nọ thì bạn dùng tiền đó thuê người ta diy theo ý của bạn.

Comment

Nguyên văn bởi haclongvl Xem bài viết
      không nên đi vào con đường này, lời khuyên chân thành đấy
      Lão hói không đi cà phê đi vào đây chém gió làm đàn em chúng nó sợ! Cứ lao vào đi anh em, tốn kém nhưng vui lắm
      Dạo này bác lên đời bộ gì rồi?
      By three methods we may learn wisdom:
      First, by reflection, which is noblest;
      Second, by imitation, which is easiest;
      and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi haclongvl Xem bài viết
        sẽ tốn nhiều tiền và tuổi trẻ của bạn
        đ...
        Có tiền thì phài tiêu thôi , không tiêu vì cái này thì cũng vì cái khác . Hết tiền lại kiếm ra thôi . Nhưng tiêu mất tuổi trẻ thì không kiếm lại được nữa . He he !
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

E cám ơn các bác nhiều ạ!

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
            không tiêu vì cái này thì cũng vì cái khác . Nhưng tiêu mất tuổi trẻ thì không kiếm lại được nữa
            like
            he he :d

Comment

không tiêu....... để đợi tiêu đời luôn 1 thể sao ?

Comment

Tôi có ý tưởng thế này . Các loại loa 2.1 hiện tại thường làm nhỏ quá ( 30> 50w) Tôi định làm bộ 2.1 công suất 300>500w . Liệu có ổn không các bác ?

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

vậy thì cái sub sẽ to lắm, mục đích 2.1 theo em nghĩ thì phải gọn gàng một tí, mục đích là vừa xem phim vừa nghe nhạc
                  mà ý tưởng này cũng hay, bác NDV tính toán đi, xem được em làm theo, chứ cái khoản tính toán em không biết
                  hiện tại em đang dùng TDA7294 làm surround, và TIP35C/36C làm sub (2 tấc)

Comment

Cụ Vân có driver sub 20 đến 25 cm nào ngon bổ rẻ, chja cho anh em làm cho vui.
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                      Cụ Vân có driver sub 20 đến 25 cm nào ngon bổ rẻ, chja cho anh em làm cho vui.
                      Nhà cậu thích hay mức nào ? Mấy cái JBL hay BMW ma de in Tri na giả Nhật là bt .
                      Không chắc được khoản sub thì sao nghĩ đến 2.1 ?

Comment

Em dùng cho gja đình, nên ngĩ driver sub từa 20, 25cm là ổn. Ko hjểu sao mấy cáj loa sub tàu nháj jbl, b&w, nó oánh ù rền. Bass ko mạnh, ko xuống sâu được. Cụ có loạj nào ngon hơn ko ạ?

Comment

Tôi làm cái thùng kín dùng loa Tàu. Đánh vài bài cái viền nó hở ra một đoạn, trông cứ như cái váy con đĩ bị rách mà lại còn ra gió
                          Nên nghe bác fo muốn ngon bổ rẻ trên cơ sở đồ Khựa, hơi bị vô lý...
                          Hình như 3 cái Ngon, Bổ và Rẻ của họ nhà Loa nó khó đi cùng nhau, mà lại của Khựa nữa...
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Em nge dân đồn cụ Vân nhà ta sửa loa đài nên mớj có nhã ý nhờ vả tý. Kjếm đồ ngon hơj khó vớj gjá ngon bổ rẻ.
                            Chứ em ko có ý dùng driver sub hàng khựa đâu ạ.
                            Nhìn mấy cáj loa khựa đóng rất chắc chắn. Viền nhún to, nhưng nam châm bé tý. . . Đánh sub đuốj là phảj.
                            Phảj ko cụ HTTTTH ?

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                              Em nge dân đồn cụ Vân nhà ta sửa loa đài nên mớj có nhã ý nhờ vả tý. Kjếm đồ ngon hơj khó vớj gjá ngon bổ rẻ.
                              Chứ em ko có ý dùng driver sub hàng khựa đâu ạ.
                              Nhìn mấy cáj loa khựa đóng rất chắc chắn. Viền nhún to, nhưng nam châm bé tý. . . Đánh sub đuốj là phảj.
                              Phảj ko cụ HTTTTH ?
                              Muốn tiếng sâu mềm thì mạch phức tạp lắm không đơn giản đâu mà làm , mua cái equalier Berhinger có ngỏ ra sub câu vô amp tự ráp tiếng sâu và mềm ngay . Nam châm to hay nhỏ là tùy theo kích cở cuộn dây bên trong cuộn dài thì nam châm dầy ngắn thì ngược lại . Hiện giờ các hãng loa tên tuổi đều làm ở Tàu nên không khó để nó chôm bản quyền , loa nó làm dở là do nó nghĩ làm dỏm bán rẻ nhiều người mua dùng hư rồi lại mua tiếp chứ làm tốt dùng bền thì đâu có bán được nhiều làm 1 năm rồi nghĩ vài năm à .

Comment

Trước đây một lần mình test loa sub ( ở xưởng loa , k phải ở nhà mình ) . Quái lạ loa mình làm tốt mà khi thử cứ có tiếng kẹt kẹt . Check kỹ lại mãi không phát hiện ra được bệnh gì , đến chiều tối mới biết , hoá ra cái cánh cửa sổ cuả xưởng loa bị rung theo tiếng sub .

Comment

Về tác giả

Collapse

phuong.hng Tìm hiểu thêm về phuong.hng

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X