Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần các anh xem giúp sơ đồ ampli này ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần các anh xem giúp sơ đồ ampli này ạ

em mới tìm được mạch này nó dùng sò công suất NPN em không biết là do mạch như thế hay do vẽ sai và có thể thay thế transitor nào cùng loại linh kiện này khó tìm quá theo như sơ đồ thì mach này có công suất bao nhiêu wat ạ

[ATTACH=CONFIG]87180[/ATTACH][attach
    Last edited by vanthiet; 30-05-2014, 23:24.

Comment

nảy giờ mới dc

nảy giờ mới úp được
      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi vanthiet Xem bài viết
        em mới tìm được mạch này nó dùng sò công suất NPN em không biết là do mạch như thế hay do vẽ sai và có thể thay thế transitor nào cùng loại linh kiện này khó tìm quá theo như sơ đồ thì mach này có công suất bao nhiêu wat ạ
        Mạch vẽ đúng rồi đó , công suất dùng toàn sò NPN , loại thông thường dễ tìm thôi như 3055 , D718 , C5200 , D1047 v.v tùy theo công suất mà chọn nguồn cung cấp và loại sò + số lượng sò , trong phần thuyết minh họ cũng có đề cập đến rồi đó .

Comment

nếu em dùng 12 con/1kenh nguồn 25A 45x2 vậy công suất được nhiêu ạ

Comment

nếu em dùng 12 con/1kenh nguồn 25A 45x2 vậy công suất được nhiêu ạ
            bác hỏi mà không đưa số liệu cụ thể thì khó phán được lắm , áp 45vX2 dòng 25A(?) biến áp này mua hơi khó rồi đó, sò chạy loại gì ? với áp đó thì phải xài đến sò C2922 hoặc C3858 cho an toàn , còn công suất ra tùy theo trở kháng điện động của loa nữa , dự kiến 600w/1ch/ méo 6%- in 2VP-P .đây mới chỉ là lý thuyết thôi , còn liên quan đến diode và tụ nắn nguồn , dây dẫn nguồn ,dây tín hiệu, mạch in được thiết kế ra sao , với công suất lớn mà thiết kế mạch in, dây nhợ lơ mơ là can nhiễu tự kích nó đốt sò rất hay đó ! tay ngang nên bước từ từ để lấy kinh nghiệm trước , đừng hấp tấp đốt giai đoạn là trả học phí hơi bị cao đó .

Comment

biến áp em tự làm lần đầu em cho chạy thử biến áp khoảng 10A mà mạch này linh kiện phải đặt mới có củng khổ mạch này class gì ạ
              biến áp này có ai sài thử chưa ạ nếu có cho em xin thông số ạ Click image for larger version

Name:	C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_48638_1347466953.jpg
Views:	1
Size:	174.6 KB
ID:	1395924
              Last edited by vanthiet; 31-05-2014, 11:13.

Comment

biến áp em tự làm lần đầu em cho chạy thử biến áp khoảng 10A mà mạch này linh kiện phải đặt mới có củng khổ mạch này class gì ạ
                biến áp này có ai sài thử chưa ạ nếu có cho em xin thông số ạ [ATTACH]87191[/ATTACH]
                anh ơi cho em hỏi 2 cách mạch ở phía trước là mạch gì thế anh?anh làm cái đó là cục đẩy cs ahar anh>

Comment

đúng rồi bác ạ bác muốn nghiên cứu em còn cái này nửa ạ 10 em 5200 và 1943 1 kênh
                  Attached Files

Comment

có bác nào cho mình biết tại sao mạch này chỉ dùng một loại transitor NPN ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

vanthiet Tìm hiểu thêm về vanthiet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X