Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự làm âm ly đèn 4p1L push pull

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tự làm âm ly đèn 4p1L push pull

Em mới làm xong con amp đèn 4p1L push pull..
    khoe với cả nhà
    Attached Files
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Em mới làm xong con amp đèn 4p1L push pull..
    khoe với cả nhà
    Bạn tự làm cả thân vỏ nữa à....
    Mong xin vài lời về cảm nhận giọng ca của em nó để mọi người biết bạn nông dân ơi...

Comment

Bóng 4p1L là loại công suất nhỏ. Gjá thành thấp. Gjá dưới 100k / bóng. Bóng mở đầu là 6h2p eb, cũng rẻ nốt- Bóng này em mua của 1 lão có 15k / bóng.
      Ngoài ra có thể chơi bóng 6h1p eb , cắm rút thay thế tốt.. giá cũng rẻ bèo luôn. ( 15k / bóng ) Nhà ngèo nên chơi thế thôi ạ.
      Công suất loanh quanh 5 đến 6w. Đánh loa độ nhạy 94 db rất hay.
      Bóng 4p1L là loại đốt trực tiếp. Gjống 2A3, 300b đó.
      Nge đồn loạj này ù ghê lắm. Nhưng làm xong em chả thấy ù tẹo nào.
      Last edited by nongdanfo; 18-10-2014, 17:52.

Comment

Bóng 4p1L là loại công suất nhỏ. Gjá thành thấp. Gjá dưới 100k / bóng. Bóng mở đầu là 6h2p eb, cũng rẻ nốt- Bóng này em mua của 1 lão có 15k / bóng. Nhà ngèo nên chơi thế thôi ạ.
        Tổng thiệt hại nhiu vậy bác. Bác có bán linh kiện để em cóp theo ko?

Comment

Nguyên văn bởi tuanphv Xem bài viết
          Tổng thiệt hại nhiu vậy bác. Bác có bán linh kiện để em cóp theo ko?
          Tổng thiệt hại .. không tính được bác.. tùy thuộc linh kiện, phụ kiện như cọc loa , jack cắm, mua Fe để quấn nguồn , quấn opt..
          Fe quấn opt em dùng Fe 32 xếp dầy 3,5cm..
          loại Fe xám mỏng. .. càng mỏng càng tốt.. tiếng sẽ hay... Nếu bí quá có mỗi 1 cục mỏng thì xếp xen kẽ 1 cục mỏng 1 cục dầy vào cũng chơi tốt..
          opt 8k8 / 8 ôm ..
          dây đồng mua ở chợ .. linh kiện thường thôi... nhưng nghe đã hay rồi .. thay đèn mĩ sịn vào nữa ( thay 6h2 , bằng e88cc thì còn hay nữa )
          Nói chung tùy thuộc vào nguồn linh kiện mình mua ( tháo máy ) .. nữa..
          Last edited by nongdanfo; 18-10-2014, 22:39.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
            Bạn tự làm cả thân vỏ nữa à....
            Mong xin vài lời về cảm nhận giọng ca của em nó để mọi người biết bạn nông dân ơi...
            vỏ em tự làm ..
            cũng chả khó..
            có mỗi miếng nhôm.. bác mà gấp được thì tuyệt cú mèo.. 2 cái hồi gỗ .. nói chung mấy miếng gỗ bạn ra thợ mộc... họ làm cho luôn... đẹp mà rẻ .. chứ mình tự cưa tự cắt thì cũng.. mệt đấy ..
            Attached Files

Comment

Bóng 4p1L là loại công suất nhỏ. Gjá thành thấp. Gjá dưới 100k / bóng. Bóng mở đầu là 6h2p eb, cũng rẻ nốt- Bóng này em mua của 1 lão có 15k / bóng.
              Ngoài ra có thể chơi bóng 6h1p eb , cắm rút thay thế tốt.. giá cũng rẻ bèo luôn. ( 15k / bóng ) Nhà ngèo nên chơi thế thôi ạ.
              Bóng 4p1L là loại đốt trực tiếp Cho hỏi bạn nung sợi đốt bằng nguồn 1 chiều hay xoay chiều một chiều nắn lọc có cẩn thận không nếu không bí mật cho thông số và sơ đồ của tác phẩm của bạn..... Cám ơn.... À cho hỏi chân đế đèn bạn kiếm ở đâu rổ giá thế nào....

Comment

có sơ đồ không bác chủ thớt cho em ngâm cứu với
                Lý Thuyết Và Thực Hành
                Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
                  Bóng 4p1L là loại đốt trực tiếp Cho hỏi bạn nung sợi đốt bằng nguồn 1 chiều hay xoay chiều một chiều nắn lọc có cẩn thận không nếu không bí mật cho thông số và sơ đồ của tác phẩm của bạn..... Cám ơn.... À cho hỏi chân đế đèn bạn kiếm ở đâu rổ giá thế nào....
                  cũng chả có gì to tát cả ..
                  sơ đồ đây... em dùng 6h1p eb..
                  sau cắm rút 6h2p eb nên có thay đổi chút xíu ..
                  nói chung là rất đơn giản ..
                  trở giảm áp ở phần nguồn là 3 ôm / 15w trở lên.. vì nó rất nóng.. Cấp điện đốt tim cho bóng 4p1L phải chơi điện áp 1 chiều bác ạ.. sau khi qua các giá trị như hình thì áp đến chân 4p1L chỉ khoảng 4,3v là cùng.. lắp 2 kênh nó sẽ sụt đi nữa..
                  tuy nhiên ánh sáng đốt tim đèn 4p1L nó không sáng như các bóng khác..
                  còn mass chạy hình sao.. vỏ bằng nhôm nên em có mắc nối tiếp 1 trở 10 ôm từ mass mạch ra vỏ máy.. chả ù .. chả sì .. ghé tai sát loa cũng chả thấy gì ..
                  Attached Files

Comment

cũng có vấn đề nữa là .. phần thông số biến áp như ở trên.. nếu dùng Fe 36 chợ thì nên quấn hệ số cao hơn .. là 3 vòng/ vol sẽ đỡ nóng.. em quấn 2,2 vòng/ volt thì chạy 2 tiếng sẽ bị nóng nóng.. tay sờ được thoải mái .. nhưng tính em cứ thích phải mát lạnh .. nên khuyến cáo như vậy..
                    Còn nếu gặp Fe tốt .. thì cứ như bảng đó mà phang thôi..

Comment

Nongdanpho quấn cả opt nữa à giỏi quá tôi làm nhiều nhưng toàn đặt chứ chưa quấn bao giờ vì chất âm hay hay không phụ thuộc rất nhiều ở 2 cục này , máy không ù vì có cái hộp ở giữa đó thử đưa cái đèn gần biến thế nguồn hay opt xem nó ù khiếp lắm thiết kế vỏ máy dài thế lại hợp .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                        Nongdanpho quấn cả opt nữa à giỏi quá tôi làm nhiều nhưng toàn đặt chứ chưa quấn bao giờ vì chất âm hay hay không phụ thuộc rất nhiều ở 2 cục này , máy không ù vì có cái hộp ở giữa đó thử đưa cái đèn gần biến thế nguồn hay opt xem nó ù khiếp lắm thiết kế vỏ máy dài thế lại hợp .
                        Cảm ơn bác tuyennhan..
                        EM đưa sơ đồ lên để xem có cao thủ nào vào .. tư vấn thêm xem thế nào .. chứ em cũng tự tìm hiểu thôi ạ..
                        opt cứ quấn theo sơ đồ.. nói chung nghe vào tai là được .. chứ loa đài nó chưa đâu vào đâu bác ạ..
                        Em thấy có bác này bán đèn : 20k/ bóng .. đúng là quá ngon bổ rẻ rồi..
                        bác nào mà dùng loa toàn dải thì đúng cậu với mợ nhé..
                        VNAV • Xem chủ đề - ♫ ♬ BÀ RỊA AUDIO. loa Klipsch Heresy, amp đèn Tango
                        chân đèn thì mua ở đây ( có bán cả đèn 6h1p eb = 15k/ bóng )
                        .. VNAV • Xem chủ đề - Danangtubes - Sansui AU111

Comment

cũng chả có gì to tát cả ..
                          sơ đồ đây... em dùng 6h1p eb..
                          sau cắm rút 6h2p eb nên có thay đổi chút xíu ..
                          nói chung là rất đơn giản ..
                          trở giảm áp ở phần nguồn là 3 ôm / 15w trở lên.. vì nó rất nóng.. Cấp điện đốt tim cho bóng 4p1L phải chơi điện áp 1 chiều bác ạ.. sau khi qua các giá trị như hình thì áp đến chân 4p1L chỉ khoảng 4,3v là cùng.. lắp 2 kênh nó sẽ sụt đi nữa..
                          tuy nhiên ánh sáng đốt tim đèn 4p1L nó không sáng như các bóng khác..
                          còn mass chạy hình sao.. vỏ bằng nhôm nên em có mắc nối tiếp 1 trở 10 ôm từ mass mạch ra vỏ máy.. chả ù .. chả sì .. ghé tai sát loa cũng chả thấy gì ..
                          Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm....và cho anh em sơ đồ.... Cho hỏi bạn thêm tầng kích bạn dùng 1/2 bóng 6h2p vậy tiếng nghe vẫn cân hả bạn vì mình định dùng tầng kích kiểu như bạn nhưng thấy bên VNVA họ chê nhiều nên chưa lắp. Mong bạn chia sẻ. Cám ơn

Comment

Bạn bên vnav chắc có biết topix EL84 đơn gjản của bác mimosalq. Cũng đảo pha thế này.
                            Còn phân tích thì nhờ các cao thủ thôi, em cũng amater mừ

Comment

Bạn bên vnav chắc có biết topix EL84 đơn gjản của bác mimosalq. Cũng đảo pha thế này.
                              Còn phân tích thì nhờ các cao thủ thôi, em cũng amater mừ
                              Bên trên nói đèn 6h2p có 15 K 1 cái thì sao không ráp 1 cái luôn cho cân làm theo kiểu có áp âm để chỉnh thiên áp như trong mạch amp đàn Fender , đèn 4p1 bao nhiêu 1 cái opt nếu bị chạm một số vòng nhẹ thì nhảy lửa trong đèn nặng thì nổ luôn bóng đó hồi xưa đồ Mỹ đến cái opt cho Tvi nhỏ xíu như biến áp 150 ma cuộn sơ cũng quấn phân lớp luôn nên dùng bền .

Comment

Về tác giả

Collapse

nongdanfo Tìm hiểu thêm về nongdanfo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X