Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự làm âm ly đèn 4p1L push pull

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Loa còi mà đã hay rồi mạch thế nào show ra xem thử , điện áp bao nhiêu vậy, đèn này chạy với áp 300-0-300 là hay nhất .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Loa còi mà đã hay rồi mạch thế nào show ra xem thử , điện áp bao nhiêu vậy, đèn này chạy với áp 300-0-300 là hay nhất .
      Dạ bác bảo là đèn gì ạ ? 6p3c em chạy áp thấp tè.. tầm 260v AC.. có thể nâng lên .. vì nguồn vẫn còn dư đường ra.. như bác thấy .. do 1 bóng 6p3c bị tèo do lọt khí .. nên chạy 2 quả .. hi
      Còn FD 422 thì chạy áp B+ là 415v .. dòng tầm 70mA ạ
      https://www.youtube.com/watch?v=-zZESaeXN4w
      bác nghe tạm ..
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Là đèn 6P3C đó với đèn này dòng tĩnh 30 ma thôi cái FD hình như là bóng cao tần tiếng treble nghe không đạt , đã chơi tới đèn thì ráng kiếm cái loa ngon tý nghe cho phê ít tiền xài tạm mấy cái loa oval rã tv ra nghe mid - treble cũng phê lòi .

Comment

Là đèn 6P3C đó với đèn này dòng tĩnh 30 ma thôi cái FD hình như là bóng cao tần tiếng treble nghe không đạt , đã chơi tới đèn thì ráng kiếm cái loa ngon tý nghe cho phê ít tiền xài tạm mấy cái loa oval rã tv ra nghe mid - treble cũng phê lòi .
          https://www.youtube.com/watch?v=2njGWU0ROYo
          Em cũng đóng cặp này nghe tạm.. Do bài hát nó ít bass .. vì nhạc aucostic.. nên thế,, chứ cũng hay lắm.. Nếu đằng sau là bức tường thì .. bass như tiếng sub luôn ạ...

Comment

Để ở nhà hàng xóm .. trông đẹp hơn ...

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=JVjXpuDez7k
              test thử amply FD 422 singer end với loa Fostex FE 204 .. thùng TL

Comment

Noi that nhe ..test thu phai dung thiet bi do song.con nghe bang tai thi cai nao cha hay. amply den khos lam duoc chat luong cao vi
                1,bien the xuất âm ( tự quấn , lõi sắt ko tốt , khe hở..).
                2, Mạch thuong đấu trưc tiếp BA vơi nguồn 1 chiều ( tao tổn hao sinh nhiệt bão hòa BA)
                3, Nguyên lý đẩy kéo từ dòng tĩnh lên gấp đôi và về 0 (dang lý tưởng ) nhung thực tế khi nghe vặn to hết cỡ và ko biết đã vượt quá làm meo 2 chu kỳ..
                Nên đua qua máy đo sóng kiểm tra.

Comment

Nguyên văn bởi vandoan Xem bài viết
                  Noi that nhe ..test thu phai dung thiet bi do song.con nghe bang tai thi cai nao cha hay. amply den khos lam duoc chat luong cao vi
                  1,bien the xuất âm ( tự quấn , lõi sắt ko tốt , khe hở..).
                  2, Mạch thuong đấu trưc tiếp BA vơi nguồn 1 chiều ( tao tổn hao sinh nhiệt bão hòa BA)
                  3, Nguyên lý đẩy kéo từ dòng tĩnh lên gấp đôi và về 0 (dang lý tưởng ) nhung thực tế khi nghe vặn to hết cỡ và ko biết đã vượt quá làm meo 2 chu kỳ..
                  Nên đua qua máy đo sóng kiểm tra.
                  Cảm ơn bác vandoan đã quan tâm.. Thú thực với bác .. nếu em mà làm ngon như bác .. chắc em đã mở shop bán rồi bác ạ.. chứ em chia sẻ ra đây làm chi..
                  Diy nên khi làm cho 1 cái amply kêu là đã sướng lắm rồi.. mà lại là amp đèn nữa thì .. đầy người mơ mà chả được bác ạ..
                  Như em .. 2 năm trước đây em chưa bao giờ nghĩ là có thể làm cho cây đèn biết hát được,, Nếu cứ đọc đống lý thuyết ..

Comment

Vô đây tìm nè :https://www.google.com.vn/search?q=a...iw=990&bih=515 .
                    Lý thuyết về đèn không có nhiều đâu chỉ cần biết phân biệt loại đèn...
                    Điều quan trọng phải thuộc nằm lòng khi chơi amp đèn là nhớ kiểm tra , đấu loa trước khi mở nguồn không thì toi cặp đèn công suất hay cả opt . .
                    Nếu ko đấu loa trước khi mở nguồn thì sẽ toi cặp đèn Công suất hay cả OPT là theo nguyên lý nào vậy bác, thực tế em có chơi amply đèn chưa gặp hở tải loa gây chết đồ như bác nói, bác giải thích dùm cái, thanks

Comment

Nguyên văn bởi QuyenLaptop Xem bài viết
                      Nếu ko đấu loa trước khi mở nguồn thì sẽ toi cặp đèn Công suất hay cả OPT là theo nguyên lý nào vậy bác, thực tế em có chơi amply đèn chưa gặp hở tải loa gây chết đồ như bác nói, bác giải thích dùm cái, thanks
                      Ví dụ đơn giản là opt như cái túi tín hiệu như hơi bơm vô loa là lỗ thoát khí , khi hư đèn chập lưới dương với lưới âm tôi nghĩ là do electron không được giải tỏa tích tụ tạo thành môi trường dẫn điện , nguồn xung đời đầu không tải cũng bứt cặp sò ngay. Nếu không gắn loa mà không hư thì do đèn chưa nóng hay đã nóng rồi nhưng volume chưa mở hay mở nhỏ . Hồi bao cấp đèn quý như vàng bị cái là nhớ đời luôn .

Comment

Về tác giả

Collapse

nongdanfo Tìm hiểu thêm về nongdanfo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X