Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HCM - Xin hỏi về IC TDA2030A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HCM - Xin hỏi về IC TDA2030A

Mình có sub vi tính 4.1 hiệu YouYuan ST-A9B, trong mạch có 3con TDA2030A nhưng bị cháy (thợ điện tử nói vậy) và thay bằng 3 con TDA2030 (do không tìm ra con TDA2030A). Lúc thay xong thì bas đập ầm ầm nhưng sai lầm có lẽ ở chỗ thử cắm loa nicole 2.0 vào sub nhưng quên là cũng cắm điện con loa nicole luôn nên ... tử vì điện luôn . Bây giờ không biết là cháy nguồn, cháy loa hay cháy IC nữa mà bây giờ nó chỉ rè rè, không thấy bát biếc gì hết (tui mù điện tử mà).
    Về con IC TDA2030A thì hiện nay mình kiếm không ra, đã ra chợ Nhật tảo nhưng không thấy bán nữa (chắc không biết chỗ).
    Vậy bạn nào biết chỗ bán con TDA2030A này thì chỉ giúp mình gấp nhe.
    Cảm ơn các bạn.

TDA2030 và TDA2030A không khác nhau về cấu tạo cũng như hoạt động. Chỉ khác TDA2030A công suất lớn hơn chút.
    Mạch 2 con này là 1 và rất đơn giản, trên diễn đàn có nhiều, bạn cậu tự tìm và tham khảo.

Comment

trời ơi dùng 2030 mà tận 4.1t!!! mack đơn jan ma sao đắt thế!!!!! ko tin nổi

Comment

Vâng! cảm ơn 2 bạn. Vậy là mình sử dụng con TDA2030 vẫn được phải không? Nếu vậy thì tiếp tục đem ra thợ thay tiếp
        To heromap: loa 4.1 chứ không phải 4.1t đâu bro Thanks
        Cảm ơn các bạn nhiều nhiều

Comment

Nguyên văn bởi caoleminhtam Xem bài viết
          Vâng! cảm ơn 2 bạn. Vậy là mình sử dụng con TDA2030 vẫn được phải không? Nếu vậy thì tiếp tục đem ra thợ thay tiếp
          To heromap: loa 4.1 chứ không phải 4.1t đâu bro Thanks
          Cảm ơn các bạn nhiều nhiều
          Ra thợ người ta hô bao nhiêu, con 2030 giá chỉ 5k, thêm mấy thứ lằng nhằng tự thay 3 con 2030 mất 20k là căng.
          Nhưng nếu bạn không biết thì mang ra thợ đi, để anh em tôi kiếm tý.
          Dù có lấy cao chút nhưng học cái nghề này đâu có dễ.

Comment

tda2030A tôi có (secontay) bạn cần tôi cho. chịu khó vậy là hay rồi. lh:hoangtuan260606@yahoo.com

Comment

bro nào biết cấu tạo, công dụng của con IC TDA2030A không post lên cho em với.thank nhiều
              ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
                bro nào biết cấu tạo, công dụng của con IC TDA2030A không post lên cho em với.thank nhiều
                Công dụng của IC TDA2030 là khuếch đại. Còn chi tiết hơn thì bạn xem datasheet của nó.
                1 nùi cho bạn đây: TDA2030 datasheet, TDA2030 datasheets, TDA2030 datenblatt, TDA2030 manual, TDA2030 data sheets, TDA2030 pdf - ALLDATASHEET.COM
                đây nữa: TDA2030A datasheet, TDA2030A datasheets, TDA2030A datenblatt, TDA2030A manual, TDA2030A data sheets, TDA2030A pdf - ALLDATASHEET.COM

Comment

Nguyên văn bởi caoleminhtam Xem bài viết
                  Mình có sub vi tính 4.1 hiệu YouYuan ST-A9B, trong mạch có 3con TDA2030A nhưng bị cháy (thợ điện tử nói vậy) và thay bằng 3 con TDA2030 (do không tìm ra con TDA2030A). Lúc thay xong thì bas đập ầm ầm nhưng sai lầm có lẽ ở chỗ thử cắm loa nicole 2.0 vào sub nhưng quên là cũng cắm điện con loa nicole luôn nên ... tử vì điện luôn . Bây giờ không biết là cháy nguồn, cháy loa hay cháy IC nữa mà bây giờ nó chỉ rè rè, không thấy bát biếc gì hết (tui mù điện tử mà).
                  Về con IC TDA2030A thì hiện nay mình kiếm không ra, đã ra chợ Nhật tảo nhưng không thấy bán nữa (chắc không biết chỗ).
                  Vậy bạn nào biết chỗ bán con TDA2030A này thì chỉ giúp mình gấp nhe.
                  Cảm ơn các bạn.
                  TDA2030 mà 4.1 lận mà dùng 3 con nữa.hiểm thật.
                  bác nào pro biết cái mạch nỳ hok.chỉ anh em lắp với.đang tính làm amply ai có post anh em xin với nha.
                  thank nhìu

Email:
                  Gmail:

Comment

bạn có thể thay bằng con ic TDA2006 là oke chứ ko nhất thiết phải 2030 đâu

Comment

đúng đó thay con nào cũng dc nếu bác thích dư CS thì thay con 2050 mà max đó 32W
                      con 2030 =14W , 2030A = 18W,,, 2040=20W

hồi trước loa soundmax 5.1 của mình bị hư con 2030 mình thay luôn con 2050 vào cũng ok

Comment

Nguyên văn bởi tonyqwerty Xem bài viết
                        đúng đó thay con nào cũng dc nếu bác thích dư CS thì thay con 2050 mà max đó 32W
                        con 2030 =14W , 2030A = 18W,,, 2040=20W

hồi trước loa soundmax 5.1 của mình bị hư con 2030 mình thay luôn con 2050 vào cũng ok
                        Chạy thì vẫn chạy nhưng công suất vẫn như 2030 thôi. Vì nguồn, loa, pre. mà 2030<2040<2050 về giá và công suất luôn

Comment

nhưng lúc đó con 2050 sẽ mát hơn con 2030 khi mở hết cS cua máy..

Comment

bác lên nguồn 18v đôi hoặc 20v đôi 5A đi chạy tda2050 thổi rung rinh nhà. nhớ mod laị em loa SUB to to ty ko em nó bốc khói.

Comment

Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                              bác lên nguồn 18v đôi hoặc 20v đôi 5A đi chạy tda2050 thổi rung rinh nhà. nhớ mod laị em loa SUB to to ty ko em nó bốc khói.
                              Lúc công suất của mạch khuếc đại > công suất của loa thì nghe không còn hay nữa, có khi nghe nó "nghẹt mũi", nặng hơn thì vặn nhỏ lại thì loa vẫn "nghẹt", nặng hơn nữa thì êm ru luôn!
                              Bác không cần nâng nguồn cũng được, theo em nâng pre nó lên, lúc trước khi đưa vào 2030 đó. Nghe âm thanh rất khỏe

Comment

Về tác giả

Collapse

caoleminhtam Tìm hiểu thêm về caoleminhtam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X