Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nhozluv Xem bài viết
    vậy loa 15W có thể đánh sub đựợc k bạn????
    bạn cho xem cái hình thì mới dám phát biểu chứ?? Nếu là loa bass thì có thể . Còn nếu nó là loa trung ( mid) thì ko thể bạn à >
    Tuy nhiên 15W thì nhỏ quá bạn à. Tiếng bass được tái tạo lại phải nghe như tiếng đại bác, tiếng sấm gầm, hay tiếng máy bay gầm rú thì nghe mới sướng chứ .
    Có nút cảm ơn phía dưới bạn à..
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Các bác là FAN của loa sub đâu hết cả rồi? vào khấy động phong trào đê..eeeeeeeeeeee..
      biết đâu một ngày đẹp trời nào đó có đại hội diy loa sub thì mình có cái để tham gia chứ ,các bác nhểy!
      Đây là một số mẫu thùng sub em sưu tầm ở các nguồn khác nhau,bác nào có tài liệu,hình ảnh gì liên quan đến loa sub xin post lên cho anh em tham khảo nghiên kíu.
      Kính.

Comment

• chà, đẹp quá đi. em cũng sưu tầm được 1 số hình này nè: http://www.mediafire.com/?borqzvijjbi

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
          Các bác là FAN của loa sub đâu hết cả rồi? vào khấy động phong trào đê..eeeeeeeeeeee..
          biết đâu một ngày đẹp trời nào đó có đại hội diy loa sub thì mình có cái để tham gia chứ ,các bác nhểy!
          Đây là một số mẫu thùng sub em sưu tầm ở các nguồn khác nhau,bác nào có tài liệu,hình ảnh gì liên quan đến loa sub xin post lên cho anh em tham khảo nghiên kíu.
          Kính.

triển khai ý tưởng thành lập hội xem thế nào, sẽ tụ tập vào 1 ngày nào đó để cùng nhau thưởng thức sản phẩm sub tự tay các thành viên hoặc tự hát bằng âm li DIY chẳng hạn, đợi hội đông đông đã, 4rum mình cũng có mấy loa sub rồi còn j ,bác nông dân cũng có 1 bộ
          Ốm bệnh vì điện tử
          Nhẵn túi vì DIY
          Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
          ĐT: 0975660533

Comment

• khà khà, em đang chuẩn bị ngày mai đóng thùng nà anh blackmask23 ơi. nếu khi nào làm xong thì em sẽ hát bằng chính ampli DIY của em rùi cho mấy anh nghe thử ha.

Comment

• úi chà, anh blackmask hồi bữa giờ sao vắng mặt lâu vậy kà, anh tìm được việc làm chưa zạ, báo tin vui cho anh em coi nào

Comment

• Ái chà,vụ này không thank suông được rồi,phải quy ra một cốc cà phê thôi kakakak
                Cái tụ đó có thể không lắp cũng được hoặc khi nào hoàn chỉnh rồi lắp sau vì nó không ảnh hưởng nhiều đến chất âm và công suất của amply đâu[/QUOTE]

Cái tụ đó em cần để ráp vô cái mạch khác cơ ko fải amply..
                Mà còn vấn đề nữa bác ơi bi giờ ráp vô nó ù ghê lắm em đi Mass đầy đủ rồi mà nó vẫn ù mà em có để một con sò cuối cùng nó tiếp điện B+ ra cái tản nhiệt ko bít có fải tại nó ko nữa?Mà cái amply của em hình như là 16 ohm hả bác?em cắm vô loa 8 ohm có sao ko?Em cho vô nghe thử nghe nhỏ thì hay lằm mở khoảng 1/4 volume thì nghe dc mở lên wá nữa nó hú om lên luôn! Đó là do cái gì hả bác?
                Nhất định rồi đợi qua CN tuần này em lên mời bác đi ún cfe nha CN này em bận ko đi dc chắc CN sau em rảnh em sẽ lên..hìhì
                Làm xong con 2.0 này nhất định em sẽ làm con Sub..
                Last edited by hhhuyhoang; 27-03-2010, 10:31.
                She's Gone.......
                Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
                Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

hình đó bạn

Comment

• Loa này đóng sub không hay đâu bạn ơi (côn loa nhỏ ,nam châm nhỏ., độ di chuyển màng loa ít ) loa này làm loa vệ tinh thì thích hợp hơn.
                    để mình úp hình loa 10cm đóng sub đươc cho bạn xem

Comment

• hình nè bạn:

Comment

• /QUOTE]
                        Cái tụ đó em cần để ráp vô cái mạch khác cơ ko fải amply..
                        Mà còn vấn đề nữa bác ơi bi giờ ráp vô nó ù ghê lắm em đi Mass đầy đủ rồi mà nó vẫn ù mà em có để một con sò cuối cùng nó tiếp điện B+ ra cái tản nhiệt ko bít có fải tại nó ko nữa?Mà cái amply của em hình như là 16 ohm hả bác?em cắm vô loa 8 ohm có sao ko?Em cho vô nghe thử nghe nhỏ thì hay lằm mở khoảng 1/4 volume thì nghe dc mở lên wá nữa nó hú om lên luôn! Đó là do cái gì hả bác?
                        Nhất định rồi đợi qua CN tuần này em lên mời bác đi ún cfe nha CN này em bận ko đi dc chắc CN sau em rảnh em sẽ lên..hìhì
                        Làm xong con 2.0 này nhất định em sẽ làm con Sub..[/QUOTE]

Chup hình úp nguyên con lên đi, đi mass đúng trong amply là vấn đề khó

Comment

• Chup hình úp nguyên con lên đi, đi mass đúng trong amply là vấn đề khó[/QUOTE]

Giúp em với nha bác
                          Last edited by hhhuyhoang; 27-03-2010, 11:18.
                          She's Gone.......
                          Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
                          Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

• Nguyên văn bởi hhhuyhoang Xem bài viết
                            Chup hình úp nguyên con lên đi, đi mass đúng trong amply là vấn đề khó

Giúp em với nha bác[/QUOTE]
                            Bạn đi mass sai rồi, điểm nối mass lý tưởng là chân tụ lọc nguồn xuống vỏ máy (duy nhất) ,mass của các board khác đều phải kéo về điểm này.
                            nguồn cũa quạt không được đấu chung vô nguồn công suất hoặc mạch tone
                            dây tín hệu phải được bọc giáp ,khi đi dây chọn đường ngắn nhất và tuyệt đối không cắt ngang dây di nguồn
                            chỗ đặt biến thế nguồn cũng ảnh hưởng dến ù nhiễu
                            mass của tín hiệu phải đưa về mass của volume
                            vỏ của các biến trở chỉnh tone,volume phải nối với nhau và nối mass....
                            Trong diễn đàn cũng có nói về việc đi mass đúng trong amply ,bạn tìm xem lại rồi ngie6n cứu thêm.
                            chúc thành công

Comment

• loa của bạn mua ở đâu vậy bạn????giá bao nhiu???

Comment

• Nguyên văn bởi nhozluv Xem bài viết
                                loa của bạn mua ở đâu vậy bạn????giá bao nhiu???
                                10k ở đồng.......nát

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X