Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình có một em giống lão ngluc33
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
      Đại loại nó dư này .. (Hình vẽ)
      Nếu mạch công suất của bạn êm ru thì tín hiệu vào mạch trầm mới tốt.. nếu có nhiễu thì nó sẽ khuếch đại lên làm mạch trầm cũng nhiễu theo
      Nói chung là tùy ý gia chủ ..
      Cũng có thể đấu trực tiếp từ đầu đĩa. ( thì lấy 2 trở 22k )
      Hoặc lấy đầu out của volume ( của cái 400W của bạn )
      Hoặc lấy từ đầu out ( ra loa ) của cái 400W của bạn
      ps : Mạch lọc trầm xong rồi thì phải có mạch công suất riêng nhé...
      ủa sao lại phải thêm mạch cs riêng nữa. mình tưởng lấy từ amply ra mạch trầm ( mạch trầm có 2 cái triết áp vặn vặn rồi mà ) rồi ra loa sub thôi chứ

Comment

• Nguyên văn bởi minhchien88 Xem bài viết
        ủa sao lại phải thêm mạch cs riêng nữa. mình tưởng lấy từ amply ra mạch trầm ( mạch trầm có 2 cái triết áp vặn vặn rồi mà ) rồi ra loa sub thôi chứ
        nếu bác lấy out của công suất thì cho vào loa mak nghe,
        nếu bác lấy out của tính hiệu bass chép, thì phải có mạch công suất

Comment

• Nhìn ngon đấy bác,

Comment

• Mạch sieu tram thì chỉ tạo ra am trầm thôi chứ đâu có khuếch đại đâu, à mà bác tính sài mạch sieu tram loai nào thế

Comment

• Có 1 vấn đề như thế này:
              em đã có sẵn 1 cái ampli nichiyama 500w. Đã làm xong 1 thùng loa sub kích thước 38x40x42(cm) + 1 cái công suất 4 sò.
              Qua 2 cách đấu nguồn tín hiệu và em thấy được vấn đề nó cứ phụt phụt.
              Cách 1: 2 ngỏ line out: 1 ra ampli để nghe loa full và 1 ra công suất của sub
              => âm thanh nghe chất và rất hay
              Cách 2: 1 ngỏ line out ra ampli loa full. Từ line out của ampli full đấu ra công suất sub.
              => tiếng nó cứ phụt phụt nghe sao sao ý.

Mong các bác nào rảnh nghề tư vấn dùm cái này........ Thanks

Comment

• .

Nguyên văn bởi nhuttan.lhu Xem bài viết
                nếu bác lấy out của công suất thì cho vào loa mak nghe,
                nếu bác lấy out của tính hiệu bass chép, thì phải có mạch công suất
                vậy 2 cái triết áp đó trong mạch siêu trầm dùng để làm gì vậy bạn.

Comment

• Thường thì 1 cáj chỉnh volume, 1 cáj chỉnh độ nông sâu của tiếng trầm
                  Mạch lọc trầm chỉ là mạch tín hjệu nhỏ. Muốn đấu loa vào nge phảj có mạch để khuyếch đạj lên bạn ạ
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Làm ơn chỉ mình cái vụ nông sâu của tiếng trầm đi, cám ơn nhìu nhìu

Comment

• Ai chà, khó khăng đây, vạy cách 2 là bạn chỉ lấy 1 ngõ ra và chung vs am loa full

Comment

• vậy nếu lấy tín hiệu out của âm ly ra mạch trầm thì ko cần thêm mạch cs cho sub nữa phải ko ạ.

Comment

• Em có cái loa Sub mà bị hỏng mạch CS rồi, giờ muốn làm 1 cái mạch CS khác thế vào, loa 6ohm công suất 10W thì nên làm IC nào ?? mình thử vs mạch TDA2030 thì vặn lớn volume nó kêu ko đc ấm lắm, rè nữa, chắc do mạch CS lớn hơn cái loa.

Comment

• Mình là thành viên mới ,xin chỉ giáo.
                            mình thấy mạch của bạn Ha_My vẽ sai rồi, và mình đã sửa lại rồi nhưng nghe nhỏ quá

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenl378@y Xem bài viết
                              Ai chà, khó khăng đây, vạy cách 2 là bạn chỉ lấy 1 ngõ ra và chung vs am loa full
                              chính xác là vậy.....không hiểu sao cách 2 này làm cho tiếng sub hỗn lắm hihix

Comment

• Bạn sài cách 1 cho chắc, mình chưa gặp nên cug chưa có phương án giải quyết, xem lại mass hay âm thanh vào, có bị nghịch vs ampli full không.... bạn sài ic gì

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X