Thông báo

Collapse
No announcement yet.

7294 làm nổ tụ.giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nói về ic công suất mình thích nhất là STK
    Công ty chuyên mua bán các mạng

Comment

Em nghĩ tụ trên là tụ hóa. Tụ nổ có thể là do anh đấu lộn chân hoặc mắc vào chân có điện áp cao quá hoặc là tụ anh dùng bị chập sẵn rồi.
      ;

Comment

Nguyên văn bởi Dưỡng Xem bài viết
        trứơc m có lắp stk 461 nghe hay n fải làm mạch nhiều h làm tda cho dễ và rẻ k cần cs cao M có amp kenwood chạy stk cs 200w n vẫn thích lắp ráp

Comment

Mình rất thích âm thanh, âm nhạc, làm rồi mà chưa có thời gian thử.

Comment

Nguyên văn bởi caovanviet Xem bài viết
            Em nghĩ tụ trên là tụ hóa. Tụ nổ có thể là do anh đấu lộn chân hoặc mắc vào chân có điện áp cao quá hoặc là tụ anh dùng bị chập sẵn rồi.
            ;
            Tụ 10uF thì chắc chỉ có tụ hóa thôi chứ

Comment

Nguyên văn bởi Dưỡng Xem bài viết
              Mình lại quen dùng TDA

Comment

Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
                mình làm mạch cầu TDA7294 mà nó toàn bị nổ con tụ 10mF ở chân số 10 của TDA7294.mình ko biết tại sao.
                Bạn gắn tụ 10uF đó ở sau hay trước con trở 10K vậy. Có lẽ ở đây đúng là do quá áp. Vì dòng 36V sau khi qua tụ và diode nắn lọc sẽ lên khoảng 54V đó. Đo lại xem bạn

Comment

Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                  Bạn gắn tụ 10uF đó ở sau hay trước con trở 10K vậy. Có lẽ ở đây đúng là do quá áp. Vì dòng 36V sau khi qua tụ và diode nắn lọc sẽ lên khoảng 54V đó. Đo lại xem bạn
                  chú này sai trầm trọng về kiến thức cơ bản

Comment

ủa, hình như tụ+diot nhân áp chỉ dùng với điện ~ thôi mà

Comment

bạn gắn tụ 10uf đó ở sau hay trước con trở 10k vậy. Có lẽ ở đây đúng là do quá áp. Vì dòng 36v sau khi qua tụ và diode nắn lọc sẽ lên khoảng 54v đó. đo lại xem bạn :d
                      cái gì thế hử ???

Comment

cháu mới lớp 10,chưa đc học tí gì về cái này. nhưng cháu làm thực tế thì đúng như vậy mà. nguồn -12V sau khi cháu nắn lọc bằng cầu diode và cặp tụ 3300uF thì cháu đo thấy nó lên 35V. chẳng lẽ lại sai. các chú chỉ cho cháu với

Comment

chết thật. k biết mà nói bừa. sorry các bác

Comment

Theo mình được biết thì nguồn đôi +-12 nắn qua cầu diode và dùng tụ lọc phẳng thì sẽ cho ra điện áp được tính theo ct sau : +-12 x 1.414 = +-16.97v
                            Sẵn có nhiều cao thủ ở đây cho em hỏi với em định làm amply dùng con TDA7294 này ,em đang có sẵn bộ nguồn biến áp 5A +-18 qua nắn lọc được khoảng +-25,5v ,vậy với điện áp này thì em ráp theo kiểu mỗi con đánh một kênh vậy nó sẽ cho công suất đạt tầm bao nhiêu vậy mấy bác.Mà có bác nào có sơ đồ nguyên lý + mạch in thì cho em xin với em xin cảm ơn trước!

Comment

Nhóc đo ở 2 cực + và - ở cầu diod thì tất nhiên là 35V rồi, nhóc đo cực + hoặc cực - và dây mass giữa từ biến áp thì sẽ được 16.92V
                              .

Comment

Nguyên văn bởi thanhctdt07 Xem bài viết
                                Theo mình được biết thì nguồn đôi +-12 nắn qua cầu diode và dùng tụ lọc phẳng thì sẽ cho ra điện áp được tính theo ct sau : +-12 x 1.414 = +-16.97v
                                Sẵn có nhiều cao thủ ở đây cho em hỏi với em định làm amply dùng con TDA7294 này ,em đang có sẵn bộ nguồn biến áp 5A +-18 qua nắn lọc được khoảng +-25,5v ,vậy với điện áp này thì em ráp theo kiểu mỗi con đánh một kênh vậy nó sẽ cho công suất đạt tầm bao nhiêu vậy mấy bác.Mà có bác nào có sơ đồ nguyên lý + mạch in thì cho em xin với em xin cảm ơn trước!
                                bác qua luồng 7294 có đủ bộ cho bác qua các bài đã đọc về 7294 thì ba 5a cho 1 kênh thôi ba chuẩn đấy nhé chứ hàng chợ k tính ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

thangba123 Tìm hiểu thêm về thangba123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X