Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin ý kiến về mạch Pre 4558 JRC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nongdanfo
    replied
    em thì khoái cái đoạn bass 15 đến 20 Hz lắm ạ ..

Leave a comment:

• vudoan
    replied
    Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Chào bạn. Mình đã làm và thành công. đây là pre mình làm cho TDA 7294. Mình nghe nhạc = máy Ipod đểu Trung quốc . mà nghe hay phết. hôm qua lên vn88.com/dj lấy 1 bài của ngọc lan Vol 6 về nghe. Tiếng bass nó mạnh khủng luôn. Cái đầu đĩa nhà bị hỏng nên chưa thử được.
    Dưới đây là hình vẽ tay từ hình nguyên lý phía trên : chúc bạn thành công !
    trở 47 ôm khó kiếm nên mình dùng 2 con trở 100 ôm nối //. Tụ 104 lọc nhiễu tìm loại tụ xanh xanh như của mình phía trên. Nghe dân đồn tốt hơn tụ gốm trung quốc

Chúc mừng bạn, khi nào rảnh mình pots nốt mấy cái mạch BBE (tăng cường âm bass) và mạch tăng cường độ giải chiết (bù tần số dạng như cân bằng cho đài cassete ngày xưa) để anh em lắp chơi cho hoàn thiện.
    Chúc vui.

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Nguyên văn bởi vkchp Xem bài viết
    Mình cũng đang định chế con này đây
    Chào bạn. Mình đã làm và thành công. đây là pre mình làm cho TDA 7294. Mình nghe nhạc = máy Ipod đểu Trung quốc . mà nghe hay phết. hôm qua lên vn88.com/dj lấy 1 bài của ngọc lan Vol 6 về nghe. Tiếng bass nó mạnh khủng luôn. Cái đầu đĩa nhà bị hỏng nên chưa thử được.
    Dưới đây là hình vẽ tay từ hình nguyên lý phía trên : chúc bạn thành công !
    trở 47 ôm khó kiếm nên mình dùng 2 con trở 100 ôm nối //. Tụ 104 lọc nhiễu tìm loại tụ xanh xanh như của mình phía trên. Nghe dân đồn tốt hơn tụ gốm trung quốc
    Attached Files

Leave a comment:

• vkchp
    replied
    Mình cũng đang định chế con này đây

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Cảm ơn bác . em có prô tơ rồi. nhưng cũng đang học cách sử dụng .
    Hôm trước em lắp vào chỗ Input của cái pre hôm nọ em làm ( lấy tín hiệu từ đó ) chắc bị sao đó. . Hôm nay em nối thẳng từ đầu CD thì ok rồiiiii. chẳng chỉnh sửa gì .. he he.. : ))em mới thử cho nó kêu thôi . nên cũng chưa biết nó có nhiều bass ko nữa.
    Nghe nói gain bé thế ( có 3 lần ) em thay trở 10 K hồi tiếp = trở 22 k cho máu. lúc cần kêu to thì vặn volume lên thôi. he he..

Leave a comment:

• vudoan
    replied
    Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Chờ các bác lâu quá. Em làm luôn theo mạch này :
    kết quả thì tệ quá. Ko biết cái mạch ây gain = bao nhiêu ?? em lắp vào 7294 mà nghe như nghẹt mũi. Ặc..
    Tiếng thì bé quá thể .. nghe lẹp bẹp .. chẳng biết ''dòng'' diếc nó chảy ra sao ?? hu hu.. các bác chữa cho em nó với ??
    Gain = (10/4.7) +1 ~ 3 lần.
    Mình thử trên proteu chạy rất tốt gửi bạn file demo, đây nè http://www.mediafire.com/?qhacla2zi9qlvfz nếu chưa có proteus mình gửi link cho bạn down, chúc vui.
    Attached Files
    Last edited by vudoan; 18-01-2011, 02:22.

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Chờ các bác lâu quá. Em làm luôn theo mạch này :
    kết quả thì tệ quá. Ko biết cái mạch ây gain = bao nhiêu ?? em lắp vào 7294 mà nghe như nghẹt mũi. Ặc..
    Tiếng thì bé quá thể .. nghe lẹp bẹp .. chẳng biết ''dòng'' diếc nó chảy ra sao ?? hu hu.. các bác chữa cho em nó với ??
    Attached Files

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    Tép thử dùng Sprint layout vẽ PCB cho Pre Pana mà VuDoan đưa lên nhưng không biết cách để in ra đen trắng để ủi. Ai biết chỉ giúp.

Kích thước 80x100 mm.
    Attached Files

Leave a comment:

• box_milkcand
    replied
    Thấy bác nongdanfo làm em cũng máu quá. em vừa thi xong chạy lên dientuvietnam liền! hèhè.. linh kiện em mua sẵn rồi, hôm nào phải đi Nhật Tảo một chuyến nữa mới được, còn tối nay về thức vẽ mạch để kịp tiến độ!!!!

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Nguyên văn bởi vudoan Xem bài viết
    1: Khi nào rảnh mình vẽ của mình xong mình sẽ up luôn.
    Bác làm xong chưa ạ ?? hic .. bác xem lại xem cái hình đó có phải chỉnh sửa gì về nguyên lý ko ạ ?? em dốt về điện tử nhưng mà lại thích..
    Hình trên đấy là suy nghĩ của em thôi ạ. Em muốn khuyêchs dòng 2 lần + 1 lần khuêch áp. Mong tin bác nhiều..
    EM mới chuẩn bị được thế này thôi :
    Attached Files

Leave a comment:

• 0972568142
    replied
    bác nào có mạch in của con 4558 làm sub không cái mạch đơn giản nhất đó ,cái của bác minhdt đó

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    33uF mình thấy vẫn có nhiều mà trong vỉ VCR nội địa í. Còn nguồn biến áp có thể nhờ quấn cho gọn, nắn bội áp hay ù do dạng dòng điện ra xấu.
    Nếu ở gần Phú thọ mang tới mình quấn giúp cho .
    Thanks VD nhưng sợ làm phiền bạn, để mình tìm cách khác. Còn tụ 33uf chắc để .. đi xin xỏ thôi.

Leave a comment:

• vudoan
    replied
    33uF mình thấy vẫn có nhiều mà trong vỉ VCR nội địa í. Còn nguồn biến áp có thể nhờ quấn cho gọn, nắn bội áp hay ù do dạng dòng điện ra xấu.
    Nếu ở gần Phú thọ mang tới mình quấn giúp cho .

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    1/:Con C3 ha? con đó 33uF
    2/: Nguồn ko phải nghĩ nhiều, 1A quá thoải mái, mà lấy theo KDCS đi, hạ áp từ 40~45V xuống 32 không vấn đề gì, dùng 1 cặp Tip41/42 là được.
    1/33uF không cực đúng là khó kiếm thật.
    2/Mình tính làm Pre rời vậy nên chắc là phải bội áp từ BA 12 VAC đôi rồi.

Leave a comment:

• vudoan
    replied
    Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
    Đã kiếm được gần đủ linh kiện; có 2 thắc mắc hỏi VD:
    1/ Con tụ không phân cực nằm giữa mạch là 33uF hay 3,3uF?
    2/ NGuồn cấp cần BA bao nhiêu A VD ơi? Vì mình không có nguồn 32 đôi nên dùng nguồn của BA 3A (12 đôi) : (12 x 1.4142)x2 (bội áp) để có được 33v DC ổn áp xuống còn 32V, vậy không biết có ổn không?

Nếu không thì phải dùng nguồn 25v đôi AC nắn ra 35v đôi DC.!!!
    1/:Con C3 ha? con đó 33uF
    2/: Nguồn ko phải nghĩ nhiều, 1A quá thoải mái, mà lấy theo KDCS đi, hạ áp từ 40~45V xuống 32 không vấn đề gì, dùng 1 cặp Tip41/42 là được.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nongdanfo Tìm hiểu thêm về nongdanfo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X