Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach dien mich khong day

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mach phat song FM nay co rat nhieu o trang nay http://www.uoguelph.ca/~antoon/circ/fmt5.html cac ban vao ma tham khao

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
      cái mạch của bạn mình thấy hơi phức tạp chỉ phù hợp với ai có kỹ thuật còn với dân amatuer như mình thì mình thấy mạch này dễ làm dễ kiếm linh kiện và nhất là dễ thành công hơn, mình làm rồi và thấy hiệu quả cũng khả quan lắm, chỉ có điều là không bắt được sóng nếu khoảng cách xa quá 10 mét, và anten không làm âm được trông hơi kỳ kỳ.
      đúng là đơn giản và dể ráp đấy !
      vậy còn bộ thu thế nào có mạch nào đơn gian ko ? cho luôn đi để có đôi có bộ chư! cám ơn trước nhé !

Comment

@ traivietnam : bác làm ơn post cái mạch thu cho anh em còn làm cái tai nghe không dây với, đã làm ơn thì làm ơn cho trót đi bác.
        Nguyễn Xuân Thanh - 0905848525 - 01686996698
        Chuyên: Quảng Cáo Điện Tử
        =>Led Siêu Sáng - Board điều khiển led động
        =>Các loại Màn Hình Led trong nhà, ngoài trời

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
          cái mạch của bạn mình thấy hơi phức tạp chỉ phù hợp với ai có kỹ thuật còn với dân amatuer như mình thì mình thấy mạch này dễ làm dễ kiếm linh kiện và nhất là dễ thành công hơn, mình làm rồi và thấy hiệu quả cũng khả quan lắm, chỉ có điều là không bắt được sóng nếu khoảng cách xa quá 10 mét, và anten không làm âm được trông hơi kỳ kỳ.
          mấy cái vị trí 0 là cái gì vậy bạn...bạn chỉ mình với. mình mới tập tành nên chưa biết cái gì cả

Comment

có bạn nào có sơ đồ ko...cho mình với

Comment

choa hỏi cái cuộn cảm cuốn làm sao và angten lam thế nào với

Comment

cái mạch của bạn traivietnam đơn giản thật, mình cũng đag lắp thử, nhưng có 1 vấn đề là phải chế 1 cái mạch thu rồi đổi tín hiệu thành tín hiệu điện dung để cắm đc vào máy tính chứ !

Comment

Mạch đây.Anh em tham khảo.2 mach trên là của mic.mạch dưới là FM audio.Mạch này có thể điều chỉnh tần số từ 84.6 MHz đến 110MHz.
                  Attached Files

Comment

mình có mạch thu/phát âm thanh bằng sóng hồng ngoại đây, cần ko ?
                    Attached Files

Comment

mạch micro không dây thì mình có cả đống, nhưng ráp thử vài cái thì chẳng cái nào hoạt động cả, chắc tại tay nghề còn kém quá. nếu cần thì mail cho tui, tui gởi cho, mail nà: chuyentinh_hoathuytinh2002@yahoo.com.

Comment

Về tác giả

Collapse

blue_sky_dts Tìm hiểu thêm về blue_sky_dts

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X