Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch công suất Âm thanh 2.1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tớ có bộ dàn Home theater LG , tiếng Bass của loa Sub không sâu ,tớ muốn mua 1 con Sub điện xịn đấu // với con Sub LG liệu âm thanh có cải thiện không nhỉ? Đã ai thử cách này chưa?

Comment

• Không có bác nào giúp em à? hix

Comment

• Nguyên văn bởi vutoan13 Xem bài viết
        Trong mạch nguyên lý này em có thể bỏ hẳn biến trở Balance đi được ko ạ? Em đang làm cái loa mong các bác giúp đỡ[ATTACH=CONFIG]34877[/ATTACH]
        Câu hỏi thứ 2 là em có thể thay 2 tụ 2200uF bằng tụ 3300uF ko? và nếu được thì khác nhau ở chỗ nào?
        hoàn toàn được ban ạ. tụ nguồn 2200uf thành 3300uf thì càng tốt chơi dải trầm đỡ bị vỡ tiếng hơn. bass hay hơn ( bgio giúp bạn đây)

Comment

• Sao lại phải dùng 2 con IC 4558 vậy nhỉ ?
          Chúng ta dùng vậy có lãng phí ko khi mới sư dụng 1 cổng ra của mỗi con.Sao không đấu chung để tối ưu hai cổng cho tiết kiệm.

Comment

• Nguyên văn bởi neckeh Xem bài viết
            Sao lại phải dùng 2 con IC 4558 vậy nhỉ ?
            Chúng ta dùng vậy có lãng phí ko khi mới sư dụng 1 cổng ra của mỗi con.Sao không đấu chung để tối ưu hai cổng cho tiết kiệm.
            nó là 1 con đó thôi. tại ngta vẽ rời từng vế của con 4558 ra cho dễ hiểu vì đây là mạch nguyên lý mà.

Comment

• Mạch công suất Âm thanh 2.1

Đúng rồi Em nghe nói cuộn cảm thì chặn cao tần, đằng này có 2 cuộn cảm cho loa vệ tinh (âm thanh tần số lớn) có sự khác biệt gì ở đây không bác ???????????

Comment

• Nguyên văn bởi vutoan13 Xem bài viết
                Trong mạch nguyên lý này em có thể bỏ hẳn biến trở Balance đi được ko ạ? Em đang làm cái loa mong các bác giúp đỡ[ATTACH=CONFIG]34877[/ATTACH]
                Câu hỏi thứ 2 là em có thể thay 2 tụ 2200uF bằng tụ 3300uF ko? và nếu được thì khác nhau ở chỗ nào?
                thứ nhất, bạn có thể bỏ được biến trở balance và thay bằng điện trở. giá trị của điện trở làm sao giúp 2 loa cân bằng nhau là được. thứ 2, bạn có thể thay được 2 con tụ đó. 2 con tụ đó phục vụ cho tiếng bass. nếu mình không nhầm thì đó là tụ lọc nguồn

Comment

• Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
                  nó là 1 con đó thôi. tại ngta vẽ rời từng vế của con 4558 ra cho dễ hiểu vì đây là mạch nguyên lý mà.
                  là 2 con đó bạn ah.

Comment

• Nguyên văn bởi hamchoi9xnd Xem bài viết
                    là 2 con đó bạn ah.
                    ủa zậy rốt cuộc dùng 1 con hay 2 con zậy tác giả. Dùng 1 con thì sợ công suất ko đủ nếu chơi quá đà, 2 con thì phí hở @@

Comment

• Nguyên văn bởi trangiang Xem bài viết
                      ủa zậy rốt cuộc dùng 1 con hay 2 con zậy tác giả. Dùng 1 con thì sợ công suất ko đủ nếu chơi quá đà, 2 con thì phí hở @@
                      là 1 con bên trong nó có 2 OPAMP

Comment

• anh chuyển giúp em mạch này về mạch in được không ah.song gửi vào mail cho em với ah nhuhienvp@gmail.com

Comment

• Chủ đề này tác giả viết cách đây 5 năm rồi, may quá vẫn còn có nhiều người quan tâm. Nhưng lâu lâu không thấy tác giả ghé qua trả lời thắc mắc của anh em nhỉ?
                          Hôm trước mình mở cái mạch của con mirolab ra thấy giống hệt như này. Mình nghe chất âm thấy hay nên định làm thử nhưng không dùng 2030 mà dùng TDA7294, tại vì đang mê con TDA7294 quá (mới vào làng DIY mà).

Cho mình hỏi một số vấn đề là khi ghép tầng Sub với 7294 thì có cần tụ input ở đầu vào 7294 ko? hay nối thằng luôn, chỉ cần tụ này ở đầu vào mạch sub thôi?
                          điện áp dùng cho 7294 đến +-35V thế nên phải lắp thêm Zener cho mạch 4558 nữa, mình cũng chưa biết đấu cái điôt zener này như nào. Ai có long tốt giúp mình với nhé! Bác NDV mà đi luôn được cái mạch này cho mình thi tốt quá!

Comment

• Các bác cho em hỏi tí. Theo như mạch của tác giả đưa ra thì công suất của mỗi kênh là từ 8 => 12W. Vậy em muốn công suất của loa Sub lên tầm 20W thì phải làm thế nào ạ. Nếu thay linh kiện thì thay con nào và đấu nối ra sao. Mong các bác chỉ giùm.
                            Thank !!!

Comment

• Có ai thiết kế rồi cho tớ xin cái
                              tớ xin file mạch in ấy, có ai có không, cảm ơn trước nha
                              trandinhtrong1988@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi xuanthao157 Xem bài viết
                                Các bác cho em hỏi tí. Theo như mạch của tác giả đưa ra thì công suất của mỗi kênh là từ 8 => 12W. Vậy em muốn công suất của loa Sub lên tầm 20W thì phải làm thế nào ạ. Nếu thay linh kiện thì thay con nào và đấu nối ra sao. Mong các bác chỉ giùm.
                                Thank !!!
                                mắc IC kiểu BTL là lên ngay thậm chí hơn 20w nữa ý chứ

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X