Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch công suất Stereo Ô-tô 300w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch công suất Stereo Ô-tô 300w

Mạch công suất Stereo Ô-tô 300w này sử dụng nguồn +12v từ Acquy .
    Qua mạch Inverter điện áp nguồn Acquy 12v sẽ được chuyển thành +-50v cấp cho phần công suất Âm thanh . Vì vậy việc khai thác công suất trở nên dễ dàng hơn rất nhiều khi phải sử dụng điện áp cấp nguồn 12V
    Attached Files
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

bác tạo dao động qua tranfome để nâng áp mà không cách ly gì ráo thì nhiễu bà cố

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
      Mạch công suất Stereo Ô-tô 300w này sử dụng nguồn +12v từ Acquy .
      Qua mạch Inverter điện áp nguồn Acquy 12v sẽ được chuyển thành +-50v cấp cho phần công suất Âm thanh . Vì vậy việc khai thác công suất trở nên dễ dàng hơn rất nhiều khi phải sử dụng điện áp cấp nguồn 12V
      bac co the lam on cho em xin so do nguyen ly cua mach nay dc ko
      em cam on bac truoc nhe!!!
      |

Comment

thân gửi AVăn
        anh có sơ đồ nguyên lý,cho mọi người xin luôn.đề tài quá hay vừa kết hợp cả inverter và công suất 12v ac qui,những vấn đề nóng hổi mình đang quan tâm.mình mới fát hiện ra chân trời mới đó là Diện tử việt nam.
        rất mong Avăn giúp đỡ.
        nguyễn thanh9

Comment

Pac ko cho so do nguyen ly len thi ai ma phan tich dc ha pac Dinh Van?
          Pac cho so do do lenthi moinguoi moi em va thao luan dc chua. pac cho so so mach in len thi bon em chui thoi!

Comment

MẠCH amplyfier Car Stereo BTL-150W-12vdc

Nguyên văn bởi biendt Xem bài viết
            Pac ko cho so do nguyen ly len thi ai ma phan tich dc ha pac Dinh Van?
            Pac cho so do do lenthi moinguoi moi em va thao luan dc chua. pac cho so so mach in len thi bon em chui thoi!
            ,

----Đời nào anh VAN cho các bác SDNL...mà hỏi;-----

Đây tặng các FAN lắp ráp mấy chiếc xe 2 bánh của diễn đàn nữa nè...Chạy nguồn đơn 12V không cần invet gì ráo đơn giản dễ ráp không xung, không nhiễu pre chạy TL084, CS chạy KIA6210H, treble bass hẳn hoi...
            tha hồ mà ì đùng giữa đường phố có ngày giao thông tóm mất bản quyền...!!! tui không chiu trách nhiệm đâu nha...!
            Attached Files
            Last edited by donkisoft; 19-10-2008, 18:10.

Comment

thân gửi bạndonkisoft
              bạn có thể cho mình biết các trị số linh kiện trên bo không?.các đầu dây cấp nguồn,tín hiệu,dây ra loa?.nếu bạn kg bận cố gắng giúp mình nhé.
              mình hay tập lắp theo các máy có sẵn,đa số là thất bại nhưng cũng có vài lần thành công,bạn bè cứ nhắc mãi món nợ âm ly 12v công suất lớn,chuyến này quyết ra tay.có công mài sắt có ngày nên dùi mà.
              nếu bạn cho đủ số liệu mình sẽ vẽ sơ đồ nguyên lý ,làm mạch in lắp thử đưa lên diễn đàn để mọi người cùng tham khảo,mình tin rằng sẽ có nhiều người ủng hộ.
              rất mong Bạn giúp đỡ-nguyen thanh9.

Comment

thân gửi bạndonkisoft
                bạn có thể cho mình biết các trị số linh kiện trên bo không?.các đầu dây cấp nguồn,tín hiệu,dây ra loa?.nếu bạn kg bận cố gắng giúp mình nhé.
                mình hay tập lắp theo các máy có sẵn,đa số là thất bại nhưng cũng có vài lần thành công,bạn bè cứ nhắc mãi món nợ âm ly 12v công suất lớn,chuyến này quyết ra tay.có công mài sắt có ngày nên dùi mà.
                nếu bạn cho đủ số liệu mình sẽ vẽ sơ đồ nguyên lý ,làm mạch in lắp thử đưa lên diễn đàn để mọi người cùng tham khảo,mình tin rằng sẽ có nhiều người ủng hộ.

Comment

Bang Mo Ta chi tiet Linh Kien

Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
                  thân gửi bạndonkisoft
                  đây là files nén mô tả chi tiết linh kiện, bạn giải nén, xong dùng CT Notepad để đọc, có gì thắc mắc cứ đặt vấn đề
                  ---------------
                  chúc thành công...!
                  Attached Files

Comment

Kinh Nghiem

Ráp mà lúc thành lúc không thành công...tui chắc là các bác thiếu kiến thức về Amplyfier rồi...! nên bổ sung lĩnh vực nầy bằng cách đọc nhiều sách...về Amply, như vậy nếu có pót cái mạch thật hay cho các bác thì chỉ tổ cho các bác chê sao dở mà thôi...
                    các bác FAN xe nầy nên ghi nhớ một điều là phối hợp tải (load) phải tương thích, mới khai thác triệt để hiệu suất âm thanh:
                    tôi ví dụ bác ráp xe WARE thi tốt nhào cái mạch ấy wa Jupiter thì dở có phải k?
                    hoặc là ráp cái NOVO thì ngon xào wa cái RS thì wá tệ..v.v..
                    Last edited by donkisoft; 01-11-2008, 17:30.

Comment

bac oi! cho em thong so cua tung linh kien duoc khong vay. bac viet khong nhin thay gi het

Comment

tất cả đều bt, khó mỗi phần quấn con tranformer và mạch tạo xung

Comment

bác cho em xin thông số linh kiện để lắp luôn với! thank

Comment

pro nào có mạch đơn giản hơn nữa ko ah
                            hiiiiiiiii lắp cho xe máy thôi
                            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                            Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                              pro nào có mạch đơn giản hơn nữa ko ah
                              hiiiiiiiii lắp cho xe máy thôi
                              Làm con inveter k sạc ngoài chợ giời rùi lắp luôn amply vào xe máy ý

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X