Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách Lắp Ampli Karaoke!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách Lắp Ampli Karaoke!!!

E dự định lắp một ampli karaoke. Board nguồn, master & công suất thì e tự làm...còn board MIC (2 board), echo, music thì e mua ngoài chợ nhật tảo. nhưng mà e chưa biết cách kết nối các board này lại với nhau như thế nào? đường tín hiệu sẽ nối như thế nào giữa các board. Mong mấy bác chỉ dùm em với...

mấy cái ấy bạn kết nối song song các mạch này với nhau.song đưa ra mạch công suất

Comment

2 bo mic kết nối chung với bo echo.tin hiệu vào qua bo music ->echo ->master->khếch đại.tất cả tập chung tai bo echo và đưa vào bo master
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

Nguyên văn bởi tranhieu_ece Xem bài viết
        E dự định lắp một ampli karaoke. Board nguồn, master & công suất thì e tự làm...còn board MIC (2 board), echo, music thì e mua ngoài chợ nhật tảo. nhưng mà e chưa biết cách kết nối các board này lại với nhau như thế nào? đường tín hiệu sẽ nối như thế nào giữa các board. Mong mấy bác chỉ dùm em với...
        Bạn ra nhật tảo mua bo người ta kết nối sẵn rồi đó 2 bo mic + 1bo echo + 1 bo music + 1bo masto. Bạn về kết nối với bo công xuât của bạn nữa là ok

ĐT:0937037050

Comment

Bạn ơi ngoài chợ đã bán nối sẵn rồi đó.
          Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Ủa. em thấy các board này rời nhau hết mà các bác, nó đã kết nối sẵn đâu...nó chỉ ghi tên đường nguồn & tín hiệu trên board thôi mà

Comment

trên bo chắc nó cũng có hướng dẫn sử dụng đấy và cách kết nối luôn
              Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
              Web :

Comment

Nguyên văn bởi tranhieu_ece Xem bài viết
                Ủa. em thấy các board này rời nhau hết mà các bác, nó đã kết nối sẵn đâu...nó chỉ ghi tên đường nguồn & tín hiệu trên board thôi mà
                bác xem hộ em chút.
                em đã nối như hướng dẫn nhưng có điều không hiểu là:
                -cứ bật nhạc (music) thì Mix không có tác dụng
                -tắt nhạc di thi mix lai nói to như bình thường
                Vậy là sao hả bác
                Email:
                đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                Kakao talk: sinotruk

Comment

có bác nào có sơ đồ từ A-Z làm ampli này không a. cho em xin vs. e muốn làm một bộ ampli kraoke hát cho vui.

Comment

Tổng thể là: 2 mạch mic => mạch echo => mạch music => mạch master => CS, Nguồn cho mấy mạch trên là +-15 (hay 12V) mắc // nguồn vào với nhau
                    cứ mua về mà nhìn trên mạch, chỗ nào mắc nguồn, chỗ nào tín hiệu vào ra thì đều dễ nhận thấy mà, thường có ký hiệu hết.
                    tín hiệu thì theo thứ tự mà đi, out của cái này vào in cái kia...
                    mạch cs thì vô tư thích nào làm đó thôi, lắp 2 mạch TDA7294 (stereo) + bộ nguồn (30v-0-30v & 8A) là hát karaoke ngon lành cành đào ( + thêm 1 cái quạt nữa cho nó mát) nếu muốn đơn giản mà CS lớn thì tăng nguồn lên 12A mod vào 1 cặp sò CS chung với TDA để kéo dòng chịu tải cho mấy loại loa trâu (4-Ohm)
                    Không thì search mạch sò sanken, làm 1 cặp sò cho 1 vế thôi, đảm bảo đánh phê...
                    .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                      Tổng thể là: 2 mạch mic => mạch echo => mạch music => mạch master => CS, Nguồn cho mấy mạch trên là +-15 (hay 12V) mắc // nguồn vào với nhau
                      cứ mua về mà nhìn trên mạch, chỗ nào mắc nguồn, chỗ nào tín hiệu vào ra thì đều dễ nhận thấy mà, thường có ký hiệu hết.
                      tín hiệu thì theo thứ tự mà đi, out của cái này vào in cái kia...
                      mạch cs thì vô tư thích nào làm đó thôi, lắp 2 mạch TDA7294 (stereo) + bộ nguồn (30v-0-30v & 8A) là hát karaoke ngon lành cành đào ( + thêm 1 cái quạt nữa cho nó mát) nếu muốn đơn giản mà CS lớn thì tăng nguồn lên 12A mod vào 1 cặp sò CS chung với TDA để kéo dòng chịu tải cho mấy loại loa trâu (4-Ohm)
                      Không thì search mạch sò sanken, làm 1 cặp sò cho 1 vế thôi, đảm bảo đánh phê...
                      mua sẵn board ở đâu và cho mình cái giá với
                      Thanks

Comment

nếu mình tự ráp như vậy thì tốn khoãng bao nhiêu tiền vậy bạn?

Comment

Nguyên văn bởi lephuongngoc Xem bài viết
                          nếu mình tự ráp như vậy thì tốn khoãng bao nhiêu tiền vậy bạn?
                          chắc cũng mất 1 triệu hoặc hơn bác à. Với lại tùy công xuất nữa. Lắp từ a->z thì cũng ko khó Và cũng ko phải dễ. Lắp đúng là chạy thôi. Nhưng xử lý ù xì mới là vấn đê lớn bác à. Biến áp mua người ta cuốn hệ số qúa thấp. Nên chạy hay bị rung. Dẫn đến ù xì. Nói chung tự cuốn được cái biến áp vấn là tốt nhất. Hê số cuốn biến áp bác lấy khoảng 50

Comment

Các bạn muốn lập một Amply để nghe mà có thể chấp nhận được thì giá sẽ rơi tầm 1 triệu hay trên 1 chút , nếu so tầm giá 1 triệu mà bạn mua 1 chiếc Amply chợ thì chiếc amply của bạn khác hẳn , từ công suất cho tới chất lượng vượt vài bậc , nhưng mình khuyên chân thành các bạn , muốn lắp Amply để nghe thì thôi ko nói đến nhưng lắp để mà hát hò thì bạn chỉ đầu tư vào phần công suất là chủ yếu , còn mua 1 Mixer cũ rồi kết nối với nhau , chứ quả thật mạch Echo và mạch Mic bán sẵn trên thị trường lắp ù kinh khủng , tiếng vọng thì như trong cái hộp nghe nản , làm công suất và Biến áp nguồn ngon hết tầm 800k , thêm mixer cũ giá từ 300-500k vậy là tầm triệu 2 bạn sẽ có 1 bộ Dàn cũng có tiếng hát hò thoải mái

Comment

Nguyên văn bởi thaivantan Xem bài viết
                              mua sẵn board ở đâu và cho mình cái giá với
                              Thanks
                              nếu ở biên hòa thì ghé tiệm mình ,có đủ bỏad và vỏ amply luôn .hướng dẫn trực tiếp cho bạn ráp luôn

chúc vui!
                              Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                              Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                              ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhieu_ece Tìm hiểu thêm về tranhieu_ece

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X