Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mach cong suat amply 150w cuc hay..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mach cong suat amply 150w cuc hay..

hom nay minh xin man phep gui? cach bac mach cong suat amply chay transictor&mostfets nghe am thanh cuc chuan..
    FILE_.pdf
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
    hom nay minh xin man phep gui? cach bac mach cong suat amply chay transictor&mostfets nghe am thanh cuc chuan..
    [ATTACH]29747[/ATTACH]
    bác hướng dẫn cách ráp dc ko? cái này xài chung một loại fet à?
    4 con đó hết bao nhiêu xèng vậy bác?
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

mạch này hay đấy .
      bác này nếu cho ra một cái list linh kiện thì hay biết mấy.

Comment

Nguyên văn bởi phong9009 Xem bài viết
        mạch này hay đấy .
        bác này nếu cho ra một cái list linh kiện thì hay biết mấy.
        trong mạch có trị số hết rồi ngồi ghi lại là dc quan trọng là cách ráp và cân chỉnh kìa, ráp cái gì trước cân chỉnh ra sao mới khó, em chưa ráp ampli dùng fet bao giờ mong các bác giúp!
        cái này dùng nguồn nhiêu A là dc hả bác chủ thớt.
        Gmail:

Comment

cái này chỉnh áp ra bằng o đúng ko các bác, con tụ C3 trong mạch là 470 phải ko? chắc bác chủ thớt gõ nhầm.
          em hỏi câu này nữa, 2 con zenner trong mạch làm nhiệm vụ gì mà nó ghim áp khác nhau vậy các bác.
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            bác hướng dẫn cách ráp dc ko? cái này xài chung một loại fet à?
            4 con đó hết bao nhiêu xèng vậy bác?
            1 con khoang 25k

Comment

cái này chỉnh áp ra bằng o đúng ko các bác, con tụ C3 trong mạch là 470 phải ko? chắc bác chủ thớt gõ nhầm.
              em hỏi câu này nữa, 2 con zenner trong mạch làm nhiệm vụ gì mà nó ghim áp khác nhau vậy các bác.
              uhm minh nham,con do' dung la 470...mach nay minh da cai? tien' va` can chinh? ok 100% mach nay` co' ban? quyen cua? minh...khi minh dinh rap amply ban.gio ko lam nua~ nen chia se? cho ae...neu' la` minh` lam thi` mach nay` minh se~ danh' pan.
              con zen thu' nhat' 9v lam` nhiem vu cap' ap' cho fets con con 6v2 la`m nhiem vu cap' ap' cho 2 den` vi sai.

Comment

mach neu' rap' ok chua gan fest thi`dien ap R46 se~ co' 4v3>4v8...va` dien ap' ra loa ~ vcc+ .khi co' fets out = ov

Comment

cac' ban nao` muon' rap' va` can chinh? hay~ chu' y' den' R45 no' se~ can chinh? toan mach...de? can chinh? mach ban nen thay 1 con VR khoang 10k cho R45...chinh? sao khi gan fest vao`ngo~ ra loa = vcc+. Sau do' chinh? giam? VR that cham = 0v thi ngung
                  khi ay' ap' tren GS cua? Fets ~2v3

Comment

trong mạch có trị số hết rồi ngồi ghi lại là dc quan trọng là cách ráp và cân chỉnh kìa, ráp cái gì trước cân chỉnh ra sao mới khó, em chưa ráp ampli dùng fet bao giờ mong các bác giúp!
                    cái này dùng nguồn nhiêu A là dc hả bác chủ thớt.
                    ko can can chinh? gi het' mach nay` ok 99% neu' muon' can chinh? bac' xem cac' tren nghen..
                    nguon 12A den 15A la tot..

Comment

Mach nay` se~ dap banh tranh` nhung~ cap loa kho' tinh' nhat'...va` chat' luong am thanh khi max volime do. meo' ~ bang 0

Comment

ok thank bác nhiều!để e tìm Lk ráp thử mới dc.
                        có cái mạch nào mà áp vào dao động từ 180-240v ra đúng ~45v ko? e tính lắp mạch này đi cắm trại ở biển mà điện ở đó đã yếu mà còn phải dẫn dây ra dài nữa nên càng yếu hơn.
                        em tìm ở nhật tảo cái mạch mà vào 12v ra +-35v mà ko có? bác nào biết chỗ bán chỉ e với! cho em cái giá nữa nghen.
                        Gmail:

Comment

cái này thay mấy con FET khác dc ko bác, con fet giá đắt thế kia mà lỡ nó tèo lúc lam mạch thì đau lắm, em ko muốn đóng học phí nhiều đâu? hj
                          Lúc thử mình đưa áp thấp vào dc ko bác nhỉ? ví dụ +-12 hay +-24v hay cứ phan đại +-45 vào luôn. cái này xài +-35 chắc dc bác nhỉ?
                          Gmail:

Comment

cái này thay mấy con FET khác dc ko bác, con fet giá đắt thế kia mà lỡ nó tèo lúc lam mạch thì đau lắm, em ko muốn đóng học phí nhiều đâu? hj
                            Lúc thử mình đưa áp thấp vào dc ko bác nhỉ? ví dụ +-12 hay +-24v hay cứ phan đại +-45 vào luôn. cái này xài +-35 chắc dc bác nhỉ?
                            thu nhat' mach nay` chay >40v 35v thi` ko dc...thu' 2:lam` mach cong xuat' amply ko ai lap' den` cong suat' vao` khi mach chua on dinh. tranh' dong' hoc phi oan...dieu kien. de? hoat dong tot' khi chua co' fets thi` minh da~ neu nhu tren roi`...va` fets thi` co' the? thay con khac' cung kenh (kenh p cho G) va` chiu dc dong 8>10A va` tat' ca? phai? cung 1 so' moi' chay tot'..

Comment

trong mạch Q5 và Q8 bác vẽ là con PNP nhưng sao trong datasheet là NPN nhỉ? nó là BD649 phải ko bác?
                              con Q7 là A1015 mà sao 2 con sau đó lớn vậy? em nghĩ là nó phải lớn mới cấp đủ dòng cho con D649 chứ? em ko hiểu mong bác chỉ giáo!!
                              Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

nhoclnga Tìm hiểu thêm về nhoclnga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X