Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp e loa microlab x5 không lên bass

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp e loa microlab x5 không lên bass

tình hình nhờ các bác pro _ con X5 của m bị mất bát_ lúc mới bật lên thì nó lên bass nhưng chỉ 5 đến 10 giây là nó mất chỉ lên các loa vệ tinh thôi_ bác nào biết chỉ cho e cách khắc phục với
    Attached Files

Bạn hàn lại chân máy con ic công suất cái xem có được không.Nếu vẫn k được.Bạn xac định do lỗi công suất hay phần xử lý âm trầm.Bạn kt coi sao nhé.
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

mình thì chẳng hiểu mấy con ic gì_ lúc bật lên thấy tiếng kêu của ZƠ Le tạch tạch_ lúc nó lên đc bass thì nó kêu tiếng tạch khác so với lúc không lên

Comment

Nguyên văn bởi key_key_2011 Xem bài viết
        mình thì chẳng hiểu mấy con ic gì_ lúc bật lên thấy tiếng kêu của ZƠ Le tạch tạch_ lúc nó lên đc bass thì nó kêu tiếng tạch khác so với lúc không lên
        hiểu rồi vậy là mạch công suất trầm của bạn bị pan nào đó nên mạch bảo vệ loa nó ngắt...cũng có thể mach bảo vệ bị lỗi như rỉ tụ chẳng hạn nó sẽ làm mach bảo vệ ngắt khi có tín hiệu bass ra loa..
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

thứ tự kiểm tra thì bạn cứ dò từ loa sub về qua relayr ngược về công suất trầm kiểm tra khi relayr ngắt có tín hiệu sub ra loa ko? nếu có thì lỗi bảo vệ nếu ko thì hỏng công suất,cứ thế mà phang thôi.ko rành nữa thì mang ra thợ họ sửa cho..
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

ok cảm ơn bác_ m thì chịu mấy thứ này rồi_ hỏi các bác để xem nó bị làm sao_ nếu dễ thì tự làm _ con nhue bác nói thì quá tầm e rồi_ bác cho m hỏi còn trường hợp nào khác sảy ra loa của m không nhi? vì cái bộ loa m để 1 thời gian it nghe qua nên mới bị như vậy

Comment

bạn cứ hàn lại mạch di và làm vệ sinh thật sạch là được mà

Comment

mình thử dùng qua ấn tất cả các mạch rồi không thấy nó lên_ làm vệ sinh bằng cồn có được không hay bằng gì vậy

Comment

Mấy cái màu vàng là role đó bạn.
                  Nhưng cái này chắc khó với bạn.đem ra thợ thôi bạn à để ae đồng nghiệp còn có việc mà làm chứ bạn
                  Mình nhìn lại mạch còn đẹp lắm chắc k dc đâu.có rủa thì bạn dùng axeton và bàn chải đánh răng
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

mình thử cái loa rồi rồi_ không thấy hiện tượng đứt đây hay j. Nếu m cứ để 1 lúc bật loa lên là nó lại lên đc mấy giây là lại tịt loa bass _ nếu tắt đi bật lại vẫn không lên_ phải để 1 lúc bật lại thì mới lên loa bass lại chỉ được mấy giây lạ mất. Mong các bác pro giúp m với

cái màu đen ở sau mấy cái dây có phải là role không ha bác?? hay là 3 cai màu vàng vàng???
                    Last edited by key_key_2011; 16-06-2011, 22:57.

Comment

mình thử cái loa rồi rồi_ không thấy hiện tượng đứt đây hay j. Nếu m cứ để 1 lúc bật loa lên là nó lại lên đc mấy giây là lại tịt loa bass _ nếu tắt đi bật lại vẫn không lên_ phải để 1 lúc bật lại thì mới lên loa bass lại chỉ được mấy giây lạ mất. Mong các bác pro giúp m với

cái màu đen ở sau mấy cái dây có phải là role không ha bác?? hay là 3 cai màu vàng vàng???
                      Rơle là 3 cái màu vàng đó bạn.
                      Bạn thử chấm..........ôi thôi khó lằng nhằng rắc rối lắm chắc bạn k làm được
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

thôi bác cứ nói đi_ m có ông a cũng biết về điện tử 1 chút nên bác cứ nói để hnao bảo a ý xem hộ m_ vì bác ý không ranh về loa nên bác chỉ hộ m nhé

Comment

thôi bác cứ nói đi_ m có ông a cũng biết về điện tử 1 chút nên bác cứ nói để hnao bảo a ý xem hộ m_ vì bác ý không ranh về loa nên bác chỉ hộ m nhé
                          BẠn để ý khi 15" loa bass nó ngắt khi đó sẽ có 1 trong 3 cai rơle nó sẽ kêu,bạn nối tắt con đó vào xem nào
                          Phương -Hải Dương
                          Email:
                          Fb

Comment

mình thấy cái role của bass là cái này_ mình thấy nó nhảy không chạm nhau_ nên đã thử lấy 2 wue sắt chạm vào 2 đầu role ko hoạt động thì thấy cái BASS hoạt động . Vậy giờ m nối trực tiếp vào có ảnh hưởng gì không? hay do role bi hỏng_ bác bác pro chỉ bảo m với nhé

trên role vay viết : VE-R02
                            2CTaL
                            7A/220VAC,28VDC
                            DC12V
                            Last edited by key_key_2011; 17-06-2011, 01:55.

Comment

Cái rơle của mạch bảo vệ loa. Có sự cố gì nên nó mới ngắt loa Bass đó bạn, hoặc mạch bảo vệ này bị lỗi!! Bạn kiểm tra ốc vít vặn con IC công suất vào tản nhiệt xem có con nào bị lỏng không? vặn lại
                              Bạn nối trực tiếp 2 chân rơle lại thì mạch bảo vệ loa bass có cũng như không! Nếu có sự cố gì thì Die loa như chơi
                              Chúc bác thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

key_key_2011 Tìm hiểu thêm về key_key_2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X