Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết
    BÁc ở Hà Nội hay Sài Gòn vậy? Cái họ LM3914 / LM3915 này không biết bây giờ có sẵn mua không? Trước tôi cần mua 10 con (dùng làm việc khác...) phải gửi mua trong Sài Gòn. Bây giờ không biết Hà Nội có sẵn không nhỉ? Lâu rồi không dạo chợ nên tình hình "thị trường" cũng khá mù tịt. Nếu Hà Nội có thì mong các bác chỉ giúp: địa chỉ bán, giá bán...
    Con này có chế độ hiển thị "Dot/Bar" rất tiện dùng.

Cảm ơn thông tin của các bác,
    để điều chỉnh tốc độ nhanh chậm của led bạn hãy dùng 1 tụ khoảng 2-4uf mắc 1 chân vào mass 1 chân vào chân số 5 rùi mắc 1 chiết áp song song vs tụ này.khi điều chỉnh chiết áp thì đèn sẽ thay đổi tốc độ nháy. như vậy nè :Click image for larger version

Name:	3.jpg
Views:	1
Size:	23.2 KB
ID:	1344111

Click image for larger version

Name:	2.jpg
Size:	52.8 KB
ID:	1344117
    Last edited by vietquan; 11-09-2010, 13:40.

01689961326

Comment

• Bạn ơi choa mình hỏi cái kon có 10 chân trong mạch đầu tiên ấy là kon j thế????????

Bí Ẩn Điện Tử_PCI

Comment

• Nguyên văn bởi haudientu Xem bài viết
        Bạn ơi choa mình hỏi cái kon có 10 chân trong mạch đầu tiên ấy là kon j thế????????
        o mach nao vay bạn

01689961326

Comment

• Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	2
Size:	20.2 KB
ID:	1344249theo yêu cầu của bạn gì gì ...tôi xin post cái sơ đồ mạch nahy1 trong link youtube vưa rồi, tôi dùng 2 con an6884 bên tress thì dùng tụ 10000pF nồi tiếp vào tín hiệu, bên bass thì xem hình cho dễ
          Attached Files
          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
          092 2838 712 --->>

Comment

• http://nhatrang-it.com/showthread.ph...o-nh%E1%BA%A1c.
            vào đây xem thử đi, mình làm ok rồi

Comment

• chào các cụ
              mình cũng đang cần lm3915 khoan 10 con, hic, tìm nát chợ NT mà ko ra, ai co vui lòng share với
              còn mạch thì tui lam AN6884 ok rồi, mun dung LM3915 cho đẹp

co gì cư pm mail
              Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	2
Size:	20.2 KB
ID:	1344264Click image for larger version

Name:	14(25).jpg
Views:	7
Size:	56.1 KB
ID:	1344265Click image for larger version

Name:	3914battmon.gif
Views:	9
Size:	7.6 KB
ID:	1344266
              http://www.youtube.com/watch?v=iiYFh6uW3Ks
              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
              092 2838 712 --->>

Comment

• mọi ng ơi mình đã làm xong rùi : http://www.youtube.com/watch?v=CNd33RLiZVo

01689961326

Comment

• đây là sp của mình http://www.youtube.com/watch?v=y-xkIAio8Vw
                  tiếp là mạch đèn 10X10led http://www.youtube.com/watch?v=CNd33RLiZVo

01689961326

Comment

• Chuyên nghiệp lắm Vietquan ạ.. CHúc mừng nhé.. Mình thấy có đoạn nó nhảy như là hạt thì hay hơn.
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                      Chuyên nghiệp lắm Vietquan ạ.. CHúc mừng nhé.. Mình thấy có đoạn nó nhảy như là hạt thì hay hơn.
                      ukm thank bn nhé.mình dùng con lm3915.mình định dùng pic thì mạch sẽ gọn hơn & co nhiều hiệu ứng hơn nhưng mạch nạp mắc wa nên dùng tạm

01689961326

Comment

• Bạn vietquan! bạn có thể cho minh xin cái mạch in với danh sách các linh kiện cái mạch bạn làm dc hok! giờ mà ngồi vẽ lại chắc mệt và lâu nữa! cũng tìm hiểu trên mạng cái đồ án mạch phân tích phổ tần âm nhạc nhưng thấy chưa thông hết nên chưa có làm! nếu rãnh bạn up thêm 1 clip khác, 1 bài nhạc trầm y'! merci trước! nếu có thì bạn gửi cho mình qua cái: nhatquan_anjell@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi DarkGhost Xem bài viết
                          Bạn vietquan! bạn có thể cho minh xin cái mạch in với danh sách các linh kiện cái mạch bạn làm dc hok! giờ mà ngồi vẽ lại chắc mệt và lâu nữa! cũng tìm hiểu trên mạng cái đồ án mạch phân tích phổ tần âm nhạc nhưng thấy chưa thông hết nên chưa có làm! nếu rãnh bạn up thêm 1 clip khác, 1 bài nhạc trầm y'! merci trước! nếu có thì bạn gửi cho mình qua cái: nhatquan_anjell@yahoo.com
                          Lại nữa! sao cứ phải gởi qua email cá nhân mà không phải là post lên chung! Thật là!
                          Sẵn bực mình nên nói thẳng, phải có tinh thần public thì điện tử VN mới khá chứ. Ai cũng muốn làm của riêng thì của chung là cái gì?. chán mấy chú quá à!
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• đây là mạch đèn nháy http://www.mediafire.com/?zo235j470lcsj nếu các bạn ko tìm mua đc con 4066 thì bạn có thể thay thế nó = cách dùng tran npn như sau:Click image for larger version

Name:	d.jpg
Size:	56.2 KB
ID:	1345327 các điểm số 5 các bạn nối lại rùi nối tới chân 5 của lm3915

01689961326

Comment

• cám ơn bạn vietquan luôn nhaz!
                              còn you tepriu! xem lại thái độ nc của bạn đi nhaz! không bàn cãi ở đây! sẽ ảnh hưởng tới ng khác, nhưg cái gì cũng có giới hạn của nó, you comment lại 1 câu gì nữa với thái độ ấy thì thì có trách t phản biện, không tin thì cứ commnet...

Comment

• định nghiên cứu kỹ hơn, hỏi 1 số câu nhưng giờ k cần nữa rùi! đường mạch 2 lớp, hoi phức tạp với lại k phải là dân điện tử nên vẽ dc mạch in không phải là chuyện nhỏ, với lại cũng k có thời gian! dù sao cũng merci!

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X