Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• C1 bạn dùng 10uF, mình nghĩ bạn nên chú ý nguồn VLED giữ cố định không quá 7V. Thử không dùng trở cho nguồn VLED xem sao?

Comment

• hjc, ko hiểu thế nào nữa, mình ko sài tụ, dùng nguồn trực tiếp cho Led và cũng ko sài trở cho led, hay bạn có sơ đồ nào đã ráp và chạy ok chưa, chứ trong datasheet nó nhiều sơ đồ quá

Comment

• Vậy là vấn đề ở chổ kích trans rồi superhieu3 đăng cái mạch kích đang dùng lên xem coi , 3915 nó ra xung - nên cách kích trans phải khác với 6884 ra xung +

Comment

• 3915 xung ra âm, mình sài trans A1015, nhưng ko sài trans cung bi vay luôn, hay tại 3915 dzom, minh thử cả 4 con đều như vậy(kích trực tiếp, bạn rành chuyên nghanh thi giúp mình với, rãnh thì bạn vẽ hay sưu tầm cho mình cái mạch chuẩn dc ko, mình dang hoc cơ điện tử, mình chỉ biết thi công, chưa biết nguyên lý! thank rat nhiều!

Comment

• chào bác vietquan bác có thể cho em cái file .sch và .brd của cái mạch bác làm được không!
            em cũng xài eagle
            cảm ơn bác trước nha!!!
            ĐT: 0972 20 58 68
            Gmail:

Comment

• Thử ráp lại như sau , 2-4-8 nối mát 6-7 nối nhau và nối mát qua trở 1k2 đồng thời cũng nối với +12 qua trở 1k và zener 10 volt mục đích là để cấp áp ổn định cho bộ so áp bên trong còn các chân khác thì giống như sơ đồ đầu bài , con IC này khi chân 9 nối với chân 11 thì nó hiển thị điểm còn nối chân 9 với chân 3 hay + 12 thì hiển thị vạch .

Comment

• cái này là tui lấy trên trang của nước nga.chỉ có hình thui

01689961326

Comment

• bữa nọ đi mua linh kiện, nói chung cũng gần hết rùi, về xem lại mạch thì quên mua con 7660, 1 số điện trở, và tụ k có, chắc phải tự xử, với cái cuộn cảm nữa kiếm chưa được, khi nào xong thì sẽ show cho mọi ng xem! chắc lâu đó!

Comment

• hai...za nối 2 con 6884 khó quá, no ko dep bang 1 con, mà lại cồng kềnh, bây giờ dugn2 3915, các bác cho hỏi, 1 out pin của 3915 mình mắc, 3 con led nt thì 3915 chieu noi ko?(dùng nguồn 12v) hay phải câu song song? nghe mọi ng noi dung 3915 dep hơn, nhưng mình thấy nó cứ dập dìu bực quá, ko cách nào khắc phục dc, mình đã thử 4 con đều như vậy, ai co sơ đồ chạy ok chi minh với, cao data thi ko biet dung cai nao!

Comment

• Anh VietQuan cho em hỏi cái chỗ em đánh dấu đỏ là thiết bị gì thế anh ?

Comment

• đó là biến trở 47k!

Comment

• Bạn thanh_tungdl ơi.
                          Bạn có thể guỉe cho mình xin sơ đồ mạch đã làm dc không? mail của mình là: quangphongpadtv47@gmail.com. Thanks bạn nhiều.

Comment

• Giúp về AN6884

Chẳng hay sau khi tham khảo 4rum và cày..., mình cũng đã làm đựoc một con Ampli như ý muốn, nghe thoải mãi
                            Tiện thể làm luôn bộ đèn nhảy theo nhạc, dùng AN6884, mình đã làm và lắp đúng như trong sơ đồ datasheet của nó nhưng khi cấp nguồn và tín hiệu Audio vào thì chỉ thấy tất cả các đèn Led sáng hết, mà không thấy nhấp nháy gì ?
                            Ai có dùng em này rồi, chỉ mình với ?
                            Có khi nào con IC này nó chết rồi không ?
                            mạch theo datasheet:

Comment

• Mình cũng đã từng bị như bạn. Đơn giản vì đầu vào ở đây bạn cho quá lớn nên led sáng hàng loạt . Bạn thử cho điện trở 1K nối mát với chân 8 để giảm tín hiệu vào ,tốt nhất bạn nên dùng biến trở như hình vẽ . Chúc thành công !
                              Last edited by hepro_90nd; 12-12-2010, 08:36.

Comment

• Nguyên văn bởi hjeutd Xem bài viết
                                Chẳng hay sau khi tham khảo 4rum và cày..., mình cũng đã làm đựoc một con Ampli như ý muốn, nghe thoải mãi
                                Tiện thể làm luôn bộ đèn nhảy theo nhạc, dùng AN6884, mình đã làm và lắp đúng như trong sơ đồ datasheet của nó nhưng khi cấp nguồn và tín hiệu Audio vào thì chỉ thấy tất cả các đèn Led sáng hết, mà không thấy nhấp nháy gì ?
                                Ai có dùng em này rồi, chỉ mình với ?
                                Có khi nào con IC này nó chết rồi không ?
                                mạch theo datasheet:
                                Nếu bạn đã lắp đúng như trong sơ đồ , thì bạn chỉnh biến trở lấy tín hiệu vào (chân 8) cho đến khi nào thấy các LED nháy đều là được.

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X