Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi ng cho em hỏi , trong datasheet thì chân số 5 7 8 9 sẽ nối vào đâu ? e mói bắt đầu tìm hiểu , mong mọi ng giúp đỡ , thanks

Comment

• Em nghe nói có mạch nháy theo nhạc in sẵn, về chỉ việc hàn và nối dây là OK phải không ạ?

Comment

• các anh ơi cho em hỏi chút.em đang định làm mạch đèn nháy dùng IC 3914.em định làm gồm 2 phần: 1 phần nháy theo tiếng bass,1 phan nháy theo tiếng treble.nhưng em không biết 2 phần lọc tiếng ấy gồm những gì.em là dân cơ khí nhưng đam mê điện tử.nhờ các anh chỉ bảo
        email em la:thaibinhgangxter@gmail.com
        hoặc là nháy vào số này để em gọi lại 01642329383
        em cảm ơn trước

Comment

• dung tran thi se nsang dc nhieu led chu dung ic thi chi nhay dc vai con sao ma da mat dc. ka ka .
          toi da lam mach nay roi . nhay ok. toi lap 1 bang me ca 600 con led nhay rat ok .
          dung nguyen ly cua mach nay thi chua dung han . cung thong minh len ty de cai tien no .
          mun lam dep va nhiieu thi dung tran , con mun lam gon nhe nho thi dung ic vay thoi

Comment

• co gi llac sdt:0903491005

Comment

• cho em hỏi mấy cái kí hiệu ở hình trên luôn. ví dụ như ở dưới chân số 2 và số 7 có kí hiệu ba dấu gạch, nó có ý nghĩa gì và nó để làm gì .ở chân số 3 và chân số 6 có hai chỗ có ghi 12v , vậy chỗ đó mắc cái gì ạ và cho em hói câu cuối là nguồn lắp ở đâu và loa lắp ở đâu? có còn cái gì nữa thì anh chị chỉ giùm em luôn
              chắc mí anh chị thấy mấy câu hỏi của em ngớ ngẩn quá mà cũng tại em mới học lớp 9 nên chưa hiểu nhiều
              thanh nhiều

Comment

• nếu bác nào biết lập trình VĐK PIC thì có thể dùng chức năng ADC có sẳn trong PIC để làm mạch điều khiển led theo tiếng nhạc. trong PIC 40 chân có đến 8 - 13 kênh ADC tha hồ cho các bác làm giống như mạch của âm ly luôn. còn số nhịp của mỗi kênh thì tùy vào các bác
                LMD 238 Tăng Bạc Hổ - TP. Quy Nhơn.

Comment

• chổ em bán thiếu link kiện rất nhìu khó khăn đi khắp hết cả tỉnh kiếm lm3914 và 3915, ko có mà chỉ có 6884 lặp dc 5 cổng led, nên em phải dấu ra mổi công 5 led tổng cộng 25 led , nhìn phê loài mắt

Comment

• Nguyên văn bởi adgjmptt Xem bài viết
                    E có tìm dc một cái mạch như bên dưới. chỗ input e thay bằng cái Mic ECM mà sao làm xong nó k có động tĩnh gì hết, cho e hỏi cái chỗ input đó phải nối vào ngõ ra amly hay sao ah, e muốn dùng cái MIc đó khỏi nối dây thì phải làm như thế nào, giải thích cho e với. Mạch e cấp nguồn 12V.Thanks!

Sơ đồ nguyên lý:

Mạch làm xong mà k chạy nè:
                    bạn mua LM3915 ở đâu vậy?
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

• LED nhay theo nhac

Mấy Anh ơi.Ai có mạch nguyên lý và mạch Capture của mạch Led nháy theo nhac send cho Em xin với.
                      Mấy Anh gởi vào mail phungcong.haui@gmail.com với nhé
                      Cám ơn mấy Anh

Comment

• Nguyên văn bởi HUNG CONG Xem bài viết
                        Mấy Anh ơi.Ai có mạch nguyên lý và mạch Capture của mạch Led nháy theo nhac send cho Em xin với.
                        Mấy Anh gởi vào mail phungcong.haui@gmail.com với nhé
                        Cám ơn mấy Anh
                        Bạn vào link: http://www.qprox.co.kr/se-geq/index.htm
                        VNATR Forum:

Comment

• Mạch này mình làm dc rùi. cái đó gắn cái mic hay vào loa cũng dc tùy cách mà chỉnh con biến trờ thui. mình làm chả cần gắn vào loa cứ cắm điện vào mình ngồi mình nói là nó chớp. đây em có cái clip em quay làm bằng chứng ko thui mấy pac nói em nói xạo
                          http://www.mediafire.com/?1cdu3naek9gj8eb

Comment

• hay wa !.co the cho exin mach nguyen ly dc ko.

Comment

• led nhay thi nen dung loai led nao ha cac bac.co the cho mạch nguyen ly dc ko???cảm on trcs

Comment

• mấy bạn cho mình hỏi sơ đồ mà mình khoăn lại màu đỏ là loại linh kiện gì vậy ??

mò mãi ko ra =.=|
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X