Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hieuken15201 Xem bài viết
    mấy bạn cho mình hỏi sơ đồ mà mình khoăn lại màu đỏ là loại linh kiện gì vậy ??

mò mãi ko ra =.=|
    mấy cái đó là biến trở nút áo
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

• Mạch trên kia không có sơ đồ mạch in hả bạn,nếu có thì bạn có thể up lên không???????
      Vì không biết mọi việc trên đời đều là ảo. thế cho nên......!

Comment

• Mạch in có post lên rồi đó bác, bác tìm lại thử xem

Comment

• các bác có thể dùng mạch này 7_band.pdf linh kiện rẻ.ít lk hơn dùng 4017

01689961326

Comment

• cach noi mach dung an 6884 vơi ngo ra am thanh (co phai la jack ra loa ko) noi nhu the nao ha cac anh
            co the bao em dc ko???

Comment

• Các loại IC nháy VU thường chỉ có hẹ số phân giải như 5 7 10 hay 16 điểm là cùng . Còn sử dụng transisto thì cũng không đẹp vì diểm đầu cột sáng thường không rõ .
              Tôi có ý tưởng sử dụng 4017 để quét hiển thị 100 đèn Led làm Vu có hợp lý không ?
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Nguyên văn bởi lehuy Xem bài viết
                cac bac oi cho em hoi neu nhu minh muon su dung nhieu led (len den ca 1000 con ) de nhay theo nhac thi minh phai lam nhu the nao , co bac nao biet kg giup em voi . bua hom roi em di duong thi thay cai bang led to lam ( em nghi toi tren 1200 led don ) nhay theo nhac rat dep y nhu dang song nhay trong amli vay . bac nao biet thi chi dum em voi .Cam on cac bac nhieu . Chuc cac bac suc khoe va thanh cong
                dùng tran mắc theo kiểu dalinkton hoặc dùng fet

Comment

• nếu em muốn kết hợp 2 mạch dùng IC 3914 để hiển thị công suất thì phải làm thế nào? xin được mọi người giúp đỡ!

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                    Các loại IC nháy VU thường chỉ có hẹ số phân giải như 5 7 10 hay 16 điểm là cùng . Còn sử dụng transisto thì cũng không đẹp vì diểm đầu cột sáng thường không rõ .
                    Tôi có ý tưởng sử dụng 4017 để quét hiển thị 100 đèn Led làm Vu có hợp lý không ?
                    Mình vẫn chưa mườn tượng đến việc sử dụng ic số 4017 để lọc tín hiệu ra sao cả.Anh có thể cho các bạn ý tưởng thực tế một chút để các bạn hiểu không?.
                    Nếu được vậy thì hay quá.Biểu diễn 1 lúc được nhiều led và nhiều tần số rất đẹp.

Comment

• Tiện đây cho mình hỏi có loại đồng hồ VU nào hình tròn không nhỉ.Vì mình có 1 cái thùng loa chỉ xài 1 loa Sub còn dư 1 cái lỗ cho loa treb mà không biết làm sao.Tính mua 1 cái đồng hồ VU hình tròn bỏ vào đấy lấp lại.Vừa đẹp vừa chơi nhạc chớp tắt được tiện và lợi

Comment

• Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
                        Mình vẫn chưa mườn tượng đến việc sử dụng ic số 4017 để lọc tín hiệu ra sao cả.Anh có thể cho các bạn ý tưởng thực tế một chút để các bạn hiểu không?.
                        Nếu được vậy thì hay quá.Biểu diễn 1 lúc được nhiều led và nhiều tần số rất đẹp.
                        Đại ý là thế này nhé !
                        Khi bạn đưa xung Clock thật chậm vào IC4017 ( chân 14 ) thì bạn sẽ thấy các chân lần lượt 3-2-4-7-10-1-5-6-9-11 sáng . Nhưng khi xung clock với tần số 100Khz thì mắt bạn sẽ thấy cả 10 led đều sáng , vì tốc độ rất nhanh . Muôn các LED sáng được dĩ nhiên là một chân của nó phải tiếp GND . Bây giờ tôi lắp ở chân GND chung của các LED bằng một Transisto để diều chỉnh đóng mở .
                        Một mạch PWM có tần số đồng bộ với xung Clock được điều chế độ rộng xung bằng tín hiệu âm thanh sẽ điều khiển đóng mở các LED .
                        Giả sử xung PWM mở khi các chân 3-2-4-7-10 lên mức cao và sẽ cắt khi các chân 1-5-6-9-11 lên mức cao và lập lại thật nhanh với xung clock 100Khz . Như vậy mắt ta sẽ thấy một cột sáng có 5 đèn .
                        Có thể kết tạo nhiều mạch PWM để quét hiển thị liên hợp nhiều màu đa dạng . Tôi đang làm thử nhưng công nghệ chưa đựơc hoàn thiện lắm . Thứ hai là khách đặt hàng đang ậm ừ chưa muôn làm nên cái dự án đó tạm thời gác lại vì thiếu " kinh phí ". Giá có bác nào giúp đỡ tí tài chính để cái đó đưa vào ứng dụng thì .....
                        Attached Files
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                          Đại ý là thế này nhé !
                          Khi bạn đưa xung Clock thật chậm vào IC4017 ( chân 14 ) thì bạn sẽ thấy các chân lần lượt 3-2-4-7-10-1-5-6-9-11 sáng . Nhưng khi xung clock với tần số 100Khz thì mắt bạn sẽ thấy cả 10 led đều sáng , vì tốc độ rất nhanh . Muôn các LED sáng được dĩ nhiên là một chân của nó phải tiếp GND . Bây giờ tôi lắp ở chân GND chung của các LED bằng một Transisto để diều chỉnh đóng mở .
                          Một mạch PWM có tần số đồng bộ với xung Clock được điều chế độ rộng xung bằng tín hiệu âm thanh sẽ điều khiển đóng mở các LED .
                          Giả sử xung PWM mở khi các chân 3-2-4-7-10 lên mức cao và sẽ cắt khi các chân 1-5-6-9-11 lên mức cao và lập lại thật nhanh với xung clock 100Khz . Như vậy mắt ta sẽ thấy một cột sáng có 5 đèn .
                          Có thể kết tạo nhiều mạch PWM để quét hiển thị liên hợp nhiều màu đa dạng . Tôi đang làm thử nhưng công nghệ chưa đựơc hoàn thiện lắm . Thứ hai là khách đặt hàng đang ậm ừ chưa muôn làm nên cái dự án đó tạm thời gác lại vì thiếu " kinh phí ". Giá có bác nào giúp đỡ tí tài chính để cái đó đưa vào ứng dụng thì .....
                          tời ơi ! đẹp thía kia mà haha. Em làm nhá.Có gì sao em hỏi típ.Em ở SG nên hem thể giúp bác được.Nếu ở cùng SG thì hay biết mấy.Em cũng đang tìm người cùng chung chí hướng đây.

Comment

• tuong ji dien dan la de chia se ma may bac giau nghe wa, chang cho xem mach, zay co ji dau hay ma khoe

Comment

• hix.ko chia sẻ mà tôi gửi cái đó ak.tôi ko vẽ mạch nên ko post nên.dù sao cũn có sơ đồ rui` bn nên tự vẽ.vì ko phải ai cũng rảnh đâu bn ak.hay là bn mún ngta làm lun mạch gắn lun lk ru`i tặng bn?hix

01689961326

Comment

• Nếu mình làm 1 mạch đơn giản chỉ khoảng 10 led thui để gắn vào đầu ra của Loa(đèn sáng lên sáng xuống nhìn giống như Meter là được rùi) thì làm mạch nào cho đơn giản dậy mấy pro? mạch trên này nhìn một hồi mình đau đầu quá! Cho mình xin ké một cái sơ đồ đơn giản gọn nhẹ nha! Thanks nhiều....

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X