Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các pác giúp làm giùm âm li dùng con ic TEA2025B

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

anh đâu rồi

Comment

Nguyên văn bởi dammesuachua Xem bài viết
      anh đâu rồi
      Anh vẫn ngồi đó với cây chì đỏ
      Vạch từng nét trên PCB

hiiiii
      Tớ ở hà nội sờ ty(city)

I a hu AI đi của tớ là
      vtndtvt2006@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
        Anh vẫn ngồi đó với cây chì đỏ
        Vạch từng nét trên PCB

hiiiii
        Tớ ở hà nội sờ ty(city)

I a hu AI đi của tớ là
        vtndtvt2006@yahoo.com
        hay quá em củng ở hà nội
        hôm nào rỗi anh em mình gặp nhau caffe cái .nói chuyện điện tử
        ok không anh

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
          Con tụ lọc nguồn bị khô đó.
          anh nowdaygood có nik yahoo cho em xin cái

Comment

chúc tất cả anh em trong forum co 1 giáng sinh an lành và hạnh phúc

Comment

nhì cái sơ đồ này đơn giản wa nhỉ . thế nó cho công suất là bao nhiêu w / kênh dấy hả bác ơi ? mà liệu nó có
              chạy đc ko hả bác

Comment

con đó công suất là 4W /2 kênh

Comment

hì hì, khuyến cáo bà con đừng dùng con ICTEA2025B mà làm mạch mono nha, mình làm cả 5 lần rồi mà chẳng hay được cái nào cả, không có tín hiệu gì ở loa luôn, pó tay luôn đó, còn mạch streo thì OK, chạy rất ổn và hay

Comment

chào các bác em có cái loa vi tính cũng chạy con này nhưng nó còn chạy thêm com 4558 có 8 chân và con con TDA 2030A nó bị bẹnh là cứ bật loa lên thì nó kêu u u . volum ko có tác dụng em mới học điện tử nên mong các bác chỉ dáo em đã thay con 4558 VÀ TDA 2030A rồi mà nó vẫn ko chạy mong anh em chỉ dáo
                    Sơ đồ của bạn vuthaonguyen là trong datasheet của con TEA2025B, mình có sơ đồ nguyên lí của một cái loa mua ngoài tiệm luôn, vừa mới làm báo cáo được điểm A đấy. Ai thích thì lắp thử xem. Cấp thêm nguồn một chiều 12V cho chúng nó nhé.

Comment

chào các bác em có cái loa vi tính cũng chạy con này nhưng nó còn chạy thêm com 4558 có 8 chân và con con TDA 2030A nó bị bẹnh là cứ bật loa lên thì nó kêu u u . volum ko có tác dụng em mới học điện tử nên mong các bác chỉ dáo em đã thay con 4558 VÀ TDA 2030A rồi mà nó vẫn ko chạy mong anh em chỉ dáo
                      cháy con Tda2030 roi do, mua con mới đi thôi

Comment

Nguyên văn bởi tuonglai91 Xem bài viết
                        Sơ đồ của bạn vuthaonguyen là trong datasheet của con TEA2025B, mình có sơ đồ nguyên lí của một cái loa mua ngoài tiệm luôn, vừa mới làm báo cáo được điểm A đấy. Ai thích thì lắp thử xem. Cấp thêm nguồn một chiều 12V cho chúng nó nhé.
                        Nếu muốn lắp mạch này chạy loa cho di động xài pin vuông 9v thì thay đổi ntn hả bạn. Sr mình gà điện tử lắm.

Comment

con này hoạt động từ 3V đến 15V nên anh cứ cấp nguồn 9V cho nó mà không thay đổi gì hết
                          Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                          Keep moving forward...

Comment

so do cua ban tuonglai91 sao lai mac dien tro 4.7 ohm song song voi loa nhi? nhu vay se bi suy giam tin hieu...
                            (i'm mobile. xin mod thong cam dum em)

Comment

Mạch này hoạt động tốt ở dãy điện thế 4.5V đến 12V, bạn cấp nguồn bao nhiêu cũng được nhưng điện áp cao thì âm thanh sắc hơn, và con IC cũng sẽ bị nóng nhiều hơn. Cấp 15V thì mình không dám vì chắc là nó sẽ die trong thời gian ngắn.
                              Muốn làm mạch cho DĐ thì cũng làm như vậy thôi, tuy nhiên cần thiết kế lại Control Volume cho phù hợp với linh kiện vì mua ở ngoài thường chỉ có biến trở 2 kênh là 6 chân thôi.
                              Điện trở 4.7Ohm không hề làm giảm tính hiệu đâu, nó chỉ làm tải giả khi chưa có loa thôi. Bạn nào học môn Điện tử căn bẳn sẽ biết rõ.

Comment

Nguyên văn bởi tuonglai91 Xem bài viết
                                Mạch này hoạt động tốt ở dãy điện thế 4.5V đến 12V, bạn cấp nguồn bao nhiêu cũng được nhưng điện áp cao thì âm thanh sắc hơn, và con IC cũng sẽ bị nóng nhiều hơn. Cấp 15V thì mình không dám vì chắc là nó sẽ die trong thời gian ngắn.
                                Muốn làm mạch cho DĐ thì cũng làm như vậy thôi, tuy nhiên cần thiết kế lại Control Volume cho phù hợp với linh kiện vì mua ở ngoài thường chỉ có biến trở 2 kênh là 6 chân thôi.
                                Điện trở 4.7Ohm không hề làm giảm tính hiệu đâu, nó chỉ làm tải giả khi chưa có loa thôi. Bạn nào học môn Điện tử căn bẳn sẽ biết rõ.
                                ko làm suy giảm cs mới là lạ đấy. Nó phải mắc nt với tụ 104.
                                Còn làm tải giả thì chí ít cũng phải cỡ 47ohm

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X