Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các pác giúp làm giùm âm li dùng con ic TEA2025B

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
    hì hì, khuyến cáo bà con đừng dùng con ICTEA2025B mà làm mạch mono nha, mình làm cả 5 lần rồi mà chẳng hay được cái nào cả, không có tín hiệu gì ở loa luôn, pó tay luôn đó, còn mạch streo thì OK, chạy rất ổn và hay
    Xin lỗi nếu làm bạn buồn,nhưng thông báo là bạn lắp sai thôi,còn TEA2025 tôi đã lắp mạch mono chạy rất tốt,bạn có thể tham khảo mạch trong cái loa 2.1 loại nhỏ ấy.
    Nếu cần tôi gởi sơ đồ cho cũng được, tôi đã lắp thử các loại IC CS thông dụng như : LA4192.TA8207.TA7283.LA4505.TDA2005~2009 ,,,vv.nói chung chỉ cần làm sao đảo pha tín hiệu tới đầu vào thứ hai nhờ vào mạch CS thứ nhất trích về hoặc đảo pha nhờ mạch OPAmp bên ngoài là ổn.
    Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

anh gửi mạch cho em được không,nếu anh không gửi lên đây thì anh gửi vào mrphamngocminh@yahoo.com giúp em nhé!em cảm ơn anh nhé!
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
        ko làm suy giảm cs mới là lạ đấy. Nó phải mắc nt với tụ 104.
        Còn làm tải giả thì chí ít cũng phải cỡ 47ohm
        Mạch này do các kĩ sư thiết kế, mình chỉ vẽ lại đúng như board thực tế thôi, nếu như vậy thí các kĩ sư kia kém quá, có lẽ cần phải học thêm thôi.

Comment

cho em hỏi phát,con 2822 có 2 con OA thì em mắc 2 con này // và cho ra 1 loa được không?mắc stereo nhưng mà lại ra 1 loa thôi cho tăng công suất và em chỉ có 1 loa thôi,mắc mono theo datasheet thì không được ạ!
          Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
          Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi tuonglai91 Xem bài viết
            Mạch này do các kĩ sư thiết kế, mình chỉ vẽ lại đúng như board thực tế thôi, nếu như vậy thí các kĩ sư kia kém quá, có lẽ cần phải học thêm thôi.
            ko biết kĩ sư nào thiết kế mà kì vậy. Mạch lọc zobel ko có mà tự nhiên lại hao phí đi một phần cs ~ cs ra loa 4ohm

Comment

mình thấy lắp con TEA2025B này theo datasheet mạch stereo là hay. xài pin 3V vẫn kêu. chất lượng nguồn âm thanh tốt. loa tốt nữa sẽ hay!
              Chú ý con trở nối tiếp với con tụ 100uF dùng loại 560K là chuẩn! (chân 6 & 11)
              Bạn có thể thay đổ giá trị linh kiện rồi rút kinh nghiệm.
              Ngõ ra: song song với loa mắc tụ 104
              vì không có học điện tử cơ bản nên mình không biết trở 4.7K song song với tụ nối tiếp loa như hình trên có suy giảm tín hiệu ra hay ko.
              Last edited by box_milkcand; 09-06-2011, 22:54.

Comment

Bác cho em hỏi là mình sử dụng 2 con điện trở cở bao nhiêu ôm nhỉ?
                Em gà quá.

Comment

các pác ơi em mun ráp một kái amli dung Ic TDA2005 nhung ko biet cac chan của nó kiểm tra như thế nao ka .các pác giúp e vói .em kảm các pác nhíu!

Comment

giup minh voi moi ng oy
                    mach am ly môn dùng ic tea2025b minh lap co tieng rè vs ù la sao vậy
                    cách nao làm cho nó hết dc nhy?
                    thks moi ng nhé

Comment

có ai có mạch sub dùng con ic TEA2025b ko cho mình cái mạch với

Comment

Nguyên văn bởi vudoan Xem bài viết
                        Xin lỗi nếu làm bạn buồn,nhưng thông báo là bạn lắp sai thôi,còn TEA2025 tôi đã lắp mạch mono chạy rất tốt,bạn có thể tham khảo mạch trong cái loa 2.1 loại nhỏ ấy.
                        Nếu cần tôi gởi sơ đồ cho cũng được, tôi đã lắp thử các loại IC CS thông dụng như : LA4192.TA8207.TA7283.LA4505.TDA2005~2009 ,,,vv.nói chung chỉ cần làm sao đảo pha tín hiệu tới đầu vào thứ hai nhờ vào mạch CS thứ nhất trích về hoặc đảo pha nhờ mạch OPAmp bên ngoài là ổn.
                        bạn cho mình cái mạch mono chạy loa sub bằng con ic tea2025b với..... có thể gữi qua mail dc ko? mr.tang193@gmail.com thanks nhìu

Comment

Click image for larger version

Name:	TEA2025-mono.png
Views:	1
Size:	38.3 KB
ID:	1371066
                          nối thêm con tụ 104 từ chân 10 xuông mass la ok.

Comment

cac bac cho e hoi con ic la44o sai nguon acquy 12v duoc khong?

Comment

Qúa ok bác ah

Comment

cho em hoi em có lam 1 mach amply = con tea 2025b nhung chỉ 1 kenh nghe rat tốt, kênh còn lại nge bi re anh co thể bắt bênh nó giup e dc k

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X