Thông báo

Collapse
No announcement yet.

amly...cực mạnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• amly...cực mạnh

Nhờ các bác tư vấn dùm:mình muốn mua 1 dàn amly để cho thuê đám cưới, nhưng mình không biết chọn lựa loại nào để có âm thanh tốt mà giá củng vừa phải,lở mua rồi mà dở quá thì không ai thuê. Ngoài amly,loa,và bộ phận gọi là lọc hay goi là gì mình cũng không biết kêu dùng để cắm micro và đàn vào đó còn có thêm bộ phận gọi là cos hay gì củng không biết kêu tên luôn mà nhiệm vụ của nó là loa sup đánh theo loa sup còn loa kia chỉ nghe tiếng mid và tiếng tress.Nghe nói sử dụng thằng cos nầy dể chỉnh âm thanh hơn có đúng vậy không?

thì bạn ra tiệm nói mua 1 dàn là nó tư vấn cho liền hà..
    1 dàn âm thanh bao gồm
    1 mixer 8 line cỡ 5 triệu
    1 EQ 16 line hay 31 line cỡ 3 trệu ( mới ra nghề khong nên dùng, vì nếu ko biết chỉnh nghe rất dở)
    2 power amlpy 48 sò ( 1500W) hoặc 1 cái 24 cho dánh treble và 1 cái 48sò cho bass...( cái amply nếu là hàng chợ thì khoang 3Trieu, còn hàng Cty nhập khẩu thì trên 10Trieu)
    1 cặp loa sub, 1ca85p treb ko( ko có cũng dc, nếu nghe xa thì cần phải có ) 1 cặp loa treb + bass ( loa 5 tấc nhe)
    1 cái loc cho bass treble ( cái này khi bạn đẻ vol ở giữa thì ra đều khi chỉnh qua phải là treb qua trái là bass ( ở tần số nào)
    1 bộ mic ko dây

Comment

Cám ơn bạn! nhưng noi chung chung như vậy thì còn nói gì.Nhờ các bác tư vấn tiếp.

Comment

Nguyên văn bởi hocnghedt Xem bài viết
        Cám ơn bạn! nhưng noi chung chung như vậy thì còn nói gì.Nhờ các bác tư vấn tiếp.
        Nói thế còn chung chung nỗi gì ?
        Mua một cái ampli chuyên dùng kiêm luôn Mixer như LEM hay Peavey nhoặc Crest là đủ tất cả tính năng cho một sân khấu nhỏ hoặc hội trường nhỏ . Kiếm thêm đôi loa cũng Peavey hoặc JBL nữa là xong . Còn Mic mủng cho thuê thì nên mua loại rẻ thôi để nhỡ người ta đánh rơi thì không tiếc . Thêm nữa là hai ba cái đèn Flast cho nó nháy chớp để nhảy disco .
        Còn ở hội trường đám cưới không ai dở hơi mà lắp loa sub cho mất công bê vác . Loa sub chỉ có tác dụng trong thính phòng kín , còn mang ra ngoài hội trường vải bạt nghe nó phọt phọt thì ai chịu được .
        Ampli + loa phải dùng hàng Mỹ , hàng qua sử dụng rồi rẻ rách cũng tầm 15 triệu , hàng mới trên ngàn $ . Còn mấy thứ gọi là " Liên doanh " vài triệu ấy thì đừng mua làm gì , mua về chỉ tổ mất thời gian đi sửa chữa thôi .
        Last edited by nguyendinhvan; 08-08-2011, 14:10.
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

mình cũng có dàn nhac đám cưới, tư vấn giúp bạn nè. dàn âm thanh cho đám cưới khoảng 30-40 mâm cổ ngoài trời:
          1. Mixer 8->12 line vào ~6-8 triệu (thông dụng) tùy loại. không nên mua hàng việt nam sx.
          2. Equalizer: ~3 triệu.
          3. Crossover:~3 triệu.
          4. Efect rời: ~3 triệu
          5. Micro wiless: ~2.5 t
          6. Main power loại 2x1600w dùng để đây 4 loa trung và 2 loa treble.
          7. Main power loại 2x1600w đùng để đẩy 2 loa sup
          8. Loa sup: 1 căp loa P.audio 5 tất, nếu có điều kiện hơn thì dùng JBL hay Eminen
          9. Loa trung: 2 cặp 4 tất Loa P.audio hoặc hơn (về chất lương), có thể 1 cặp Paudio, 1 cặp Peavey...
          10. loa treble: 1 cặp D750 hoặc soundking, hoặc eminen
          11. Lioa DRI hoặc DRII 5000KV
          12. Ghitar Bass, Ghitrar sols
          13. Trống: nên chọn loại SPD20 (trống điện) cho gọn nhẹ, nếu dùng trống mộc nên chọ loại tầm 8tr trở lên va thêm 2 micro tiếp âm(hơi phức tạp, kềnh càng)
          14. Đàn Organ.
          ............ và đủ thứ trên đời nữa: dây jack, thùng loa, kệ đựng,......,....,.............

Comment

Nguyên văn bởi trunghuugw7 Xem bài viết
            mình cũng có dàn nhac đám cưới, tư vấn giúp bạn nè. dàn âm thanh cho đám cưới khoảng 30-40 mâm cổ ngoài trời:
            1. Mixer 8->12 line vào ~6-8 triệu (thông dụng) tùy loại. không nên mua hàng việt nam sx.
            8. Loa sup: 1 căp loa P.audio 5 tất, nếu có điều kiện hơn thì dùng JBL hay Eminen
            9. Loa trung: 2 cặp 4 tất Loa P.audio hoặc hơn (về chất lương), có thể 1 cặp Paudio, 1 cặp Peavey...
            13. Trống: nên chọn loại SPD20 (trống điện) cho gọn nhẹ, nếu dùng trống mộc nên chọ loại tầm 8tr trở lên va thêm 2 micro tiếp âm(hơi phức tạp, kềnh càng)
            14. Đàn Organ.
            ............ và đủ thứ trên đời nữa: dây jack, thùng loa, kệ đựng,......,....,.............
            Mixer không nên mua hànng VN.Vậy nên mua loại nào
            Equalizer,Crossover,Main power thì dùng loại nào? Còn Efect là gì?

Comment

efect là echo rời đó bác, khi xài mình cắm vào jack 6 ly in và out phía trên cùng của hàng chỉnh echo mixer ( nếu mixer 8 line thì nó là hàng thứ 9 từ trái qua( kế line thứ 8))
              echo rời sẽ nghe hay hơn và nhiều hiệu ứng hơn vì nó là echo điện tử mà

Comment

kiêng luôn dàn nhạc công nữa, nói chung là hơi phức tạp đó bạn

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                  . Loa sub chỉ có tác dụng trong thính phòng kín , còn mang ra ngoài hội trường vải bạt nghe nó phọt phọt thì ai chịu được .
                  Không đúng lắm nếu bác dùng Sub xịn và đủ lớn
                  By three methods we may learn wisdom:
                  First, by reflection, which is noblest;
                  Second, by imitation, which is easiest;
                  and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi trunghuugw7 Xem bài viết
                    14. Đàn Organ.
                    bác làm từ a-z chắc khá tiền bác nhỉ? theo em thường nhạc công nào cũng có công cụ riêng,bác đầu tư chi cho tốn(trong trường hợp anh em nhà bác đều là nhạc công)
                    Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

bác chỉ cần đầu tư vào am thanh thôi còn nhạc cụ thì vd người đánh đàn người ta dùng máy của người ta chứ ít ai dùng máy của mình vì ko hay ( VD như người ta dùng quen đàn Yamaha , mà mình lại đầu tư đàn casio thì mang cất à), trống cũng vậy
                      bạn chỉ nên đầu tư từ 1 cho đến 11 thôi mấy cái cuối ko cần

Comment

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
                        bác làm từ a-z chắc khá tiền bác nhỉ? theo em thường nhạc công nào cũng có công cụ riêng,bác đầu tư chi cho tốn(trong trường hợp anh em nhà bác đều là nhạc công)
                        Mình chơi chủ yếu là Organ (Roland GW-8 1000$), đôi khi kiếm nhạc công không ra mình có thể linh động sang chơi trống, chơi bass, vì vậy mình đầu tư vào nó là đúng. nếu chỉ biết chơi 1 loại thì đến mùa cưới làm sao mà binh cho ra nhạc công được, khổ lắm các bác ạh. và nếu như bác nào xác định mở dàn nhạc thì nên ít nhất là: chủ nhà hàng cho thuê, hoặc biết chơi 1 trong các nhạc cụ bass, solo, organ, drum, hoặc là MC đám cưới. nếu không phải như vậy thì đưng nên. ai cũng đụng vào dàn âm thanh của mình cũng được nên rất dể xảy ra hư hỏng, mà mổi lần hư hỏng thì tốn rất nhiều $.

Comment

cám ơn tất cả các bác nhiệt tình trả lời,cho hỏi thêm cái Crossover nhiệm vụ nó là gì có thể không sử dụng được không vì $ hạn hẹp mà.

Comment

khỏi cần cũng dc nếu bác xài mixer xịn thì nó sẽ có 2 đường out ( 1 đường L và R bình thường như mixer khác có và 1 đường L R Sub cho amp sub) lúc đó bác sẽ thấy có 4 vol kéo master để chỉnh bên trái là 2 vol sub bên phải là 2 vol master Bình thường ( 2 vol sub ko phụ thuộc vào 2 vol master chính)

nhiệm vụ của Crossover là chỉnh tần số ra cho amply sub . như trên mình đã nói khi bác để vol ở 12H thì là Bass = treble, qua trái là bass , phải là mid + treble càng xuống thấp bên phải là về treb nhiều .
                            mỗi lần bạn vặn vol 1 tí là nó ứng với 1 tần số nào đó VD qua trái là 750Hz , .... cho đến hết bên trái là 20Hz

Comment

Nguyên văn bởi tonyqwerty Xem bài viết
                              khỏi cần cũng dc nếu bác xài mixer xịn thì nó sẽ có 2 đường out ( 1 đường L và R bình thường như mixer khác có và 1 đường L R Sub cho amp sub) lúc đó bác sẽ thấy có 4 vol kéo master để chỉnh bên trái là 2 vol sub bên phải là 2 vol master Bình thường ( 2 vol sub ko phụ thuộc vào 2 vol master chính)

nhiệm vụ của Crossover là chỉnh tần số ra cho amply sub . như trên mình đã nói khi bác để vol ở 12H thì là Bass = treble, qua trái là bass , phải là mid + treble càng xuống thấp bên phải là về treb nhiều .
                              mỗi lần bạn vặn vol 1 tí là nó ứng với 1 tần số nào đó VD qua trái là 750Hz , .... cho đến hết bên trái là 20Hz
                              bác tư vấn cho mình cái mier đi,nên chọn loại nào và hiệu gì khoàng bao nhiêu $?

Comment

Về tác giả

Collapse

hocnghedt Tìm hiểu thêm về hocnghedt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X