Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thử tài sửa máy nghe nhạc bằng usb

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thử tài sửa máy nghe nhạc bằng usb

Máy nghe nhạc USB khi mở lớn sẽ tự quay lại từ đầu, pác nào biết nguyên nhân không? xin được giúp đỡ!!!!!!!!!

b

biết vì sao không.khi bạn mở to thì nguồn nuôi cho mạch giải mã usb sẽ bị sụt và mach đó bị reset lại như trwowngf hợp của máy tính bị yếu điện ấy
    Trung tâm điện tử Vĩnh Phúc(địa chỉ:Quán tiên-Vĩnh yên)
    sửa chữa UPS tại Vĩnh Phúc-Việt Trì:0989.657.091

Comment

mình cũng có cùng ý kiến với bạn mafjavp

0979177184

Comment

đúng rồi nghe vol lớn sẽ tiêu thụ nhiều điện nên làm sụt áp nguồn nuôi bộ giải mã usb và usb dẫn đến tình trạng này. Khắc phục bằng cách kiểm tra nguồn nuôi (Adapter - pin) Mắc thêm tụ nguồn trị số ~ 1500uf/10v. thay adapter có chỉ số Ampe cao hơn or pin

Comment

em xin bổ sung: kiểm tra công tắc, cái công tắc nhiều lúc làm em đau đầu, khi rỉ sét thì tiếp xúc không tốt nên dẫn điện kém.

Chúc các bác lun vui khỏe ạ!

Comment

do sụt áp đó bạn. bạn thay adaptor cao hơn tí. hoặc mắc thêm con tụ 2000uf vào nguồn nuôi, hoặc bạn thay quả pin khác trong loa nhé. mà loa usb khi hát lớn chất lượng âm thanh kém lắm mà bạn.
            "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
            yahoo:
            gmail:

Comment

*nếu bạn nghe bằng Pin xạc trong ,máy hay trở về đầu bài , cắm điện thử tốt hơn > bạn thay viên pin đi vì nó xài pin xạc nên dù bạn cắm cái xạc của nó vào pin mất dòng cũng vậy thôi ngoại trừ bạn xài adaptor dòng khá xíu .
              * công tắc nguồn loại máy này hay bị tiếp xúc xấu cũng là 1 nguyên nhân .búng nhẹ thấy nó restart thì thay hoặc độ contắc khác cho chắc ăn
              * bạn lắng nghe 2 loa kêu đều không nếu có 1 loa kêu bé hơn hơi méo thì thủ phạm là con cong IC công suất bé tí hỏng 1 con rùi làm hao pin mất dòng cũng bị i chang như trên
              chúc bạn vui

Comment

Về tác giả

Collapse

levanle1_1 Tìm hiểu thêm về levanle1_1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X