Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về ampliper????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về ampliper????

các bác ơi cho em hỏi cái.tình hình là em đang có 1 chú ampi nhưng mà 1 kênh ra loa của em lại mắc cái bệnh cứ vặn volume to lên là bị rè các bác ạ còn kênh kia dùng bình thường.em đã thử đưa tín hiệu trực tiếp vào mạch công suất mà không cho qua các vỉ mạch như master... nữa thì thấy vẫn bị rè có lẽ là không phải do các vỉ mạch kia rồi.các cao nhân có ý kiến gì cho em không ah.
    thank các bác đã quan tâm.
    Khi nào mình mới làm được việc.???
    0982.xxx.123

có khả năng do loa ko bác...bác đảo 2 kênh cho nhau thử xem...

Comment

Bác gỡ loa bên này gắn sang bên kia thử xem. xong rồi mới tính tới cái mạch

Comment

mạch công suất là loại gì.nếu ko phải do loa thì đo tiếp Udc của đầu ra loa
        Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
        Web :

Comment

thay ngay con biến trở volume có lẽ ok , ko phải loa nữa chỉ còn nó thôi

Comment

Udc ở đầu ra là sao hả bác phamtinh.dt bác ơi em không hiểu bác có thể nói rõ hơn không? theo em nghĩ nó đún là bị ở mạch công suất các bác ạ vì em thử loa rồi mà.còn bác tuanthinh829 thay biến trở cũng không phải đâu bác vì VR ở vỉ master thì cả hai loa đều dùng chung rồi nếu bị VR thì cả hai đều phải bị chứ bác?các bác cao nhân nào vào chém cho em cái nào em còn mù mờ quá hay là yếu phân cực hay gì đó của sò công suất các bác nhi?
            giúp em với!
            Khi nào mình mới làm được việc.???
            0982.xxx.123

Comment

Udc là điện áp 1 chiều ở 2 cọc ra của loa từ 0>1 vol thì chấp nhận được
              nếu phần đó ổn mà âm li đó thêm 1 con volume của kênh đó không phải là master thì thay luôn nhé cũng có thể mạch đó bị dò công suất

Comment

Nguyên văn bởi phuongpsoc Xem bài viết
                các bác ơi cho em hỏi cái.tình hình là em đang có 1 chú ampi nhưng mà 1 kênh ra loa của em lại mắc cái bệnh cứ vặn volume to lên là bị rè các bác ạ còn kênh kia dùng bình thường.em đã thử đưa tín hiệu trực tiếp vào mạch công suất mà không cho qua các vỉ mạch như master... nữa thì thấy vẫn bị rè có lẽ là không phải do các vỉ mạch kia rồi.các cao nhân có ý kiến gì cho em không ah.
                thank các bác đã quan tâm.

chắc là nó hết date rồi. b vất đi mua cái mới cho nhanh.ampli bây giờ rẻ bèo.

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongpsoc Tìm hiểu thêm về phuongpsoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X