Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amly SoundMax A 601 Chết 2 ngõ ra

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Amly SoundMax A 601 Chết 2 ngõ ra

Mọi người xem giúp mình với
    Không hiểu tại sao Amly của mình tự nhiên lăn ra chết
    Loại này có 2 chế độ là 4.1 và 2,1 bình thường mình chỉ dùng 2,1 thôi vì có 2 cái loa.
    Hôm nay mới sắm thêm 2 cái loa nữa về sử dụng thì không hiểu tại sao 2 ngõ ra 2.1 không ra tín hiệu nữa. ( Hôm nay mới hỏng ). thay vào đó là tiếng ò ò. dù không có tín hiệu gì cũng vẫn kêu ò ò, 2 cổng SL và SR vẫn sài đc
    Mìng cũng kg hiểu tại sao nó bị vây. Ai giúp mình với

Bác kiểm tra xem Loa này có mấy ngõ vào? chụp hình lên xem nào?

Comment

Theo mình thì Ampli của bạn bị hỏng tụ nguồn hoặc hỏng công suất rồi nên nó mới kêu nvậy. Bạn thử ktra xem
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

4.1 thì phải có 4 hoặc 5 năm ngõ vào, ngõ vào nào bị bỏ trống thì ngõ ra tuơng ứng sẽ bị ù (trừ trường hợp volume min!)

Comment

Nó có 4 ngõ vào 4 ngõ ra
          2 front và 2 rear
          Đầu tiên cả 4 ngõ đều dùng rất tốt. nhưng chỉ có 2 đầu vào và 2 cái loa
          Hôm trước có ng bạn cho 2 cái loa mình định thử xem chất lượng 4.1 thế nào nên đã lấy 1 ngõ ra front cắm vào ngõ vào front => Nghe đc 3 loa bình thường, nhưng không hiểu sau 1 hồi rút ra cắm vào 2 em front out đều die. dù không có input cứ cắm loa vào 2 cổng đó là nó kêu ù ù như tv bị nhiễu ấy
          Hiện tại 2 cổng còn lại vẫn sống nhăn

Comment

Nguyên văn bởi hprobotic Xem bài viết
            Nó có 4 ngõ vào 4 ngõ ra
            2 front và 2 rear
            Đầu tiên cả 4 ngõ đều dùng rất tốt. nhưng chỉ có 2 đầu vào và 2 cái loa
            Hôm trước có ng bạn cho 2 cái loa mình định thử xem chất lượng 4.1 thế nào nên đã lấy 1 ngõ ra front cắm vào ngõ vào front => Nghe đc 3 loa bình thường, nhưng không hiểu sau 1 hồi rút ra cắm vào 2 em front out đều die. dù không có input cứ cắm loa vào 2 cổng đó là nó kêu ù ù như tv bị nhiễu ấy
            Hiện tại 2 cổng còn lại vẫn sống nhăn
            Bạn chập ngõ vào của 2 kênh bị ù xuống mass (GND) xem nó có hết không? nếu không hết thì tháo ra, thay 2 con IC công suất của 2 kênh bị ù là ok!

Comment

bạn kiểm tra xem trên máy tính đã thiết lập cardsound đúng chưa? co lần mình cũng bi trường hợp như vậy loa 5.1 mà nói có 2 loa là do chưa cài đặt phần soud trên PC.Cứ tưởng loa hỏng.về sau đặtlại là 5.1 trên PC thi loa noi đủ.
              |

Comment

đồng ý với ý kiến của bác lvhn
                Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                Web :

Comment

Về tác giả

Collapse

hprobotic Tìm hiểu thêm về hprobotic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X