Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC âm thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cứ vẽ như sơ đồ -> chuyển sang mạch in,in xong, là vào phip ngâm xong lắp linh kiện(chuẩn vào),kiếm cái đế cho con IDS2560 ,tránh chạm trực tiếp mỏ hàn vào IC.Chắc là OK thôi.Chúc may mắn

Comment

Cám ơn nhiều, nhờ bác mà tui tự tin hẳn,

----^..^----

Comment

Chào các bác!

Thấy các bác nói chuyện về IC thu thanh hay quá. Tôi đang tìm lắp IC ISD 1110 để thu thanh và phát nhưng cũng chưa biết lắp thế nào. Tiện đây các bác cho hỏi tôi muốn âm thanh phát ra một cái loa nhỏ nhưng phát đi xa khoảng 20m và sử dụng nguồn là pin thì làm thế nào? Bác nào có cao kiến xin chỉ giúp.
        Xin cảm ơn!

Comment

Thấy các bác nói chuyện về IC thu thanh hay quá. Tôi đang tìm lắp IC ISD 1110 để thu thanh và phát nhưng cũng chưa biết lắp thế nào. Tiện đây các bác cho hỏi tôi muốn âm thanh phát ra một cái loa nhỏ nhưng phát đi xa khoảng 20m và sử dụng nguồn là pin thì làm thế nào? Bác nào có cao kiến xin chỉ giúp.
          Xin cảm ơn!
          Với tín hiệu out ra từ ISD, bạn cho qua một mạch khuếch đại công suất để tăng tín hiệu lên rồi đưa đến một cái loa cũng phải có công suât phù hợp với mạch khuếch đại (thường phải lớn hơn công suất mạch). Khi đó bạn có thể phát đi xa bao nhiều cũng được. nếu bạn có loa vi tính thì lấy tín hiệu out cho vào luôn đường line in của loa cũng OK. Chú ý thêm tụ cách ly tại ngõ ra tiếng của ISD.
          Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
          CallerID, Cảnh báo BTS, ...
          0988006696
          linhnc308@gmail.com
          http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Nguyên văn bởi chuotdientu Xem bài viết
            Chào các bác!
            chuotdientu tui đang tìm hiểu về phần thông báo nhắc nhở bằng giọng nói, tui đã
            làm thử con ISD 2560, ghi âm, phát âm cũng chấp nhận được, nhưng kẹt một nỗi muốn mở rộng ra nhiều mạch giống nhau thì phải thu âm cho từng con, thật bất tiện, chuột tui không biết con ISD 2560 này có cho phép đọc vùng ROM rồi ghi vào vùng ROM con khác không( mà chắc là không ), bác nào biết có con
            IC nào có chức năng như thế xin chỉ giùm chuột tui với,, cám ơn các bac nhiều
            email :thanhcong402@gmail.com

ISD 2560 có mạch nạp âm thanh đó --- nhưng chỉ có ở bên Tây thôi

--- ở Việt Nam , nếu bạn không biết dùng hay không có thủ thuật thì ISD 2560 khó có thể ghi được 60 giây
            Vì thường khi set các địa chỉ hoặc tính độ dài ngắn của chuỗi là không chính xác hoặc khoảng nghỉ giữa các đoạn là khá lớn .

--- Để khai thác triệt để thời gian và ghi được nhiều con có nội dung giống nhau bạn có thể ghi cùng một lúc nhiều con ( Enable 1 lúc nhiều con ) bằng mạch phân chia .

+++ Hoặc một cách làm như sau : tôi đã từng ghi cả trăm con với cùng 1 nỗi dung và hoàn toàn chính xác .

Tất cả các đoạn âm thanh kể cả khoảng nghỉ ( tổng 60 giây ) được ghép nối vào với nhau thành chuỗi . ( Dùng phần mềm máy tính mà ghép ( có rất nhiều tìm trên Google ).

--- Dùng windows media hay trình phát nhạc nào trên máy tính mà phát . Bắt đầu phát thì ấn nút ghi ... xong thì stop . thế là OK .

Các IC khác làm tương tự .

--- Vì tính chất của ISD2560 có các địa chỉ liên tiếp kế tục nhau nên bạn chỉ cần xác định địa chỉ đầu cuối của từng đoạn 1 lần mà thôi ==> các con khác cũng giống như vậy .

Xác định địa chỉ đoạn phát thế nào thì không cần trình bày nữa chứ .
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
              ISD 2560 có mạch nạp âm thanh đó --- nhưng chỉ có ở bên Tây thôi .
              --bác thật vui tính .
              nhưng chuot tui thấy mấy cách bác trình bày là đủ xài rồi.
              có lẽ cách 2 là thích hợp cho mạch đã được thiết kế sẵn.
              Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
              Xác định địa chỉ đoạn phát thế nào thì không cần trình bày nữa chứ .
              --Chuot tui thì dùng mode0 kết hợp mode6 nên địa chỉ reset luôn là 0, sau đó dựa vào dấu hiệu EOM mà xác định đoạn kế tiếp, có thể cách này tiết kiệm được khá nhiều khoảng lặng.
              --chuot tui đang cố gắng hoàn thành
              --cám ơn bác nhiều lắm. đi khắp diễn đàn đâu cũng gặp bác, thật đáng phục.

----^..^----

Comment

không biết chuotdientu đã mua được IC đó chưa nhỉ,mình ở TP.HCM nhưng ra nhật tảo hỏi ai cũng lắc đầu chán ghê.ai biết chỗ bán chỉ dùm mình với

Comment

Isd-2520

Nguyên văn bởi nguyentrieu1 Xem bài viết
                  không biết chuotdientu đã mua được IC đó chưa nhỉ,mình ở TP.HCM nhưng ra nhật tảo hỏi ai cũng lắc đầu chán ghê.ai biết chỗ bán chỉ dùm mình với
                  Ở gần chợ Nhật Tảo, ngoài đường Lý Thường Kiệt (nằm khoảng giữa hai đường đi vào khu chợ) có tiệm bà Phượng bán ISD 2520, giá mua hồi đầu năm là 60.000 đ.

Tiệm này không biển báo, không quảng cáo hay khoa trương gì hết nhưng nó là "đầu cầu" của các sạp bán lẻ trong chợ Nhật Tảo đó. Vì vậy bán hàng cứ như là ... muốn đuổi khách. Nhịn một tí là ... ngon lành. Hihi.

Nếu đến đó mà không tìm được chỗ này thì điện hỏi anh Phong, ĐT số 0907 002903 .

Lan Hương.

Comment

trui ui lanhuong giỏi ghê nha chỗ nào cũng thấy hết à,con gái ai cũng được vấy chắc tụi tui hết đất sống quá.nói đùa thôi cảm ơn lanhuong nhiều nha,tại mình thấy mấy tằng cha rao bán tới 150k ->180k không hà,rối có huynh lại bảo là ở chổ bà Châu bán tới 220K lận nên tá hỏa luôn.í mà quên chưa đọc kỹ mình đang cần em ISD2560 lận mà,không biết lanhuong có biết giá em này không vậy?

Comment

Nguyên văn bởi nguyentrieu1 Xem bài viết
                      HI, nguyentrieu1 đã mua được mấy "em" âm thanh đó chưa?, nếu chưa bạn thử tới cửa hàng Thiên Minh xem (222 Tân Phước, p6q10, TpHCM), bữa chuột tui mua là 200k/1 em 2590 --> mắc ghê

----^..^----

Comment

vậy hả vậy là chuột mua mắc rùi,bữa trên diễn đàn có cha kia rao bán có 150K à tui có số nè khi nào cần chuột thử hỏi chả xem còn không.à chuột định làm gì với cái bàn chông 200K đó vậy.tui đang mày mò làm mạch phát MP3 cho cái điện thoại trời đánh của tui,vì ẻm toàn tò tí te không chán lắm.vẫn còn vướng vấn đề chốt trạng thái đầu vào vì tín hiệu đầu vào rất nhỏ nên mình đang dùng transistor KD lên xem thế nào nên chưa dám rờ vô ISD2560 sợ chốt không được là bỏng tay luôn hehe

Comment

ý quên tám mà quên mất chuyện quang trọng số của chả nè :0982083106 tên thì quên mất rùi

Comment

hello nguyentrieu1
                            ôi theo nhu bạn nói thì Chuột tui bị mua mắc rùi. thế mà tui lại mua 7 con lận hic hic, gặp bạn som thì hay.
                            ái cha mua bàn chông 2560 về làm mạch mp3 hả, chịu khó nghiên cuu ghê, nhu chuột tui thì mua điện thoại moi rùi he he, thiết kế nhuc đầu lắm...,
                            nhu nói đầu trang, chuột tui mua bàn chông đó về làm mạch đếm số luot ấy mà, nhung nói ra thật ngại vì trình độ tk con "a ma to"(amateur), sai lên sai xuống, nếu bạn có dịp vào viện Răng hàm mặt trung uong, đuong Nguyễn Chí Thanh, có máy sqs, chuột tui tk cái mạch âm thanh đó đó, mạch mp3 của bạn sao rồi

----^..^----

Comment

có bác nào chỉ em cách chia địa chỉ không ah, em chia hoài mà ko được. cứ bị chèn địa chỉ hoài. em có con isd2560, em chia thành 10 khoảng . tương đương mỗi khoảng là 6s (theo số hex là 19H). em cho ghi mà nó cứ bị chèn hoài àh.. con isd 2560 em nối A8,A9 xuống mass, còn A0-A7 nối vào SW để điều khiển địa chỉ. Có anh nào chỉ em các ghi theo địa chỉ không ? thanks các anh nhiều

Comment

Nguyên văn bởi chuotdientu Xem bài viết
                                đây là hình mà mình đã làm
                                [ATTACH]8716[/ATTACH]
                                - anh chuotdientu có thể nói rõ hơn chỗ hình vuông SW1 SW2 được không? mình không hiểu mấy cái công tắc đó lắp như thế nào?
                                - Em có thể sử dụng mic của điện thoại bàn được chứ?
                                - Các giá trị R1, R2, R3, R83, C5 là bao nhiêu vậy? Hay là anh ghi lại toàn bộ giá trị của mạch đựoc không?
                                - các chân từ IC ra còn ghi thêm CE, PD, A0 là nối đi đâu vậy anh chuotdientu?
                                Cảm ơn anh trước!
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

chuotdientu Tìm hiểu thêm về chuotdientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X