Thông báo

Collapse
No announcement yet.

May giặt toshiba cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• May giặt toshiba cần giúp

Ae giúp mình với. Lần đầu mớ cái bo máy giặt đế sữa nguồn mà ko có cách nào gở được keo đế lấy bo mạch ra. Mong anh em có kn chỉ dùm.

anh có thể dùng máy khò khò nóng lên vá nhâc bo mạch ra vì dấy là keo lến
    hoăc la anh dùng máy hàn làm chảy những chỗ cần như các rắc cắm và chân dỡ để nhấc bo mạch ra

Comment

Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
      Ae giúp mình với. Lần đầu mớ cái bo máy giặt đế sữa nguồn mà ko có cách nào gở được keo đế lấy bo mạch ra. Mong anh em có kn chỉ dùm.
      trước tiên bạn chuẩn bị 2 trục vít dẹp và 1 con dao mỏng, dùng dao tách xung quanh boad mạch, rồi lấy trục vít dẹp bẩy từ từ cẩn thận (1 cái kê, 1 cái bẩy) cho boad lên đều là được... cẩn thận gãy boad...

Comment

Hiện tượng máy ko khởi động được ( le nguồn ko đống) ae ai đã làm pal này ở máy giặt toshiba chỉ dùm mình với. Thanl nhiều

Comment

Hiện tượng máy ko khởi động được ( le nguồn ko đống) ae ai đã làm pal này ở máy giặt toshiba chỉ dùm mình với. Thanl nhiều
          có nghĩa là boad bị mất nguồn àh... bạn cho thêm thông tin...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
            có nghĩa là boad bị mất nguồn àh... bạn cho thêm thông tin...

Bo có nguồn 12v, 5v bình thường. cho mình hỏi tý con thạch anh của máy giặt toshiba có hay hỏng ko và trị sổ của nó là bao nhiêu vậy bạn. mình bấm cong tắc on thì hai chân thạch anh vẫn báo có điện áp chừng hơn 1v, ko biết nó hỏng ớ chỗ nào nữa chờ cao thú chỉ dùm !
            Last edited by anhchien0973; 20-02-2012, 22:12.

Comment

Bo có nguồn 12v, 5v bình thường. cho mình hỏi tý con thạch anh của máy giặt toshiba có hay hỏng ko và trị sổ của nó là bao nhiêu vậy bạn. mình bấm cong tắc on thì hai chân thạch anh vẫn báo có điện áp chừng hơn 1v, ko biết nó hỏng ớ chỗ nào nữa chờ cao thú chỉ dùm !
              Nếu máy bạn có 2 boad mạch thì khả năng nó chạy 2 con thạch anh, con giống như hình hạt đậu thường là: 4.00xx
              còn con giống đầu bút bi vỏ sắt: 32,768M
              bạn thay thạch anh mà không được thì thay luôn 2 tụ pi gần thạch anh và gần vxl xem sao....
              kiểm tra các R dẫn đến vxl...

Comment

Con thạch anh của main máy Toshiba thường là 4M, tùy theo từng mode. Bác kiểm tra và hàn lại IC, nếu không được thì em VXL ra đi rồi. Chúc thành công.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi hien_9b Xem bài viết
                  anh có thể dùng máy khò khò nóng lên vá nhâc bo mạch ra vì dấy là keo lến
                  hoăc la anh dùng máy hàn làm chảy những chỗ cần như các rắc cắm và chân dỡ để nhấc bo mạch ra
                  Bác dùng khò lấy được main ra thì đồng thời cũng bỏ main đó vào thùng rác được rồi.
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                  Mobile: 0914.796.896.

Comment

Mình dùng tóc nơ vít bẩy từ từ và lấy lên ngon lành. chỉ có tội là nó chưa khởi động mà thôi, hiện tượng này thì pal nằm ở bo mạch vxl chử ko phải pần nguồn và ic nhận cảm biến nữa rồi. lại phải mày mò cảy bo thứ hai ra nữa rồi buồn quá

Comment

Mông các cao kiến chỉ dùm mình nha. thanl nhièu !

Comment

Mình dùng tóc nơ vít bẩy từ từ và lấy lên ngon lành. chỉ có tội là nó chưa khởi động mà thôi, hiện tượng này thì pal nằm ở bo mạch vxl chử ko phải pần nguồn và ic nhận cảm biến nữa rồi. lại phải mày mò cảy bo thứ hai ra nữa rồi buồn quá
                        thế bạn đã thay thạch anh và tụ pi chưa?? lấy máy sấy khò khô boad mạch xem sao, thạch anh nhiều khi lấy ra cạo sạch chân hàn lại cũng được, kiểm tra các phím bấm và led xem có bị chạm không....

Comment

Mình dùng cách này, lật úp bo mạch xuống dùng mỏ hàn khía theo 4 cạnh của bo để cho lớp vỏ nhựa ở đáy bị chảy. Dùng tuốc no vít gậy phần nhựa ở đáy ra để lộ phần đáy bo mạch. Sau đó dùng tay nhấn nhẹ phần đáy bo để đưa bo ra. Cách này rất hiệu quả, đảm bảo bo lấy ra còn nguyên vẹn không sợ bị gãy như các bạn dùng to vít để bẩy từ mặt trên.
                          Chúc thành công !!!

Comment

gỡ bo máy giătddeer sửa

các bác dùng axiton cho vào la nhả đươc keo trên bề mặt bor cần sửa em đã làm rùi ok

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                              thế bạn đã thay thạch anh và tụ pi chưa?? lấy máy sấy khò khô boad mạch xem sao, thạch anh nhiều khi lấy ra cạo sạch chân hàn lại cũng được, kiểm tra các phím bấm và led xem có bị chạm không....
                              Mình gỡ bo vxl dùng sẩy tốc thổi cho chút là chạy, giặt được cá ngày còn ngày sau nó bị lại. Mình làm thợ mà mang bo đi sửa thấy kỳ . mà sữa thì chỗ mình thì lk hiểm quá.Tạm thời đang bị mắc kẹt các bạn ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

anhchien0973 Hoc va lam dien dien tu tu nam 1999 Tìm hiểu thêm về anhchien0973

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X