Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em sửa máy giặt toshiba 8300sv

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em sửa máy giặt toshiba 8300sv

bác nào có kinh nghiệm sửa boar máy giặt toshiba giúp em với, em đã kiểm tra nguồn 5V cấp cho VXL vẫn ok, đã thay tụ pi, thay thạch anh 5MHZ (loại của nó không có) nhưng vẫn không được
    Attached Files

Nguyên văn bởi pvdon Xem bài viết
    bác nào có kinh nghiệm sửa boar máy giặt toshiba giúp em với, em đã kiểm tra nguồn 5V cấp cho VXL vẫn ok, đã thay tụ pi, thay thạch anh 5MHZ (loại của nó không có) nhưng vẫn không được
    nguyên nhân hiện tượng máy bị làm sao? cho thêm thông tin anh em mới trợ giúp được... máy có báo lỗi gì kg????

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
      nguyên nhân hiện tượng máy bị làm sao? cho thêm thông tin anh em mới trợ giúp được... máy có báo lỗi gì kg????
      máy cắm điện vào không thấy gì, bật nút ON cùng không lên. em đã kiêm tra nguồn cấp cho VXL vẫn có, nguồn này dùng biến áp và IC 7805

Comment

bạn quan sát kỹ xem phát hiện chỗ nào lạ ko?(bị gián,chuột cắn hoạc bị ố),kẹp đồng hồ kiếm tra các phím xem bị chập ko?riêng phím power kiểm tra xem tốt ko?(ấn thì thông mạch,nhả thì ko thông),loại trừ 1 phím nào đó bị chập nến phím mất td,phím power hỏng ko ấn mở đc
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

máy cắm điện vào không thấy gì, bật nút ON cùng không lên. em đã kiêm tra nguồn cấp cho VXL vẫn có, nguồn này dùng biến áp và IC 7805

mình củng đang nan giải về con máy giặt này đây. chỉ cần sấy con thạch anh và vxl là chạy bình thường mà. Nữa ngày sau lại bị tiếp

Comment

Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
            mình củng đang nan giải về con máy giặt này đây. chỉ cần sấy con thạch anh và vxl là chạy bình thường mà. Nữa ngày sau lại bị tiếp
            bạn đã thay VXL chưa, VXL mua ở đâu có bạn nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
              bạn quan sát kỹ xem phát hiện chỗ nào lạ ko?(bị gián,chuột cắn hoạc bị ố),kẹp đồng hồ kiếm tra các phím xem bị chập ko?riêng phím power kiểm tra xem tốt ko?(ấn thì thông mạch,nhả thì ko thông),loại trừ 1 phím nào đó bị chập nến phím mất td,phím power hỏng ko ấn mở đc
              mình đã kiểm tra phim, vân ok...

Comment

Bạn thay thạch anh có đúng trị số không đấy??? thạch anh zin của nó là bao nhiêu MHZ? Nếu gần chỗ tôi tặng bạn 1em.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                  Bạn thay thạch anh có đúng trị số không đấy??? thạch anh zin của nó là bao nhiêu MHZ? Nếu gần chỗ tôi tặng bạn 1em.
                  trên thạch anh có ghi: Đ556G61 Còn VXL : TMP87CH4NG con này của toshiba
                  em ở bắc giang nên mua không có.....

Comment

có cao thủ nào giúp em sửa con máy giặt này với!!!

Comment

có cao thủ nào giúp em sửa con máy giặt này với!!!
                      Bác thay con TMP 87CH4 NG, em đó chắc ra đi rồi. Thân chào.
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Mình cũng có máy giặt TOSHIBA lồng đứng Model AW 8450SV không vắt . Mình thay đồng hồ nước vào thì máy vắt và chạy tốt, nhưng mực nước rất thấp mặc dầu hiển thị báo ở mực nước cao nhất . Mình đã chỉnh thử nút nhỏ trên đồng hồ nước nhưng mực nước lên không được bao nhiêu, vị trí cao nhất được 1/3 nước trong thùng giặt. Mình đã thay 2 cái đồng hồ nước cùng loại TOSHIBA nhưng thấy ghi khác số. vẫn không được.
                        -Vậy cho mình hỏi có nguyên nhân nào khác không, do đồng hồ nước không đúng loại ? hõng Bo mạch? Có cần can thiệp thêm tụ , trở vào đồng hồ nước để thay đổi định mức báo về Bo xử lý không? Mình không có kinh nghiệm loại này lắm . Xin nhận được sự chỉ dẫn từ các anh em và xin trân trọng cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                          Mình cũng có máy giặt TOSHIBA lồng đứng Model AW 8450SV không vắt . Mình thay đồng hồ nước vào thì máy vắt và chạy tốt, nhưng mực nước rất thấp mặc dầu hiển thị báo ở mực nước cao nhất . Mình đã chỉnh thử nút nhỏ trên đồng hồ nước nhưng mực nước lên không được bao nhiêu, vị trí cao nhất được 1/3 nước trong thùng giặt. Mình đã thay 2 cái đồng hồ nước cùng loại TOSHIBA nhưng thấy ghi khác số. vẫn không được.
                          -Vậy cho mình hỏi có nguyên nhân nào khác không, do đồng hồ nước không đúng loại ? hõng Bo mạch? Có cần can thiệp thêm tụ , trở vào đồng hồ nước để thay đổi định mức báo về Bo xử lý không? Mình không có kinh nghiệm loại này lắm . Xin nhận được sự chỉ dẫn từ các anh em và xin trân trọng cảm ơn.
                          BBC-CNN@: Bạn thay tụ pi gần ic của van áp lực (ic phao mực nước).

Comment

Chào bác.
                            Nếu bác định kiếm VXL của nó thì hơi khó đấy, nếu mua lại nguyên board thì có thể chứ còn mỗi VXL thì mình nghĩ là không có đâu.
                            Lần trước mình có sửa một board tới lúc tra datasheet của linh kiện cũng khó chứ đừng nói tới kiếm con thay nó.
                            Bác thử kiểm tra lại phần phím nhấn, nút nguồn xem có hư hỏng gì không? Dùng máy khò để khò thật kỹ lại cả board mạch và phần phím nhấn. Vì có khi chỉ hơi ẩm chút là cũng không được nữa rồi.
                            Chúc bác thành công.

0912.159.369

Comment

Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                              Bác thay con sensor nước cùng loại là OK, TOSHIBA kén sensor lắm, bác chọn đúng số là được.
                              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                              Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

pvdon Tìm hiểu thêm về pvdon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X