Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa bóng đèn Compact bị đứt 1 tim

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tôi có một số bóng đèn compac bi chay mạch

Comment

không biết tại sao nó hay chết 13003 thế nhỉ liệu ch13005 vao nó có đỡ chết không nhỉ

Comment

và nguyên nhân tại sao mà nó hay chêt vậy nhi .có bác nào có cao kiến gì không ? cho mình ý kiến tham khảo với .mình cám ơn trước nhé

Comment

hình như chủ đề này không hâp dẫn hay sao mà chăng ai thấy ra tay giúo đỡ vây

Comment

Nguyên văn bởi dthieu2011 Xem bài viết
            Hiii... tình hình là sao thời gian mình không tìm được cuộn cảm để gắn vào, tức quá tháo cái bóng thủy tinh cho vào sọt rác.

Chạy ra cửa hàng điện, mình mua một cái bóng chữ U cho đèn bàn, loại 15W gắn vào cái mạch còn lại của bóng compact (bóng mình là 18W).

Và hiện tại nó chạy tốt, cho ánh sáng khá.

[ATTACH=CONFIG]42388[/ATTACH]
            bạn mua cái bóng đèn huynh quang 60cm lắp vào vừa sáng vừa rẻ hơn (có 10k 1 cai)

Comment

Con 13003 ban co the thay bang 13005. Nhung dien tro han dong van phai du nguyen. Nguyen nhan hay chay thi co the do ban thap thuong xuyen ma con 13003 ko co tan nhiet nen nong di toi. Hoac bong ban bi am. Cung gay qua tai

Comment

xu ly den compacc

Nguyên văn bởi dthieu2011 Xem bài viết
                Xin chào các bạn, hiện tại mình có khá nhiều bóng đèn Compact bị đứt 1 tim đèn. Nhưng mạch điện còn rất tốt.

Khi tháo ra, mình chập cái tim bị đứt kia lại thành 1, thì đèn sáng, nhưng thắp một lúc là nó đi toi, cứ chớp tắt liên tục.

Xin bạn nào biết cách chế lại, có thể sử dụng bóng đèn Compact bị đứt 1 tim.

Chỉ dùm, mình mang ơn nhiều lắm !
                ban lay bong den soi dot dau vao cuc cua no the la ok

Comment

Các bác có thể đấu chập cực của mỗi đầu vào nhau(bóng ko cần sợ đốt) la no lạ li sáng như thường.chỉ có điêu công suât tiêu thụ ko biết co tang lên ko vi e ko co ampe kìm..

Comment

Về tác giả

Collapse

dthieu2011 Tìm hiểu thêm về dthieu2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X