Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nối lại dây đồng ở stator bị đứt của quạt điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nối lại dây đồng ở stator bị đứt của quạt điện

Hôm trước em tháo quạt điện bàn ra lau rửa không may để đứt mất 5 cái dây đồng ở stator nối ra 5 dây có các màu là vàng, xanh, trắng, xám và đỏ. Các bác cho em hỏi làm sao để nối lại. Nhìn vào cái stator có 3 cái dây đồng đặt gần nhau (như là nhóm lại với nhau) và 2 dây còn lại riêng, em nghĩ 3 dây nhóm lại đó nối vào 3 dây số, còn lại nối vào tụ. Không biết như thế có đúng không. Em sinh viên đang hết tiền chưa mua được quạt mới lại không phải dân điện, các bác cho em hỏi như thế thì có nối lại được không ah.

bạn phải có đồng hồ đo om để kiểm tra thì mới biét được chứ chỉ nhìn ko thì làm sao mà chính sách được , ko khéo đấu vào nó cháy đó

Comment

Nguyên văn bởi yeuqua Xem bài viết
      bạn phải có đồng hồ đo om để kiểm tra thì mới biét được chứ chỉ nhìn ko thì làm sao mà chính sách được , ko khéo đấu vào nó cháy đó
      Nếu có đồng hồ vạn năng để đo rồi thì bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách do và cách nối không ah. Cảm ơn bác!

Comment

Hỏi thằng bạn học điện nó làm dùm cho,tốn thêm ly cafe cho nó nữa còn hơn là lợn lành thành lợn què.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi phongtra Xem bài viết
          Hôm trước em tháo quạt điện bàn ra lau rửa không may để đứt mất 5 cái dây đồng ở stator nối ra 5 dây có các màu là vàng, xanh, trắng, xám và đỏ. Các bác cho em hỏi làm sao để nối lại. Nhìn vào cái stator có 3 cái dây đồng đặt gần nhau (như là nhóm lại với nhau) và 2 dây còn lại riêng, em nghĩ 3 dây nhóm lại đó nối vào 3 dây số, còn lại nối vào tụ. Không biết như thế có đúng không. Em sinh viên đang hết tiền chưa mua được quạt mới lại không phải dân điện, các bác cho em hỏi như thế thì có nối lại được không ah.
          theo mình biết thì nó có các màu cơ bản là xanh vàng trắng xám hồng, bạn nói đỏ chắc là dây hồng ở đây rồi, bạn nối như sau,xanh vào số 1 ,vàng vào số 2, trắng vào số 3, đỏ nối tiếp với tụ sau đó nối vào xám. cấp nguồn như sau: 1 dây nguồn đư vào hộp số, dây còn lại nối vào dây xám+tụ.

Comment

-chao các bạn, giúp minh với, mình có cái quạt ASIA , xài remot, cắm điện chỉ có đèn báo
            nhấn nút khg thấy tác dụng gì hết
            mong các bạn giúp.(kèm theo hình)
            Click image for larger version

Name:	quat.jpg
Views:	1
Size:	189.5 KB
ID:	1360543
            quangio

Comment

Nguyên văn bởi lathu Xem bài viết
              -chao các bạn, giúp minh với, mình có cái quạt ASIA , xài remot, cắm điện chỉ có đèn báo
              nhấn nút khg thấy tác dụng gì hết
              mong các bạn giúp.(kèm theo hình)
              [ATTACH=CONFIG]44461[/ATTACH]
              kiểm tra nút nhấn coi còn tốt kôg,các tiếp điểm nầy rất dể hư.

Comment

Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                theo mình biết thì nó có các màu cơ bản là xanh vàng trắng xám hồng, bạn nói đỏ chắc là dây hồng ở đây rồi, bạn nối như sau,xanh vào số 1 ,vàng vào số 2, trắng vào số 3, đỏ nối tiếp với tụ sau đó nối vào xám. cấp nguồn như sau: 1 dây nguồn đư vào hộp số, dây còn lại nối vào dây xám+tụ.
                Ý mình là dây bị đứt dây đồng ở cuộn dây của stator, không biết nối thế nào. Mang đi sửa người ta bảo là không nối được, phải thay mới nhưng mình chưa thay.

Comment

Ý mình là dây bị đứt dây đồng ở cuộn dây của stator, không biết nối thế nào. Mang đi sửa người ta bảo là không nối được, phải thay mới nhưng mình chưa thay.
                  bạn chạy ra chợ mua cuộn dây stator khác về thay vào chứ nối không được đâu. khó xác định được chiều quấn dây và dây nào ở phần nào
                  email:
                  chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                    bạn chạy ra chợ mua cuộn dây stator khác về thay vào chứ nối không được đâu. khó xác định được chiều quấn dây và dây nào ở phần nào
                    Bạn cho mình hỏi là khi mua stator mới thì nó đã đấu dây sẵn cho mình rồi à?

Comment

Bạn cho mình hỏi là khi mua stator mới thì nó đã đấu dây sẵn cho mình rồi à?

nó đưa sẵn ra 5 đàu dây để nối vào hộp số luôn
                      email:

Comment

nó đưa sẵn ra 5 đàu dây để nối vào hộp số luôn
                        Stator giá khoảng bao nhiêu bạn nhỉ, nếu có thể tự thay được thì thay chứ mang đi sửa lại tốn tiền - sinh viên nghèo mà

Comment

Stator giá khoảng bao nhiêu bạn nhỉ, nếu có thể tự thay được thì thay chứ mang đi sửa lại tốn tiền - sinh viên nghèo mà

mình hiện giá 70 đến 75k
                          email:

Comment

mình hiện giá 70 đến 75k
                            Thế ạ, bác bán đồ điện tử ah. Nếu bác ở Hà Nội thì cho địa chỉ em đến mua được không ah?

Comment

Thế ạ, bác bán đồ điện tử ah. Nếu bác ở Hà Nội thì cho địa chỉ em đến mua được không ah?

éc mình cũng là sv mới ra trường thôi. mình ở Hội An
                              email:

Comment

Về tác giả

Collapse

phongtra Tìm hiểu thêm về phongtra

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X