Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách quấn động cơ điện không đồng bộ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách quấn động cơ điện không đồng bộ

cả nhà có ai có tài liệu về quấn động cơ điện không cho e với e tim khắp mà chẳng thấy.ai có cho e xin với..e cảm ơn trước nha

Hay nhỈ ? iNTERNET có phải bách khoa toàn thư đâu mà em cứ nghĩ lên mạng sẽ có hêt những thứ mình cần.Những tài liệu như này là thường có bản quyền ,phải mua Sách kỹ thuật mới có ,it người rảnh rỗi số hóa nó lên mạng lắm .Em ra hiệu sách kỹ thuật tìm cuốn " Sửa chữa quạt và động cơ điện toàn tập " của Mr Đỗ Ngọc Long tham khảo nhé .Cuốn sách này khá chi tiết về những loại động cơ thông dụng và đặc chủng.Chúc may mắn ...
    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

ok.thanks a nha

Comment

Tài liệu thi không có nhưng bạn thích quấn theo kiểu nào đồng tâm .hay đồng khuôn 1 lớp , đồng khuôn 2 lớp .đồng khuôn 2 lớp ưu điểm chạy êm nhìn bối dây đẹp.hoặc theo kiểu vừa đồng tâm + đồng khuôn 1 lớp kiểu này trông bối dây xấu tệ hại.
        Email:
        phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Nguyên văn bởi mrhuynh1991 Xem bài viết
          cả nhà có ai có tài liệu về quấn động cơ điện không cho e với e tim khắp mà chẳng thấy.ai có cho e xin với..e cảm ơn trước nha
          cứ tháo động cơ ra vẽ sơ đồ trải đếm số vòng dây, đo cỡ dây làm khuôn quấn dây lồng vào thế là ok.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
            cứ tháo động cơ ra vẽ sơ đồ trải đếm số vòng dây, đo cỡ dây làm khuôn quấn dây lồng vào thế là ok.
            bác tưởng dễ ăn lám hả chỉ đơn giản thế cần gì phải học.đa số động cơ phải quấn lại thì dây đều bị cháy hoặc đứt còn như bạn nó qấn và hạ dây vao rãnh thì rễ nhưng chủ yếu là đấu dây từ các bối với nhau sao cho đúng .không lại bùm bùm nhẹ thì thơm thơm mùi dây nướng.các quận dây cũ đã được sơn tẩm cách điện rất chắc.khó có thể phân biệt được đầu đầu và đầu cuối.chỉ đếm dc số vòng và cỡ dây
            Email:
            phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Nguyên văn bởi vuthehiep Xem bài viết
              bác tưởng dễ ăn lám hả chỉ đơn giản thế cần gì phải học.đa số động cơ phải quấn lại thì dây đều bị cháy hoặc đứt còn như bạn nó qấn và hạ dây vao rãnh thì rễ nhưng chủ yếu là đấu dây từ các bối với nhau sao cho đúng .không lại bùm bùm nhẹ thì thơm thơm mùi dây nướng.các quận dây cũ đã được sơn tẩm cách điện rất chắc.khó có thể phân biệt được đầu đầu và đầu cuối.chỉ đếm dc số vòng và cỡ dây
              không khó như bạn tưởng tượng đâu, đầu đầu đầu cuối là do mình quy định.nhưng bạn cũng phải hỏi ai đó chỉ dẫn khoảng 5 phút là ok mà.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                không khó như bạn tưởng tượng đâu, đầu đầu đầu cuối là do mình quy định.nhưng bạn cũng phải hỏi ai đó chỉ dẫn khoảng 5 phút là ok mà.
                Nói như bác này thì chưa ổn lắm, dù vẫn biết rằng tháo ra quấn lại thì dễ đấu dây cũng dễ, vì khi tháo bỏ thì keo có cứng cũng chẳng là gì cả. Mối dây ra, nếu động cơ đơn pha thì không lo, chỉ động cơ 3 fa/ đa tốc độ thì bó giò! nhưng dù có dễ thế nào thì người nào quấn lần đầu tiên cũng rất dễ bị trục trặc, do dây bị xước vỏ khi lồng dây vào rãnh, làm khuôn không đúng cự ly, khi thừa cũng kẹt , mà thiếu thì không thể cho dây vào lớp được, nói chung phải học thực tế đôi ba lần thì mới chắc được!

Comment

Nguyên văn bởi haohiep88
                  có anh em nào chia sẻ chút kinh nghiệm về tính vòng dây quân moter chi cho em với em dang hoc nghề
                  thank các bác nhiều
                  trondoibenanh.hhn@gmail.com
                  Quấn Stato động cơ không đồng bộ gồm ba phần:
                  1. Phần 1: Tính toán vẽ sơ đồ bộ dây quấn...
                  2. Phần 2: Tính toán số vòng dây và đường kính dây quấn...
                  3. Phần 3: Tính chu khuôn, thi công, khảo nghiệm...
                  ............... Không khó cũng không dễ....

Comment

nha sach co day cau ak

Comment

trên mạng cũng có mà.. chắc bạn k tìm kĩ thui.. khi quấn dây thi phải chu ý đấy k lộn vòng đấy..

Comment

Về tác giả

Collapse

mrhuynh1991 Tìm hiểu thêm về mrhuynh1991

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X