Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm Sơ đồ điện và nguyên lý Máy giặt!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cần sơ đồ máy giặt supra sw-6550-af

bác nào có sơ đồ máy giặt supra sw-6550-af thi fost lên cho tôi với cảm ơn...
    hiện tại máy chỉ giặt không vắt được, bác nào biết thì chỉ dùng

Comment

Nguyên văn bởi 131982 Xem bài viết
      bác nào có sơ đồ máy giặt supra sw-6550-af thi fost lên cho tôi với cảm ơn...
      hiện tại máy chỉ giặt không vắt được, bác nào biết thì chỉ dùng
      bệnh này có thể do phân cơ -dây cu roa có bị giãn quá hay không ?

Comment

kiểm tra chuột cắn dây xuống mo tơ , dây van xả dứt ,hoặc bị hỏng van xả ,kẹt đồ trong lồng giặt
        bạn tham khảo thêm trên trang web cua mình nhé xẽ có đầy đủ hơn , dienlanhphongthanh.com hoặc phongthanh.net
        |

Comment

@ bác PhongThanh ở xa quá nhỉ. Tôi ở HN cơ, tưởng gần tôi đến xem được thì tốt. Bác không có mạch máy LG ạ?
          @ All: nhà mình có cái LG cũng đang yên lành tự nhiên ngủm lun, chả đèn đóm báo gì sất. Lúc cậy ra -chết cuộn BA. Tôi phá bỏ rồi thay cái mới 15v chạy ngon.
          Nhưng các bạn để ý luôn các đường ống thoát nước các tuyo khác nữa xem có mối gián gặm nhấm hoặc tắc không thì vệ sinh luôn. Riêng bo mạch khi thay BA hay các link kiện khác, các bạn nhớ đổ nến vào nhé.
          Thứ nữa là để ý cái thanh nam châm nho nhỏ ở cửa máy giặt - chức năng stop lúc mở của lồng - xem còn từ tính không hoặc nó bị ôxy hóa mà gỉ hoen cũng làm máy không hoạt động, vì công tắc từ ở trong không đóng. Tháo ra vệ sinh hoặc thay mới. Cái này không biết ra thợ bịp chết luôn đó

Comment

đã nói báo lỗi thì bo không việc gì ,kiểm tra phao nuóc ,công tắc cửa ,dây điện ....
            |

Comment

máy nhà em khi cho nước vào chọn mực nước thì nước cứ chảy o dừng lại đươc chỉ cho em nguyên nhân

Comment

tháo máy ra kiểm tra lại phao mực nước là cái ống nhựa màu trắng nối giữa thùng máy lên trên nối vào 1 công tắc điện. rút ống cao su ra dùng miệng thổi vào đó lấy đồng hồ đo khi thôi vào thì kim đồng hồ lên khi không thổi thì kim đồng hồ không lên là ok
                kiểm tra van điện từ ngõ vào có bị kẹt không (cái này hay bị) tháo ống dẫn nước vào tháo nắp máy ra tháo dây điện và sau đó tháo cả cụm van điện từ ra mở ra toàn bộ vệ sinh các miếng cao su và toàn bộ phía trong van lưu ý không được để cuộn dây bị ướt nha (là nơi có 2 cọc để cắp điện vào)

Comment

cac bac oi cho e xin sơ đồ nguyên lý và câu tao của máy giát đuoc không.em cảm on các bác nhièu lám.các bác co thẻ gửi qua gmail của em không:dungxuthanh@gmail.com.néu có thể các bác nêu cho em cách sửa chữa luôn vời.em dang cần gấp các bác à

Comment

Cứu Cái Máy Giặt Nhà Em...

Máy giặt nhà em giở chứng mấy hôm nay. giặt thì ko sao, nhưng đến khi xả thì vắt hết nước rồi tự động giặt tiếp mà ko cấp nước, giặt đc khoảng 30s lại xả nước để vắt tiếp đồng thời cấp nước luôn.
                    Bác nào biết bệnh này xin chỉ giáo giúp em với. em đang nghi loạn mach.

Comment

thank mọi ngươi nhìu. em mói vào nghề nên cần tham khao.hehe

Comment

sua may giat

may giat hieu LG bao loi E4 bac nao biet hu cho nao chi gium

Comment

LG không có E4
                          |

Comment

Mình được biết trong tài liệu máy giặt có tất cả các trường hợp báo lỗi mà
                            Một số loại còn dán ngay mặt tiền (lồng đứng)
                            Good luck & Have fun ^^

Comment

http://www.dienlanhphongthanh.com/modules/TaiLieu/Kho/WD-12331ADmay%20giat%20LG.pdf[/URL]
                              |

Comment

http://www.dienlanhphongthanh.com/mo...0giat%20LG.pdf
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

phanbaoson Tìm hiểu thêm về phanbaoson

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X